Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ujinga wa mtanzania (?)

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mbu, Jan 31, 2009.

  1. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #1
    Jan 31, 2009
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    ...mambo mengine tukisema ni ujinga wa mwafrika, tunakosea. Huu wizi wa vifaa vya hospitali, mfano huu wa kuiba mashine ya saratani, ni ujinga wa mtanzania.

    hii ni Inside job, inayowahusisha wafanyakazi wote... walinzi, watumiaji (lab technician), wabebaji, dereva aliyehusika, middleman 'aliyechonga huo mchongo', pamoja na huyo mnunuzi!... WAFUNGWE WOTE wakipatikana!!!

     
  2. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #2
    Jan 31, 2009
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Ni kweli, mara kadhaa nimesema hapa JF, umasikini wetu wa kwanza kabisa waTz ni AKILI.

    Kwa kweli sijui ni lini tutajikomboa..
     
  3. K

    Kituko JF-Expert Member

    #3
    Jan 31, 2009
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,970
    Likes Received: 1,111
    Trophy Points: 280
    jamani naomba niulize, hiyo mashine inaukubwa gani. kama punje ya mchele au ni kubwa kama zile za X-ray, haiwezi kuingia akilini kabisa, kuna wagonjwa wamelazwa pale na kuna walinzi na wahudumu wa hospitalini, iweje mashine itoke nje,
    mimi siamini kama huo ni wizi, huo ni ufisadi mtupu, hiyo mashine itapatikan lakini itakuwa sio yenyewe kwani wameenda kuiswap tu
     
  4. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #4
    Jan 31, 2009
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    ...Ujinga huu si kwamba umeanza kwa hiyo mashine tu, ...hata Hospitali kuu kama Muhimbili utashangaa kusikia vifaa vikubwa na adimu nchini eti vinaibiwa, halafu huduma matibabu kwa kutumia vifaa hivyo yanasimamishwa!

    Mbaya zaidi, baada ya siku kadhaa unasikia hospitali binafsi imeanzisha huduma ya matibabu kwa kutumia kifaa hicho hicho... kwa malipo maradufu ya yale yanayotolewa kwenye hospitali za rufaa...

    Inasikitisha sana sana sana.

    mfani; ni aibu kubwa kwa Dialysis Machine (mashine ya kusaidia figo kusafisha damu) inapatikana (kwa ufahamu wangu mpaka sasa) pale Regency Hospital pekee, labda na Aga Khan au Hindu Mandal, wakati naamini Serikali ilipokea msaada wa Dialysis Machine hospitali ya Muhimbili, lakini miaka na miaka sasa imeharibiwa kwa makusudi, na spare zake zinayeyukia mikononi kwa 'wajinga' kama hao wanaoiba mashine ya matibabu ya saratani.

    Haki ya Mungu serikali ya Tanzania hii inahitaji mtu kama Mrema, siku saba mashine ingekuwa isharudishwa hiyo!!!
     
  5. B

    Babuji Senior Member

    #5
    Jan 31, 2009
    Joined: Nov 27, 2008
    Messages: 198
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kweli watanzania sasa tunarudi nyuma!
     
  6. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #6
    Jan 31, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,187
    Likes Received: 16,177
    Trophy Points: 280
    Hahahahahahaaa...Miafrika Ndivyo Tulivyo! Kwa kiasi kikubwa, mambo ya kipumbavu yatokeayo Tanzania hutokea pia katika nchi zingine za Kiafrika. Sisi ni Ndivyo Tulivyo, period.
     
  7. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #7
    Jan 31, 2009
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    ...mambo kama haya ndiyo yanayomfanyisha NYERERE aonekane nabii kwa wafuasi wengine, au RAIS aliyekuwa na muono wa mbali kuliko kiongozi mwingine yeyote aliyepata kuiongoza Tanzania

    ...alisema ili tuendelee tunahitaji kupiga vita UJINGA, MARADHI na NJAA... na hayo yanawezekana tu iwapo tutakuwa na WATU SAFI, ARDHI, SIASA SAFI na UONGOZI BORA katika nyanja zote...

    Swali zuri sana hilo, LINI TUTAJIKOMBOA?

    ...mambo mengine kama hayo ya kuiba yanatia aibu kusema yanatokea TANZANIA hii ya mwaka 2009. Unaiba kifaa cha kuendesha mtambo kama huu...
    ...ili iweje kwa wagonjwa? ndio kama wale wanaoiba vyuma vya reli wakati ndugu na jamaa zao wenyewe wengine walio mahututi wanatumia usafiri wa reli!

