Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Uingereza miaka kumi lakini bado Maimuna

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Pwito, Jul 12, 2012.

  1. P

    Pwito Senior Member

    #1
    Jul 12, 2012
    Joined: Mar 28, 2012
    Messages: 177
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wakuu naomba mnisaidie hivi unaweza ukaishi UK kwa miaka zaidi ya mitano na ukawa haujui Kiingereza? Maana jana kuna jamaa yangu anaishi UK-Liverpool amekuja likizo sasa nikakaa naye akatokea jamaa yangu mwingine nikamtambulisha sababu jamaa kasikia mjeba amejitundika huko muongo mmoja si akaangusha kwa Lugha yao mshikaji kujibu nikagundua loh!

    Shida yangu sio kuona nini bali nashindwa kuelewa kama huko kwa wenzetu kuna mchanganyiko wa lugha. Nisaidieni maana kuna dada mmoja aliniambia akimaliza MBA yake hapa nchini anatafuta course UK angalau ya miezi sita ili ajibrashi hicho kilugha.

    Msaada jamani hasa mlioko huko na mnipe ushauri je ni nchi au mji gani anaweza enda ambao hamna mchanganyiko wa lugha?
     
  2. Las Mas Bobos

    Las Mas Bobos JF-Expert Member

    #2
    Jul 12, 2012
    Joined: Jun 15, 2012
    Messages: 993
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Sijui kama una akili hata kidogo kichwani mwako. Kwanza umekazana msaada msaaada, unaweza kuniambia ukipata hayo kajibu yatakusaidia nini maishani mwako?

    Haya basi tuje kwenye swali lako ambalo nitalijibu kwa swali. Ukiishi Zanzibar miaka 20, hiyo ni guarantee kuwa utakuwa unajua kuogelea just because Zanzibar imezungukwa na maji?
     
  3. P

    Pwito Senior Member

    #3
    Jul 12, 2012
    Joined: Mar 28, 2012
    Messages: 177
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Punguza povu mkuu anayeuliza ni kama hajui, kama nawewe ni mmoja wawenye tatizo labda uko huko lakini maimuna subiri wenye vichwa vyao watusaidie kilaza mwenzangu. Mimi nimesoma mpaka Master degree lakini bado broken wewe sijui ndo umeishi huko miaka 20 ndo kama mimi, nimesisitiza msaada ili isijeonekana kinyume kama unavyoona wewe. Napenda nipewe majibu chanya. Narudia tena jamani ni mji au nchi gani huko ulaya nitaondoa haya ma-broken language yangu pasipo kuenda darasani? Period
     
  4. tz1

    tz1 JF-Expert Member

    #4
    Jul 12, 2012
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 2,100
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Mi namjua wa dada kama watatu hivi wa Tz wanaishi leicester miaka zaidi ya kumi na hawajui kuongea,barua mpaka wasomewe na marafiki.
     
  5. P

    Pwito Senior Member

    #5
    Jul 12, 2012
    Joined: Mar 28, 2012
    Messages: 177
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Asante mkuu, ila mimi nimelileta watuambie nini tatizo na tufanyeje ili tujikwamue angalau hii lugha ya biashara tuielewe haswa hawa wenzetu wanaopata kabahati kakuishi huko hata kwa miaka miwili tu.
     
  6. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #6
    Jul 12, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    Usiombe kukutana na ndugu zetu wanaokaa Milton Keynes
    Yani kuna ndugu yangu ana miaka 12 huko, alienda kusoma
    Toka alienda hajawahi hata kujaribu kujiandikisha chuoni!
    Yani wamejijengea mazingira ya kibongo bongo wanajisahau

    Ieleweke kua sio wote wako hivi, wengine wapo serious kiasi
    Ila baadhi yao huko hawataki kujaribu integration yoyote yani
    Kuna thread fulani alirusha mkuu Ritz kuyajadili haya mambo
    Nadhani anaweza kutupa mwanga zaidi au kukumbusha link.
     
  7. maishapopote

    maishapopote JF Gold Member

    #7
    Jul 12, 2012
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 1,813
    Likes Received: 588
    Trophy Points: 280
    kwani we humuoni le mutuz...le baharia.....Malecela....
     
