Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Uhusiano wa shule za gharama na mkopo

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by KICHUMVI, Sep 22, 2012.

  1. KICHUMVI

    KICHUMVI Senior Member

    #1
    Sep 22, 2012
    Joined: Aug 12, 2012
    Messages: 114
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    HABARI WANA JF, KWANZA KABISA NATANGULIZA POLE SANA KWA WALIOKOSA MIKOPO WASIKATE TAMAA PIA NAWAPA HONGERA WALIOFANIKIWA KUPATA NAWASHAURI WAKASOME KWA BIDII.


    MIMI NIMEJARIBU KUFUATILIA SANA WALIOKOSA MIKOPO WALIO WENGI KARIBU NA MIMI NI WALE WALIOSOMA SHULE ZA GHARAMA PIA WALICHAGUA COZ ZA NON PRIORITY [FONT=&quot]ESPECIALLY[/FONT] OUT OF ualimu, uhandisi, sayansi ya kilimo, sayansi ya wanyama, sayansi ya tiba na hisabati. JE KUNA UKWELI WOWOTE WA HILI ?
     
  2. Zeddicus

    Zeddicus JF-Expert Member

    #2
    Sep 22, 2012
    Joined: May 5, 2012
    Messages: 587
    Likes Received: 125
    Trophy Points: 60
    yes ni kweli wame-put into consideration shule ambazo muhusika alisoma kama ulisoma shule za kulipia o level na a level then ukachaguliwa non priority course hapo mkopo haukuhusu kiroho safi.
     
  3. Bourgeoisie

    Bourgeoisie JF-Expert Member

    #3
    Sep 22, 2012
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 600
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 45
    Kaka, ukweli pengine utakuwa hapo kwenye RED na wala sidhani kusoma shule zenye gharama kama kigezo cha kutokupata mkopo maana ninayo mifano mingi ya watu waliosoma kwenye shule hizo zinazoitwa zenye gharama na wamepata mikopo.
     
  4. Msafiri Kasian

    Msafiri Kasian JF-Expert Member

    #4
    Sep 22, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 1,655
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    Sidhani kama kuna ukweli wowote hapa,inamaana wale wote wa NON-PRIORITY waliopata mikopo walisoma gvt schools? Embu waje watuambie hapa. Binafsi nimetoka prvate schools na nimepata loan isipokuwa nimepangwa PRIORITY course.
     
  5. Geofrey_GAMS

    Geofrey_GAMS JF-Expert Member

    #5
    Sep 22, 2012
    Joined: Feb 15, 2012
    Messages: 538
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    yah weng non-priority waliopata wamesoma govermnts olevel na alevel, waliosoma private olevel hlf advance gvt kama koz ni non priority hawajapata, wameconsider xana shule uliosoma olevel kwa koz za non priority
     
  6. ndupa

    ndupa JF-Expert Member

    #6
    Sep 22, 2012
    Joined: Jan 25, 2008
    Messages: 4,456
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    wakuu kuna hii ishu ya family background...wazazi....sijui kama mnajua!!!
     
  7. NingaR

    NingaR JF-Expert Member

    #7
    Sep 22, 2012
    Joined: Apr 15, 2012
    Messages: 2,827
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Baba engineer mama Afisa mawasiliano wa Vodacom hapo hata uwe umeomba priority lazima ulambe NIL
     
  8. Autorun

    Autorun JF-Expert Member

    #8
    Sep 22, 2012
    Joined: Mar 21, 2008
    Messages: 550
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    hama correration thea
     
  9. ndupa

    ndupa JF-Expert Member

    #9
    Sep 22, 2012
    Joined: Jan 25, 2008
    Messages: 4,456
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    nlikua nasemea kama mtu kapata loan akiwa na prog ya non priority...ndo hapo unaweza kuta mzazi hayupo au hawapo...ila kama ni priority na wazazi wana uwezo ni ishu kupata loan!!!
     
  10. NingaR

    NingaR JF-Expert Member

    #10
    Sep 22, 2012
    Joined: Apr 15, 2012
    Messages: 2,827
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    ndo hapo mkuu, kuna jamaa yangu kwao zipo na kachaguliwa civil UDSM kaambulia 2,600,000 tu ni sawa na 0%
     
  11. H

    Hoosayn JM Member

    #11
    Sep 22, 2012
    Joined: Aug 13, 2012
    Messages: 21
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    alafu anaenda kusomea udaktari....
     
  12. SAMORE TOURE

    SAMORE TOURE Senior Member

    #12
    Sep 22, 2012
    Joined: Aug 5, 2012
    Messages: 116
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mimi o level a level zote private japo niliunga unga 2......dingi ana kaz ya wastani mothr hana kaz yeyote.....coz priority NO LOAN
     
  13. m

    mwanamabadiliko JF-Expert Member

    #13
    Sep 22, 2012
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 285
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 35
    Wale jamaa huwa wanaangalia njia fupi na rahis ktk kazi zao yaani, hata kama ulsoma shule za ada ya mil 10, ile ukichagua coz zao za priority kama uhandis, ualmu, dactari watakupa mkopo.ila vingnevo ni ajali
     
  14. Siraj

    Siraj Member

    #14
    Sep 22, 2012
    Joined: Aug 13, 2012
    Messages: 32
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ni kweli waliosoma st kayumba kwa kiasi kikubwa wamepata mikopo na ni kiasi kikubwa ili weng wao wenye div one na two...mimi nipo bba na nimepata wa kutosha pale mzumbe ingawa olevel nimesoma private na advance ya kata....na best angu kasoma pandaili ya mbeya ada yao ilikuwa zaid ya mil moja na mpaka sasa kafanikiwa kumuona mtu mmoja tu aliepata kutoka shule yao facult baed....na yeye kakosa pia hivyo angalau mwaka huu wamezingatia vigezo kimtindo...swali la kujiuliza watu wa mzumbe wote wamesoma serikalini
     
  15. A

    Apex JF-Expert Member

    #15
    Sep 23, 2012
    Joined: Jul 31, 2012
    Messages: 429
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    bro kigezo cha ufaulu kilishaondolewa,mfano jamaa zangu wamepata mikopo ya kutosha non-priority na matokeo yao 3 ya 16,17,na wamesoma o level public a level private
     
  16. L

    LIBERATUS KAVISHE Member

    #16
    Sep 23, 2012
    Joined: Aug 27, 2012
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mi ninachoona wameconsider zaidi olevel coz mi nmesoma private oleval na advance af watu nliosoma nao a level ambao walisoma gvt olevel wamepata loan af tulipata div sawa, lkn mimi nkalamba nill.
     
  17. Transducer

    Transducer Member

    #17
    Sep 23, 2012
    Joined: Sep 10, 2012
    Messages: 50
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    mie nmechaguliwa non-priority coure lkn nmepata boom.
     
  18. Siraj

    Siraj Member

    #18
    Sep 24, 2012
    Joined: Aug 13, 2012
    Messages: 32
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    duu kama ndo hivyo kigezo cha xcl ndo kimetumika na kama wazaz wapo au laa kwa non priority
     
Loading...