    Sabotage nyingine ziangukie kwenye makosa ya Uuaji! wahusika kama hawa wahukumiwe kama wenye makosa ya kuua...! Adhabu yao iwe kunyongwa hadharani! ...Na experience binafsi ya kumuuguza mgonjwa wa saratani, na mateso yanayoambatana na ugonjwa huo,... nikifikiria delayed treatment kwa wagonjwa wote hao, haki ya mungu Inauma sana!
     
  8. Shadow

    Shadow JF-Expert Member

    #8
    Jan 31, 2009
    Joined: May 19, 2008
    Messages: 2,890
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    Mosi, Hiyo ni sawa na kuiba ndani ya nyumba yako.

    Pili, tunatakiwa kubadilika kifaa hicho ni nyeti tulitakiwa kuweka ulinzi na usalama wa kutosha. Dunia yote kwa ujumla imebadilika...mimi nasema Binadamu ndio walivyo kumbuka binadamu ni kama mnyama yoyote ambaye anaweza kurudi katika ualisia wake ambao huwezi kumtofautisha na wanyama wengine( naongelea erosion of moral standards duniani).

    Suluhisho: Serikali na taasisi zake zinatakiwa kuakikisha kuwa zinafunga kamera za usalama katika maeneo yote nyeti kama hapo taasisi ya kansa - Ocean Road. Tubadilike jamani.

    Shadow.
     
  9. M

    Malila JF-Expert Member

    #9
    Jan 31, 2009
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Sasa huyu mwizi tukimpata tumfanye nini? Hali niliyo iona pale ocean Road hospital siku moja inatisha sana. Inakuwaje mtu ktk mazingira yale magumu ya ndugu zetu wagonjwa unapanga dili la hivyo? Asilimia kubwa sana ya wagonjwa pale hutokea mikoani na wengi ni walalahoi wenzetu.

    Hapa naungana na Waziri Mkuu Pinda, tukimshika tumchome moto mchana kweupe.
     
  10. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #10
    Jan 31, 2009
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    ...Shadow, deal ya kuiba huenda ilimhusisha hata huyo mlinzi ambaya hata ingefungwa cctv, huenda yeye ndiye ange pause/kubadilisha tape kupoteza evidence...

    Mungu samehe lakini mijizi kama hiyo naiombea ife kidogo kidoooogo kwa saratani!!!
     
  11. Shadow

    Shadow JF-Expert Member

    #11
    Jan 31, 2009
    Joined: May 19, 2008
    Messages: 2,890
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    Mbu, Kuna siku shemeji yangu kasahau simu yake tawi la benki ya CRDB pale mwenge kwenye ATM na aliporudi kuomba uongozi uonyeshe mkanda wa mida hiyo ili waweze kumpata mtu alikwapua hiyo simu. Uongozi ulisema kamera mbovu kwa hiyo habri ndo ikawa imeishia hapo.

    Tunatakiwa kubadilika kweli kweli. Ulinzi kama wa Ocean Road unatakiwa si tu kwenye CCTV bali hata hao walinzi wa getini ambao wako bize kutumwa na wagonjwa kununua matunda nje ya lango badala ya kulinda usalama.

    Hapo pia kunatakiwa kuwajibika kwa uongozi wa hiyo hospitali. Utasikia wameunda tume yenye kuchukua gharama mara mbili ya kifaa kilichoibwa...Binadamu isee, kileo cha mwingine yeye anageuza mradi...I am pissed off..

    God Bless Tanzania...
     
  12. M

    Mfumwa JF-Expert Member

    #12
    Jan 31, 2009
    Joined: Aug 29, 2008
    Messages: 1,456
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    Kama huo mtambo umeibiwa kwa ajili ya kutumika hapa nchini ni rahisi kupatikana, kwa mujibu wa Dk. Ngoma kuwa upo Ocean Road tu. Lakini kama utapelekwa nje ya nchi, hapo ndio itakuwa kazi. Sasa wagonjwa wote wa Kansa iliyoshindikana hupelekwa OR, kweli wengi watapata shida kwa muda huu. Ufisadi kila kona...
     
  13. M

    Mfumwa JF-Expert Member

    #13
    Jan 31, 2009
    Joined: Aug 29, 2008
    Messages: 1,456
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    Shadow, unajua TZ vitu huwa vinafanywa kimchezo mchezo, unaweza kuta huo mkanda ulikuwepo, ila kuanza kumuonesha wanaona ni usumbufu manake katika huo upotevu hawaathiriki kitu.

