Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ujangili wa kutisha

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by nngu007, Oct 30, 2012.

  1. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #1
    Oct 30, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145

    JUMANNE, OCTOBA 30, 2012 04:52 NA RUTH MNKENI, DAR ES SALAAM

    [TABLE="class: contenttoc, width: 166"]
    [TR="bgcolor: transparent"]
    [TH="bgcolor: #F7F7F7, align: left"][/TH]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [​IMG]

    Watuhumiwa waliokamatwa na meno ya tembo yenye thamani ya Sh bilioni 2.1 wakiwa kwenye Kituo cha Kati cha Polisi Dar es Salaam jana. Nyuma yao ni baadhi ya meno hayo. Picha na Deus Mhagale.


    *Meno ya tembo yakutwa yakiandaliwa kuwekwa kwenye jeneza
    *Baadaye yangefunikwa kwa bendera ya taifa, polisi wakataa hongo

    JESHI la Polisi Kanda Maalum ya Dar es Salaam, linawashikilia raia watatu kutoka nchini Kenya na Mtanzania mmoja, baada ya kuwakamata wakiwa na meno ya tembo 214, yenye thamani ya Sh bilioni 2.1.

    Hii ni mara ya kwanza kwa jeshi la polisi nchini, kukamata shehena kubwa ya meno ya tembo, kutoka kwa watu wanaodhaniwa kuwa ni majangili.

    Akizungumza na waandishi wa habari ofisini kwake jana, Kamanda wa Polisi Kanda Maalum ya Dar es Salaam, Suleman Kova, alisema watuhumiwa hao walikamatawa juzi katika eneo la Kimara Stop-Over.

    Aliwataja watuhumiwa hao, kuwa ni Polisi Simon (42), ambaye ni dereva wa daladala aina ya Costa, Charles Wainaine (41), mkazi wa Tarakea Wilaya ya Rombo na Peter Kabi, ambao wote ni Wakikuyu kutoka nchini Kenya.

    "Uchunguzi wa awali, ulibaini wahalifu hawa, ni wazoefu katika matukio ya mtandao wa ujambazi, usafirishaji na umiliki wa nyara za Serikali.

    "Mpango wa siri, walioutumia watuhumiwa ni kutumia gari aina ya Costa, inayoendeshwa na Polisi Simon, kwa kusafirisha... waliweka jeneza lililofunikwa bendera ya Taifa, kama wanasafirisha maiti ya mtu mashuhuri wa Serikalini.

    "Lengo ni kutaka kuzubaisha vyombo vya dola au mamlaka zinazohusika...nyara hizi zingevushwa kwenda nje ya nchi, kupitia mpaka wa Tarakea Wilaya ya Rombo mkoa wa Kilimanjaro," alisema Kova.

    Alisema katika tukio hilo, mwanamke mmoja Leornad Kabi, alikamatwa kwa kosa la kuwashawishi askari polisi waliokamata mali hizo, ili wapokea rushwa ya Sh milioni 15 na kuahidi kuwapatia fedha nyingine siku inayofuata, kama wangewaachia.

    "Tunashirikiana na uongozi wa Wizara ya Maliasili na Utalii, ili kupata uzito wa thamani na uchunguzi wa kina utafanyika, ili kubaini mitandao ya wizi wa nyara za Serikali," alisema.

    Alisema polisi walifanya msako, baada ya kupata taarifa kuwa, kuna nyumba inahifadhi mali za wizi, ambazo zinasadikiwa kuwa nyara za Serikali.

    Alisema polisi walifika katika nyumba hiyo, ambayo alipanga Peter Kami, anayeishi na Leornad Kabi na kukuta idadi ya meno 214, ambayo yalikuwa yamehifadhiwa katika mifuko ya salpheti 12, ikiwa imefunikwa na bendera ya Taifa, pembe za ndovu 10 na na mifupa ya tembo 500.

     
  2. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #2
    Oct 30, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Yaani ni kama Mimi na Wewe hawaonekani kama MAJANGILI wa sura za kutisha...
     
  3. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #3
    Oct 30, 2012
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,058
    Likes Received: 326
    Trophy Points: 180
    Hii ni tanzania
    Meno 214 gawanya kwa mbili ni tembo 107 wameuwawa kama ni zile pembe tuu
    Duh na bado walikouwa hao tembo kuna walinzi wa hifadhi na mbuga za wanyama wanaolipwa na serikali na bado idadi hiyo kubwa ya tembo wameuwawa na bado tunasema tuna askari wa wanyamapori
    Hii nchi hii bana kila kiru kinawezekana mkuu nngu007
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  4. Mzee wa Rula

    Mzee wa Rula JF-Expert Member

    #4
    Oct 30, 2012
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 8,161
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Daaaah 2bil halafu ubatoa rushwa ya 15ml!!!!

    Nchi hii inatisha aiseeeee.
     
  5. mgomba101

    mgomba101 JF-Expert Member

    #5
    Oct 30, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 1,771
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Tanzania ni shamba la bibi! mpaka wakenya wanatuibia mchana kweupe!
     
