Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ujasiri wa Jakaya kikwete : Rais wa Tanzania.

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Azimio Jipya, Oct 23, 2010.

  1. Azimio Jipya

    Azimio Jipya JF-Expert Member

    #1
    Oct 23, 2010
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 3,369
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Ujasiri na Uadilifu wa uongozi, Ungempelekea Rais wa Jamhuri ya muungano ya Tanzania Kuawachukulia hatua za dhati kabisa mafisadi waliokuwa wamewekwa hadharani na kufahamika waziwazi. Lakini akawa mnyonge, akasita na mdhaifu hadi sasa ameshindwa kuchukua hatua muafaka na sasa umoja wa kitaifa unayumba.

    Jamii ya Watanzania ingehemuheshimu Kikwete na kumuenzi kama angechukua hatua hizo za dhati dhidi ya mafisadi na ingejisikia Upendo, Matumaini, kujaliwa na kuwa wamoja na kundeleza mshikamano wa Taifa jambo ambalo ni Mila na desturi ya watanzania, lakini sasa linahatarishwa na mafisadi na kulindana kwao kwa nguvu zote.

    Umoja wa kitaifa ambao ungejijenga kwa Hatua za kuridhisha dhidi ya Ufisadi na suala lote la rushwa dhidi ya rasilimali za Taifa ungepelekea uimara na mshikamano wa kiutu, kibinaadamu ambao ndio Utanzania wenyewe!

    Ndani ya Umoja huo, mshikamano huo, uzalendo huo, utanzania na utu wa kitaifa mgawanyiko wa KIDINI na KIKABILA ungetoka wapi?

    Kwanini tunaelekeza nguvu zetu kwingine na si kwa mafisadi na mbinu zao chafu za kututenga kama jamii iliyoshikana ya Kitanzania kwa faida yao?

    Watanzania tuamke tufumbue macho yetu, tutizame na kuona kinachotakiwa kuona... tuone kuwa UFISADI uliokomaa na kujisokota kwenye uongozi wetu ....Unatuyumbisha unhatarisha amani na kuligawa taifa.

    Inabidi kuchukulia hatua jambo hili na wala si lingine. Tufanye hivyo sasa!!!
     
  2. tzjamani

    tzjamani JF-Expert Member

    #2
    Oct 23, 2010
    Joined: Oct 9, 2010
    Messages: 997
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kuwanadi watuhumiwa wa ufisadi ni ujasiri? kama ipo maana hiyo ndio inajenga matabaka ndani za jamii.
     
  3. MTWA

    MTWA JF-Expert Member

    #3
    Oct 23, 2010
    Joined: Aug 5, 2009
    Messages: 985
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    Huyu jamaa alikula kura yangu 2005, yaani najuta kumweka mtu wa aina hii. Lakini sikuwa na jinsi nilikuwa na fikira kama za huyu jamaa, watu walisema ana nguvu ya soda pale alipotembelea maliasili Temeke na kwawajibisha jamaa fulani. kumbe ilikuwa nguvu ya soda kweli.

    Mwaka huu ndugu sidanganyiki kutenda dhambi ya aina hii
    mtu asiyewajibika kwa nafasi yake. mwenye uwezo wa ku"hire" bila ku"fire" swahiba wa mafisadi
    jamaa kapoteza kabisa credibility.
    hana uadilifu wala mtizamo, ana sura nzuri lakini roho ya korosho ya kibaguzi
    Kwa kifupi ana ngozi ya kondoo hali yeye ni mbwa mwitu.
     
  4. MTWA

    MTWA JF-Expert Member

    #4
    Oct 23, 2010
    Joined: Aug 5, 2009
    Messages: 985
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    Huyu jamaa alikula kura yangu 2005, yaani najuta kumweka mtu wa aina hii. Lakini sikuwa na jinsi nilikuwa na fikira kama za huyu jamaa, watu walisema ana nguvu ya soda pale alipotembelea maliasili Temeke na kwawajibisha jamaa fulani. kumbe ilikuwa nguvu ya soda kweli.