  8. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #8
    Jul 12, 2012
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    ila wazungu wana akili sana.
    Unaweza kuta mtoto ana miaka miwili au mitatu,
    hajaenda hata shule,
    ila chokoza kingleza balaa!
    Aongea ka maji!
     
  9. Richard

    Richard JF-Expert Member

    #9
    Jul 12, 2012
    Joined: Oct 23, 2006
    Messages: 6,854
    Likes Received: 2,359
    Trophy Points: 280
    Ni tatizo la kujisahau na kutojichanganya na wenyeji kisawasawa, kwamba ukiwa nyumbani lugha ni kiswahili na huendi hata kwenye park kucheza na watu wenyeji na kujifunza maneno mbalimbali.

    Unapotaka kujifunza lugha ya kigeni inabidi ufanye jitihada kujifunza matamshi na kuyafanyia mazoezi sisi tunashindwa hasa kwenye grammar, kwamba mtu kuwa na uwezo wa kusema sentensi, maneno na mafungu ya maneno. Grammar inatawaliwa na sheria zake na mtu ukizifuata sheria hizi unaweza angalau kuzungumza kiingereza na ukaeleweka, ukasoma magazeti na majarida mbalimbali na kuangalia news.

    Kwahio hata kama utaishi miaka 20 na kuendelea ilhali hufahamu namna ya kutamka maneno ya kiingereza na kuweza kujieleza kwa ufasaha basi wewe utaendelea kuzungumza kiingereza chenye kukosewa matamshi na maneno.

    Ila kuna shule mbalimbali za kufundisha lugha hii ya kiingereza ingawa kwa asie mwenyeji inakuwa ngumu kuzifuatilia. Lakini Uingereza pekee ndipo penye mchangayiko wa lugha mbalimbali lakini kiingereza kikiwa lugha rasmi.

    Kuna lugha za kigeni ambazo zimekubaliwa kutumika katika baadhi ya wilaya na miji mingine kama kisomali na Urdu ambayo ni lugha inayozungumzwa Pakistan.

    Ila lazima tukumbushane ukiishi nchi za watu huna budi kuzungumza lugha yao na sio kubishana kwa makelele kwenye mabasi kwa lugha zenu kama wenzetu wanigeria na kutoa masauti makubwa, jambo linalowaudhi sana wenyeji.
     
  10. b

    bfexjan Member

    #10
    Jul 12, 2012
    Joined: Mar 11, 2012
    Messages: 65
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu, kwanza pole kwa mkanganyiko ulioupata katika swala hilo ambalo hata mimi pia zamani lilikuwa linanisumbua. Kwa kifupi sana ukwel ni kuwa kuna baadhi ya maeneo ambapo watanzania ni wengi mfano Reading, sasa kuna tabia wengine huwa hawapendi kujichanganya na yawezekana kuna sababu nyingi za wao kutojichanganya yaani mara nyingi wanaongea kiswahili na hata mtindo wao wa maisha ni kama wa Tanzania kabisa na mtu anajisikia kuwa Tanzania zaidi badala ya kuwa uingireza kwa hali hiyo ni rahisi sana kupita mitaani esp.Reading kukuta watu weusi wanaongea kiswahili. Pia hii haimaanishi hawawezi kusikia ama kuelewa wengine wanaelewa lakini kukiongea ndo shida.
     
  11. nkyalomkonza

    nkyalomkonza JF-Expert Member

    #11
    Jul 12, 2012
    Joined: Jun 18, 2012
    Messages: 1,166
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Wewe kichwa maji kweli yaani mtoto kuongea kiingereza ana akili sana ? Mbona madogo wengi wanaongea kiswahili.
     