  6. Mzee wa Rula

    Mzee wa Rula JF-Expert Member

    #6
    Oct 30, 2012
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 8,161
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Ujangili na ujambazi uni matendo na wala sura mkuu.
     
  7. Columbus

    Columbus JF-Expert Member

    #7
    Oct 30, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 2,010
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Mwananchi ndio mjenga nchi na ndio mbomoa nchi, wageni wanasingiziwa tu!!
     
  8. Mzee wa Rula

    Mzee wa Rula JF-Expert Member

    #8
    Oct 30, 2012
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 8,161
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Hakuna watu tunaonekana malofa kama watz kwa wakenya, wanajua ni waoga, wababaishaji na hivyo wanatake advantage.
     
  9. Jakubumba

    Jakubumba JF-Expert Member

    #9
    Oct 30, 2012
    Joined: Mar 5, 2011
    Messages: 1,627
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Too sad, ooh my lovely country with all necessary natural resources!!!!
     
  10. Wambugani

    Wambugani JF-Expert Member

    #10
    Oct 30, 2012
    Joined: Dec 8, 2007
    Messages: 1,715
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Acha hayo huko katika Wilaya za Mbulu, Longido, Babati au Monduli ni karibu kila juma matukio kama hayo yakiripotiwa. Soma matukio hayo katika tovuti: http://www.arushatimes.co.tz/Court.html
     
  11. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #11
    Oct 30, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    siamini kama polisi walikataa kupewa hongo au hawakukubaliana price nini?
     
  12. IGWE

    IGWE JF-Expert Member

    #12
    Oct 30, 2012
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,549
    Likes Received: 912
    Trophy Points: 280
    si bora hao tembo/wanyama wanaouwawa_wanauwawa binadamu kina mwangosi,mwabulambo,..kina ulimboka,mwakyembe,mwandosya chup chup...bila kulindwa ndio itakuwa hao....hii nchi fujo kila kona.
     
  13. ABEDNEGO

    ABEDNEGO Senior Member

    #13
    Oct 30, 2012
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 109
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hapo badooAfrika ya Mashariki haijaja,Mtakoma ubishi-Vichwa vya watu vitapelekwa Burundi,Meno ya faru Kenya,Ngozi ya binadamu Uganda,Sasa sijui nyara za albino zitapelekwa wapi.Duuu kina Kova wa enzi hizo zijui watakuwa wa Kanda maalum ya wapi.......:pop2:Jana alinichekesha kweli qakishindwa kutumia ipad mpaka mwenzake amsaidie kuscroll down ndipo asome ahaa haaa haaa haaa KOVA OYEEEE BBC tupuuu.
     
  14. Khakha

    Khakha JF-Expert Member

    #14
    Oct 30, 2012
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 2,842
    Likes Received: 229
    Trophy Points: 160
    ile container ilokamatwa hong kong ina uhusiano na hii consignment nini?
     
  15. E

    EL MAGNIFICAL JF-Expert Member

    #15
    Oct 30, 2012
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 940
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    utajuaje mkuu labda hawajafunzwa moshi ?
     
  16. Ndallo

    Ndallo JF-Expert Member

    #16
    Oct 30, 2012
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 6,785
    Likes Received: 512
    Trophy Points: 280
    Duh! Huu mtandao ni mkubwa mno!
     
  17. MVUMBUZI

    MVUMBUZI JF-Expert Member

    #17
    Oct 30, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 4,544
    Likes Received: 183
    Trophy Points: 160
    Kumbuka pia Venance Tossi ndiye kamanda wa hao jamaa yaani askari wa wanyapori. Nina wasiwasi Tossi yuko pale kuhakikisha watu wanaua tembo bila kukamatwa na si kuwalinda kwa manufaa ya waTZ. Tossi alikuwa anawatumikia mafisadi kabla ya kustaafu nani adanganyike kuwa kule wanyamapori atawapinga the same mafisadi badala ya kuwa mlinzi wa mali zao?
     
  18. O

    OPTIMUS TZ JF-Expert Member

    #18
    Oct 30, 2012
    Joined: Jan 30, 2012
    Messages: 391
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Usishangae Mzazi huo mzigo unaweza pigwa biashara ukiwa hapo kituoni na mtu auchukua baada ya mwaka mtakuwa msha sahau kabisa .................twiga waliopanda ndege imeishia wapi
     
  19. Lyimo

    Lyimo JF-Expert Member

    #19
    Oct 30, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,809
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Hawa wanawezaje kuziuza hizo pembe wakati Tanzania kama nchi tulishindwa kuziuza zilizopo kwenye stock yetu?
     
  20. M

    Mkwe21 JF-Expert Member

    #20
    Oct 30, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 1,417
    Likes Received: 149
    Trophy Points: 160
    Duh Naona Tembo watakwisha Kabisa!! Tembo zaidi ya mia Hapo!! Au walichomoa pembe na Tembo Kubaki Hai?
     
Loading...