    Mwaka huu ndugu sidanganyiki kutenda dhambi ya aina hii
    mtu asiyewajibika kwa nafasi yake. mwenye uwezo wa ku"hire" bila ku"fire" swahiba wa mafisadi
    jamaa kapoteza kabisa credibility.
    hana uadilifu wala mtizamo, ana sura nzuri lakini roho ya korosho ya kibaguzi
    Kwa kifupi ana ngozi ya kondoo hali yeye ni mbwa mwitu.
     
  5. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #5
    Oct 23, 2010
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    Sijakuelewa boss.

    Kwani siku hizi uoga = ujasiri??
     
  6. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #6
    Oct 23, 2010
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    [​IMG]
     
  7. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #7
    Oct 23, 2010
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    na hii je?
     
  8. b

    bwanashamba Senior Member

    #8
    Oct 23, 2010
    Joined: Mar 29, 2010
    Messages: 193
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    we ujui ulisemamalo,kura yako aijalishi k2 ni sawa sawa na,punje ya sukari kwenye gunia ccm itashinda tena kwa kishindo vuvuzela mkubwa we
     
  9. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #9
    Oct 23, 2010
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    mavuvuzela yako UWT na WAMA
     
  10. mojoki

    mojoki JF-Expert Member

    #10
    Oct 23, 2010
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 1,321
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    wewe usimuite mtanzania mwenzako vuvuzela...KURA yake ina thamani (kwa misingi ya ushindi wa haki)
     
  11. sijui nini

    sijui nini JF-Expert Member

    #11
    Oct 23, 2010
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 2,178
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    itakuwa na thamani pale tu itakapoenda kwa haki bila kuibiwa na kuangukia mikononi mwa mafisadi!!
     
  12. Azimio Jipya

    Azimio Jipya JF-Expert Member

    #12
    Oct 23, 2010
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 3,369
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Tz J,

    Kuwanadi watuhumiwa wa ufisadi sio ujasiri, na sisemema Rais ni jasiri kwa hilo... kama unavyosema huo ni msingi wa Ufisadi unaopelekea MATABAKA NDANI YA JAMII kama udini, ukabila, matabaka kwenye huduma za elimu, huduma za tiba, huduma za haki nk... Na suluhu ya hili si waislam kupamabana na wakristu au kabila moja kupambana na lingine...vita vingeelekezwa kwa mafisadi!! Ni Ujinga kuwaacha wananawiri huku misikiti na makanisa yakiwa vitani...infact ni upuuzi!!
     
  13. MchunguZI

    MchunguZI JF-Expert Member

    #13
    Oct 23, 2010
    Joined: Jun 14, 2008
    Messages: 3,601
    Likes Received: 534
    Trophy Points: 280

    Naamini mwandishi anajaribu kuonyesha matumaini yetu ambayo hayakutimizwa. NI KWELI.

    KUna wakati mgombea huyu alidai kisha kamata mali zao. leo hii hataji kama ni moja ya mafanikio yake. Bull shit, dog shit!
     
  14. Azimio Jipya

    Azimio Jipya JF-Expert Member

    #14
    Oct 23, 2010
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 3,369
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Mkuu

    Naona umefanya mahesabu na jibu ....

    Ni kweli kuwa Uoga ulitawala kushughulikia swala zima la ufisadi na hiyo sio quality sahihi ya uadalifu katika uogozi. Kiongozi muoga bila kujali chama anachotoka, kabila ua dini hataweza kushugulikaia ufisadi ambao ndo DONDA KUU la usatawi wa taifa hili kwa sasa. Ni ufisadi ulio msingi wa MGAWANYIKO MKUU TAIFA LA TANZANIA LINALOUPITIA TANGU UHURU WAKE!...Ni magawanyiko huo ambao sasa unatupatia vijimgawanyiko vidogovidogo vingi vya kidini, kikabila, kimadhehebu, rangi nk.

    Kimahesabu umesema ni WOGA...

