Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ujue ufisadi wa samwel sita

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by PJ, Sep 18, 2010.

  1. PJ

    PJ JF-Expert Member

    #1
    Sep 18, 2010
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 297
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Aliekuwa spika wa bunge ambae amemaliza muda wake Bwana Samwel Sita na ambae anajinadi kupambana na ufisadi nae ni mmoja wa mafisadi ambao walipopata nafasi hawakusita kuchukua rushwa katika kandarasi mbalimbali.

    Alipokuwa waziri wa Mawasiliano na Ujenzi katika serikali ya awamu ya kwanza alihusika na ulaji rushwa katika kandarasi mbalimbali za ujenzi

    Mojawapo ni ujenzi wa barabara ya Morogoro - Dodoma. Huyu bwana aliafukuzwa uwaziri na Mwalimu Nyerere baada ya kuchuwa rushuwa ya Matrector ambayo yalikuwa na harrow, planter na combined harvester kutoka kampuni ya ujenzi ya Brazili ambayo ilipewa kandarasi ya kujenga barabara hiyo. Mwalimu alikuwa halei ufisadi

    Ufisadi mwingine aliufanya kule CDA
     
  2. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #2
    Sep 18, 2010
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Sikuelewi mkuu, harrow, planter na combine harvester kwenye ujenzi wa barabara ?
     
  3. Kobe

    Kobe JF-Expert Member

    #3
    Sep 18, 2010
    Joined: Jun 17, 2009
    Messages: 1,608
    Likes Received: 234
    Trophy Points: 160
    Mwaga data basi.!
     
  4. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #4
    Sep 18, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,178
    Likes Received: 5,422
    Trophy Points: 280
    Tuletee evidence za uhakika, sio kuwasema tu watu vibaya.
     
  5. PayGod

    PayGod JF-Expert Member

    #5
    Sep 18, 2010
    Joined: Mar 4, 2008
    Messages: 1,254
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Tuletee evidence za uhakika, sio kuwasema tu watu vibaya.

    hicho ndo kitu muhimu EVIDENCE
     
  6. Mlachake

    Mlachake JF-Expert Member

    #6
    Sep 18, 2010
    Joined: Oct 13, 2009
    Messages: 2,592
    Likes Received: 166
    Trophy Points: 160
    Acha kusengenya watu bana
     
  7. Wambandwa

    Wambandwa JF-Expert Member

    #7
    Sep 18, 2010
    Joined: Dec 3, 2006
    Messages: 1,951
    Likes Received: 162
    Trophy Points: 160
    Hii post ina matobo mengi saana..
     
  8. MotoYaMbongo

    MotoYaMbongo JF-Expert Member

    #8
    Sep 18, 2010
    Joined: Jan 7, 2008
    Messages: 1,644
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Lete data mzee utujuze.
     
  9. Elusive

    Elusive JF-Expert Member

    #9
    Sep 18, 2010
    Joined: Nov 26, 2008
    Messages: 223
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Labda hizo ni hear say!!!
     
  10. Mundali

    Mundali JF-Expert Member

    #10
    Sep 18, 2010
    Joined: Sep 16, 2010
    Messages: 749
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Bravo Bravo Bravo!!! Mtumie JK ujumbe huo. Nadhani alisoma vitabu vya kina Max, Lenin, Mao, Nyerere na philosophers wengine ili afauru mtihani tu, lakini falsafa hiyo haipo kichwani kabisa!!!!!!!!!!!!!!!

    VOTE FOR DR. SLAA mwanamapinduzi wa kweli.
     
  11. V

    Vaticano Member

    #11
    Sep 18, 2010
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 75
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Yeah right. Wale waliofilisi na kuyaua mashirika ya umma elfu kadhaa walifungiwa jela zipi vile?
     
  12. Kagemro

    Kagemro JF-Expert Member

    #12
    Sep 18, 2010
    Joined: Jan 11, 2010
    Messages: 341
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33

    katika hamu hii amejenga ofisi ya mbunge ambayo ameiita ofisi ya Spika Urambo Tabora kwa gharama ya shillingi millioni 500,kwa hali halisi ofisi ya mbunge haitakiwi kuzidi millioni 40-65 katika bugjet ya bunge.

    thamani ya ofisi hiyo ameweka gharama ya milioni 150.

    huu ni ufisadi
     
  13. silver25

    silver25 JF-Expert Member

    #13
    Sep 20, 2010
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 744
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hiyo Office yakwake au ya Mbunge? that means mbunge yeyote anaweza kuitumia for the Fututre
     
  14. Nyuki

    Nyuki JF-Expert Member

    #14
    Sep 20, 2010
    Joined: Jul 7, 2009
    Messages: 371
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu huelewi nini kandarasi ilikuwa ya barabara ila rushwa aliyopewa ni ya hivyo vifaa vya kilimo si lazima viwe vya barabara
     
  15. Wambugani

    Wambugani JF-Expert Member

    #15
    Sep 20, 2010
    Joined: Dec 8, 2007
    Messages: 1,715
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Anataka Makao Makuu ya Nchi yawe Urambo. Huyo kweli ni Mtemi Mirambo.
     
  16. Gudboy

    Gudboy JF-Expert Member

    #16
    Sep 20, 2010
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 799
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    anajitahidi sana
     
  17. Eeka Mangi

    Eeka Mangi JF-Expert Member

    #17
    Sep 20, 2010
    Joined: Jul 27, 2008
    Messages: 3,182
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Huyu kweli majimoto! Mkuu atwambie harrow, planter, combine harvester? he must be joking
     
  18. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #18
    Sep 20, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,174
    Likes Received: 294
    Trophy Points: 180
    Rushwa ni kitu cha kawaida ktk contract nyingi hasa za ujenzi wa barabara.
    So Sitta hakuwa wa kwanza katika ilo cha msingi ni kushukuru kama road imejengwa.
    Watu walikula ela ya kujengea rami ya kwenda Mbinga na mpaka leo Vumbi kule.
    Juzi juzi ndo wachina wanaanza upya kujenga
     
  19. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #19
    Sep 20, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,766
    Likes Received: 1,875
    Trophy Points: 280
    Kampuni ilikuwa inaitwa ECISA Spa na alipewa hilo tractor kama zawadi kwa kusaidia wao kupata tenda.....na kwa kuwa yeye ni mnazi wa Simba SC kampuninhiyo iliipeleka Simba Brazil 1982...badala ya timu ya Taifa
     
  20. PhD

    PhD JF-Expert Member

    #20
    Sep 20, 2010
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 3,798
    Likes Received: 746
    Trophy Points: 280
    imeandikwa na edward lowassa
     
Loading...