    Umenikumbusha, nilienda hospitali moja Mwanza kujaziwa "Medical Examination Form". Sasa nilikuwa na bahasha, yule daktari aliyenifanyia uchunguzi nilipokuwa naongea naye nikasahau bahasha yangu juu ya meza yake, ambayo nilikuwa niitume nikitoka pale hospitali. Nilipotoka baada ya dk kama 15 nikakumbuka nimesahau bahasha kwa daktari. Nikarudi, nilipogonga na kuingia si nikamkuta keshaifungua anaangalia kuna nini, alishtuka aliponiona. Nikamwambia nipe bahasha yangu, nikaangalia kila kitu kipo, sikumwambia kitu nikaondoka. Uaminifu umepungua sana.
     
  14. M

    MzalendoHalisi JF-Expert Member

    #14
    Jan 31, 2009
    Joined: Jun 24, 2007
    Messages: 3,842
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    Ocen Rd ni karibu na Ikulu na kuna mageti milango yote..je wezi walipita wapi?

    Hii ni deal from inside?
     
  15. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #15
    Jan 31, 2009
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Hii ni aina mojawapo ya Ufisadi
     
  16. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #16
    Jan 31, 2009
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145

    ...na wala si ajabu cctv cameras zao wamezielekeza kwenye vyoo vya kina mama 'kupiga bodi' na mikanda imechukuliwa na bosi kurekodia harusi ya mwanae.. :( wanaudhi kweli!!!
     
  17. Exaud J. Makyao

    Exaud J. Makyao JF-Expert Member

    #17
    Jan 31, 2009
    Joined: Nov 30, 2008
    Messages: 1,523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    MBU,
    Mtazamo wako si sahihi.
    Kwani ocean road ni watanzania pekee wanafanya kazi hapo?
    Waza sawa sawa MBU.
     
  18. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #18
    Feb 1, 2009
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    ...:eek: EJM, hebu nihabarishe hao ma foreigners wanaoweza kuiba kifaa hicho hapo! nipe mwanga, nipo kizani!!!
     
  19. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #19
    Feb 1, 2009
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Mambo haya ya kuiba vifaa vinavyosaidia jamii, kama inatokea kule China, Hukumu yao ni risasi mpaka wafe...!

    Wizi huu ni sawa na kuwahukumu kifo wagonjwa wote waliokuwa wanatarajia matibabu pale Hospitalini. Haya ni mauwaji ya kukusudia.
     
  20. M

    Mfumwa JF-Expert Member

    #20
    Feb 5, 2009
    Joined: Aug 29, 2008
    Messages: 1,456
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    Ocean Road yanunua vifaa vingine

    na Deogratius Temba

    TAASISI ya kutibu magonjwa ya saratani ya Ocean Road ya jijini Dar es Salaam, juzi ilituma fedha nchini Canada kwa ajili ya kununua vifaa vya kompyuta za kuongozea mashine za kutibu wagonjwa vilivyoibwa.

    Vifaa hivyo vyenye thamani ya dola 14,000 (sh milioni 18), viliibwa mwishoni mwa wiki iliyopita hospitalini hapo na kusababisha huduma za kuwatibu wagonjwa wapatao 200 wa saratani kukwama.

    Akizungumza na Tanzania Daima ofisini kwake jana, Mkurugenzi Mtendaji wa taasisi hiyo, Dk. Twalib Ngoma, alisema walituma pesa hizo juzi na zilitarajiwa kufika nchini Canada siku hiyo mchana.

    Dk. Ngoma, alisema vifaa hivyo vinatarajiwa kuwasili muda wowote kutegemea na uharaka wa kuvipakia huko na muda vitakapochukua.

    Alisema walichofanya ni kuchukua fedha na kuambatanisha na maelezo kama yaliyokuwa yametumwa na kampuni hiyo pekee inayotengeneza vifaa vya mashine za saratani, ya Best Theratronic ya Canada.

    Vifaa hivyo vya kompyuta mbili zinazoongoza mashine za kutibu wagonjwa wa saratani viliibwa katika chumba maalumu cha kutibu wagonjwa hao, usiku wa kuamkia Januari 30 mwaka huu.

    Tayari Kamanda wa Polisi Mkoa wa Ilala, Faustine Shilogile, amekiri kuwa wafanyakazi wanne wa taasisi hiyo walikuwa wakishikiliwa na polisi kwa mahojiano.

    Source: Ocean Road yanunua vifaa vingine
     
Loading...