  12. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #12
    Jul 12, 2012
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    hapa hadi wapelekwe akademia,
    au kenya,
    au uganda
    anaishia kuongea kiganda
     
  13. Rogie

    Rogie JF-Expert Member

    #13
    Jul 12, 2012
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 4,751
    Likes Received: 725
    Trophy Points: 280
    Sasa utajuaje Kiingereza ilhali hata kiswahili chakupa tabu..MAIMUNA maana yake ni nini? Ni MAIMUNA au MAAMUMA.!!?
    Anayekwenda Uingereza ili imsaidie ajue kiingereza nae ni bure tu, kila kitu kinawezekana tu ukitilia mkazo..sisi wengine tumeishi hapa hapa TZ lakini kiingereza tukiongea kinaeleweka based on grammar and syntax. Kuna namna mbili ya kufahamu lugha ya kigeni
    1. Ishi katika mazingira yao ukijifunza hyo lugha.
    2. Soma sana vitabu vyenye lugha hiyo..kwa lugha nyingine inabdi uwe na muongozo wenye lgha yako.

    Nilichojifunza mm ni kuwa sisi ni wavivu sana kwenye kusoma vitabu iwe kiswahili au kiingereza.
     
  14. P

    Pwito Senior Member

    #14
    Jul 12, 2012
    Joined: Mar 28, 2012
    Messages: 177
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Natamani nimsikie na slang lake atakuwa hana lugha tu bali na swaga la lugha si unajua ukikaa uchagani lazima swaga lake ulipate swaga lake, maana mshikaji kamaliza umri wangu mamtoni yule
     
  15. Rogie

    Rogie JF-Expert Member

    #15
    Jul 12, 2012
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 4,751
    Likes Received: 725
    Trophy Points: 280
    Hahah..hajui lugha mama inamaana gani Mkuu..
     
  16. Las Mas Bobos

    Las Mas Bobos JF-Expert Member

    #16
    Jul 12, 2012
    Joined: Jun 15, 2012
    Messages: 993
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ukiwa na Masistas digiliii na bado hujui kuwa kuishi uingereza sio ndio kujua kiingereza basi wewe ni **** namba moja. Kiingereza unaweza kujua hata bila kwenda Uingereza. Kilaza ni wewe usiyeelewa hata kwa mifano.

    Nimekwambia kukaa karibu na bahari pekee hakukufanyi uwe mvuvi bora, unless uwe umeshiriki uvuvi wenyewe. Hakuna jiji litakalokufanya ujue kiingereza wewe kapuku, kiingereza utakimudu kwa kukiongea mara kwa mara. Unaweza kujifunza kinyamwezi bila kwenda Tabora, foolish coconut.

    Kaa usubiri majuha wenzio wakujibu majibu tofauti na haya ya kwangu. Ipo siku utadhani ukivaa nguo za Messi utajua kucheza mpira huku miguu yako yote ya kushoto kama ulivyo ubongo wako
     
  17. The Pen

    The Pen JF-Expert Member

    #17
    Jul 12, 2012
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 764
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Kwani watoto wa Bongo hawajui Kiswahili?
     
  18. The Pen

    The Pen JF-Expert Member

    #18
    Jul 12, 2012
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 764
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Matatizo haya yapo kote duniani. Wapo wageni wengi hapa Tz ambao wameishi miaka mingi hapa lkn hawajui Kiswahili vizuri.
     
  19. Steven Sambali

    Steven Sambali Verified User

    #19
    Jul 12, 2012
    Joined: Jul 31, 2008
    Messages: 305
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 45
    Mbona nilikuwa Berlin na Uholanzi na watoto hawajui Kiingereza?

    Nilifika hadi juu kule Sweden, watoto wakanipa Hej hej? Na mie nikawaaga Hej Do!!!

    Au hao siyo Wazungu? Ufaransa ndiyo kabisa na hasa hawa Nigga In Paris.....
     
  20. Steven Sambali

    Steven Sambali Verified User

    #20
    Jul 12, 2012
    Joined: Jul 31, 2008
    Messages: 305
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 45
    Mkuu, ni Maimuna na si Maamuma.

    Lilikuwa ni Tangazo la shule ya Lugha kama sikosei miaka ya 80 mwishoni na dada akapokea simu (secretary) na alipoulizwa kama Boss yupo kwa Kiingereza, yeye akawa anajibu MAIMUNA.

    Kutoka hapo ikawa kama hujui Kiingereza unaitwa Maimuna na ukichakachua cheti cha shule wanakuita KIHIYO.
     
Loading...