    Lakini badala ya kuushugulikia woga wa viongozi wetu...Tunaacha wanachi wetu wanyukana na kuumizana kwenye kampeni zinazoendeshwa kidini, kikabila kifamilia nk!

    Jibu la haya yote ni kushughulika udhaifu uliopelekea ufisadi kushamiri nchini vinginevyo ....Taifa halitabakia kwnye sifa ya uasisi wake!!
     
  15. Azimio Jipya

    Azimio Jipya JF-Expert Member

    #15
    Oct 23, 2010
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 3,369
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    MTWA,

    Hukujadili wala kujibi swali la msingi...

    jipange tena na kelekeza hoja hapa!..

    "Ndani ya Umoja huo, mshikamano huo, uzalendo huo, utanzania na utu wa kitaifa mgawanyiko wa KIDINI na KIKABILA ungetoka wapi?"

     
  16. paty

    paty JF-Expert Member

    #16
    Oct 23, 2010
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 1,171
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    usiwe unaongea pumba..kikwete mwenyewe fisadi then atawafanya nini mafisadi wenzie????
    wote tumeona anawanadi mafisadi theni wewe unatwambia nini hapo??
     
  17. Azimio Jipya

    Azimio Jipya JF-Expert Member

    #17
    Oct 23, 2010
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 3,369
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Paty read between the line;

    Sijamsifu Kikwete.... Soma hapa ukiwa umetulia, ukimaanisha na usiwe una mumunya kitu mdomoni...



    Kwa kutokuwa na Ujasiri na uadilifu ...that means alishindwa kuwachukulia hatua...matokeo? Nchi imegawanyika matabaka ya udini, ukanada, ukabila nk....

    did you get ma point son?
     
  18. K

    KunjyGroup JF-Expert Member

    #18
    Oct 23, 2010
    Joined: Dec 7, 2009
    Messages: 352
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Azimio na Bwanashamba hamna hadhi ya kuwa great thinkers. How did u get in here? Hoja za kitoto. Chakavu. Zilipauka.
    Ndio Jk jasiri kwa:
    1. Nawajua ila mawapa mda wajirekebishe
    2. Hela za ali mashauri zinaliwa na wajanja
    3. Ya lowasa ni ajari ya kisiasa
    4. 30% ya budget huliwa na wajanja na mwaka huu tunategemea 33% kuliwa. (openin of Takukuru buildin)
    5. Siitaj kura 350,000 zao
    6. Sijui kwanin nchi hii maskin...
    Yataka ujasiri kutamka haya kweli
     
  19. Azimio Jipya

    Azimio Jipya JF-Expert Member

    #19
    Oct 24, 2010
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 3,369
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Mheshimiwa soma post namba 17 Kwa kuelwa zaidi na nivizuri usome poast za wenzio pia.

    Kiwete sio jasiri ndio maana kashindwa kuchukua hatua dhidi ya mafisadi so? Udini na ukabila unashamiri!

    Make no mistake... Am a serious and a noble Thinker!!!

    That is why i real think we have only one major problem that of president failing to deal with Mafisadi and hence ...mgawanyiko mkubwa wa Kitabaka kwa Taifa zima sio kidini na kikabila tu! EVERYTHING...!! hali ambayo haijawahi kutokea tangu tupate uhuru...But Dr slaa kamaliza kila kitu leo... Kasema tena with details... atakavyo washughulikia mafisadi na kurudisha mshikamano na uzalendo wa nchi. That means hakuna haja ya kupigana kati ya muiskam na mkristu, kati ya kabila lako na langu...No tupigane na MAFISADI!
     
  20. G

    Gurtu JF-Expert Member

    #20
    Oct 24, 2010
    Joined: May 15, 2010
    Messages: 1,202
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Pole ndugu yangu. wewe mwenyewe umechemsha kuandika kichwa cha habari yako. ndo maana unaposema "Ujasiri wa Jakaya kikwete : Rais wa Tanzania" WATU WANAKUELEWA KUWA UNATAKA KUSEMA KUWA JAKAYA KIKWETE ANA UJASIRI.
     
Loading...