Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ujerumani yashangazwa kutoendelezwa Reli ya Kati

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Zak Malang, Oct 2, 2010.

  1. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #1
    Oct 2, 2010
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Ujerumani yashangazwa kutoendelezwa Reli ya Kati

    Na Mashaka Mgeta

    Serikali ya ujerumani imesema ni aibu kwa Tanzania kuiacha reli ya kati inayoendeshwa na Shirika la Reli nchini (TRL) kushindwa kufanya kazi kwa ufanisi.

    Ujerumani ni Taifa lililojenga reli ya kati wakati wa utawala wa kikoloni na kutoa msaada wa matengenezo yake nyakati tofauti.

    Balozi wa Ujerumani nchini, Guido Herz, alisema hayo juzi katika mahojiano maalum na magazeti yanayochapishwa na The Guardian Limited, ofisini kwake jijini Dar es Salaam.

    Alikuwa akizungumzia maandalizi ya adhimisho la miaka 20 tangu Ujerumani Mashariki na Ujerumani Magharibi zilipoungana rasmi Oktoba 1990 na kuruhusu kuvunjwa kwa Ukuta wa Berlin.

    Herz alisema hali ya reli hiyo hivi sasa inasikitisha licha ya kuwa katika mazingira bora ya kibiashara kwa kuhudumia abiria na mizigo upande wa Tanzania na nchi jirani.

    Amesema Ujerumani haiwezi kutoa msaada wa kuikarabati reli ya kati, inayosimamiwa na Kampuni ya Reli nchini (TRL).

    “Hatupo tayari kuisaidia reli ya kati hata kama serikali serikali ya Tanzania itatuomba kufanya hivyo, kwa sababu reli kwa sasa haifanyi kazi,” alisema.

    Herz alisema kama pangekuwa na utawala mzuri, utoaji wea huduma wa reli hiyo usingeibua mazingira yaliyosababisha ishindwe kufanya kazi.

    Alisema reli ya kati ni miongoni mwa fursa kubwa za kiuchumi nchini, na akaonyesha mshangao wake kwa nini serikali imeshindwa kuifufua na kuiboresha ili ifanye kazi kwa ufanisi……..

    Habari zaidi katika Nipashe leo Ukurasa wa 3.


    My take:

    1. Kwenye red: Balozi anajua ni ufiisadi tu uiliokithiri ndani ya CCM, ila hakutaka tu kumuumbua JK wakati huu. Dr Slaa akifika Tabora na Kigoma aliongelee sana sana hili, hadi masikio ya mashabiki wa JK yapasuke.

    2. Ingekuwa ndiyo Dr Slaa kayasema haya, Kinana angejibu kwamba anatafuta umaarufu. Siyo kweli Kinana?
     
  2. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #2
    Oct 2, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Tumechoka bwana hakuna kitu kinachoenda vizuri mpaka saizi duuuu!
     
  3. S

    Son of Alaska JF-Expert Member

    #3
    Oct 2, 2010
    Joined: Jun 2, 2008
    Messages: 2,814
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    hii reli ya kati will always haunt us,sisi watanzania,hii ni backbone ya nchi imetushinda sasa what else tutaweza?
     
  4. K

    Kituko JF-Expert Member

    #4
    Oct 2, 2010
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,924
    Likes Received: 1,073
    Trophy Points: 280
    jibu analo Muungwana, "HATA SIJUHI KWA NINI TANZANIA NI MASIKINI"
     
  5. ELNIN0

    ELNIN0 JF-Expert Member

    #5
    Oct 2, 2010
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 3,616
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    JK hana uchungu kabisa na nchi hii, its so sad yaani hadi watu wa nje wanatuona sisi sote hatuko organised - kwa sababu tu ya utawala mbovu usio na uzalendo. Kama huimarishi miundombinu unajenga uchumi gani? wa kimatonya?

    Wakuu tumshangaze huyu mtu na CCM yake 31st October, imetosha apumzike hatufai - anakaribia kutumwaga shimoni.
     
  6. Nyunyu

    Nyunyu JF-Expert Member

    #6
    Oct 2, 2010
    Joined: Mar 9, 2009
    Messages: 4,286
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Yaani ukija kwenye reli ya kati unaweza kulia!!!

    JK sijua anafiria nini? Huu uchumi siju ni uchumi gani tunaoongelea!!!

    CCM & its government sucks!!
     
  7. Drifter

    Drifter JF-Expert Member

    #7
    Oct 2, 2010
    Joined: Jan 4, 2010
    Messages: 1,602
    Likes Received: 329
    Trophy Points: 180
    Lakini na hawa wawakilishi wa nchi za "wafadhili" pamoja na serikali zao ni wanafiki tu. Wanazo data kamili za kila kinachoendelea nchini lakini hawako tayari kukosana na serikali kwa kuchukua moral high ground hasa pale pesa zao zinapotumika ama kifisadi au ku-justify uhalali wa uozo unaoendelea serikalini. Wanapotoa kauli kama hizi wengine tunaanza kujiuliza kuna nini hapa. Ni vigumu kuamini kama huyo mheshimiwa balozi kweli "anashangaa" hali ya reli ya kati. Ni kama tulivyopewa tuzo ya MDG kwa "kuandikisha" watoto wengi shuleni bila kugusiwa kuhusu uozo wa mfumo mzima wa elimu nchini. Namna hii jumuiya ya kimataifa haitusaidii kuwa makini katika mambo yetu. Hivyo akitokea mtu kutoa critique ya nguvu hivyo inakuwa kama unafiki tu.
     
  8. LoyalTzCitizen

    LoyalTzCitizen JF-Expert Member

    #8
    Oct 2, 2010
    Joined: Sep 15, 2010
    Messages: 1,750
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Nchi imepoteza mwelekeo big time! hata ktk kampeni zake huyu msanii sijui anawaambia nini wananchi, na chochote anachowaambia hivi hao wana CCM wananchi wanatarajia kumpigia kula huyu jamaa kweli! ama kweli tumerogwa. Hivi mtu na akili yake aliyojaaliwa na mungu na wazazi wake kweli atadiriki kupigia kula CCM! Wht the Hell!!:A S 13:
     
  9. U

    Ujengelele JF-Expert Member

    #9
    Oct 2, 2010
    Joined: Jan 14, 2008
    Messages: 1,256
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nakubaliana kabisa na ulichoandika. Kama kweli hawa wafadhili hawaridhiki na hali ya maendeleo Tanzania pamoja na kutoa 40% ya bajeti kila mwaka basi wasimamishe haraka utoaji huo wa mapesa chungu nzima hapo ndiyo tutawaona kwamba si wanafiki. Vinginevyo kulalamika kila mwaka kwamba hawaridhiki na hali ya maendeleo Tanzania na kisha kutoa mabilioni ya fedha ni unafiki maana wanajua wazi nyingi zinaishia kwa mafisadi gharama za juu ambazo hazina maana katika kuendesha Serikali.
     
Loading...