Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Uhusiano wa ajira za ualimu Vyuo Vikuu, TCU na GPA za SUA

Discussion in 'Nafasi za Kazi na Tenda' started by matunge, Oct 24, 2011.

  1. m

    matunge JF-Expert Member

    #1
    Oct 24, 2011
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 305
    Likes Received: 82
    Trophy Points: 45
    Wanajamii !!
    1. Naomba msaada wenu kuhusu namna GPA za SUA zinavyopatikana. Kwa uwezo wangu mdogo wa hesabu nimekuja kugundua kuwa ukokotoaji wa GPA katika SUA uko tofauti kabisa na vyuo vikuu vingine hapa nchini. Kwani hutumia mfumo wa raw marks:
    GPA calculation as per SUA is:
    Y= 0.024X + 2.6 for (A; 75-100 marks; 4.4 to 5.0 GPA): Y=0.08X - 1.6 for (B+;70-74.9 marks; 4.0 to 4.39 GPA): Y=0.1X-3 for (B;60-69.9 marks; 3.0 to 3.99 GPA): Y=0.1X-3 for (C; 50-59.9 marks; 2.0 to 2.99 GPA): Y=0.1X-3 for (D; 40-49.9 marks; 1.0 to 1.99 GPA) and Y=0.025X for (E; 0-39.9 marks; 0.0 to 0.99 GPA).All ranging from Excellent, Very Good, Good, Satisfactory, Marginal Fail and Absolute Fail respectively. Where: Y= Grade point and X=Raw marks (%).
    Wakati vyuo vingine kwa mfano A ni A tu hata kama ni 100 ama 80, wote hawa wako katika kundi moja. Hivyo basi ukichukua matokeo ya mwanafunzi wa SUA na kukokotoa kwa mifumo hii miwili unapata GPA tofauti kabisa, yaani wa vyuo vingine mfano UDSM atapata GPA kubwa zaidi. Jamani TCU sijui wanalijua hili, maana limekuwa likiwaathiri wanafunzi wengi wa SUA katika soko la ajira hasa ya kufundisha vyuo vikuu na taasisi za utafiti maana huhitaji GPA zaidi ya 3.8, jamani naomba kuwasilisha kama kuna mtu anaweza kufafanua vizuri itatusaidia sana.
    2. Kuhusu ajira za ualimu kwa Tutorial Assistants kuwataka kuwa na GPA ya kuanzia 3.8 ni kuwanyima fursa wale wote wenye 3.5 na kuendelea ili hali nao pia wapo katika kundi la pili la ufaulu, na wana uwezo mkubwa wa kufundisha. Ninawafahamu rafiki zangu wengi tu ambao wana GPA 3.5 lakini uwezo wao hauna mfano hata hao wenye GPA za juu hawawafikii. Nawaomba TCU waliangalie hili, maana si kila wakati GPA kubwa ndo inatoa picha ya candidate bora....Ukichunguza sana vyuo vingi bora barani afrika hata ulaya wanataka tu first class ama upper second, ije hapa tanzania ambapo kuna GPA nyingi tu kubwa wamepewa wanafunzi isivyo halali.....nawasilisha
     
  2. k

    kaaa Member

    #2
    Oct 24, 2011
    Joined: Oct 9, 2011
    Messages: 35
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    I agree with you:)
     
  3. c

    cheseo Member

    #3
    Oct 24, 2011
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 81
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Nimemaliza SUA mwaka huu na hiyo system ya GPA wana argue kwamba watu hawawezi kufanana mpaka useme A ni A bila kuangalia raw marks! So hapo ndio panapotubana lakini pia ukikutana na watu wanaojua system ya GPA za SUA katika swala la kazi hauna tabu kuchukuliwa koz unaeza ukawa na 3.5 ya SUA na mwingine ana 4.0 ya mzumbe lakini kindani we wa 3.5 ya SUA uko juu zaidi!!
    Dats wat av experienced in my tym at SUA
     
  4. MKOBA2011

    MKOBA2011 Senior Member

    #4
    Oct 24, 2011
    Joined: Jul 12, 2011
    Messages: 143
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sifa ya kufundisha chuo kikuu inayotambulika na TCU ni 3.5 and above na si 3.8 kama wadau wanavyodai kwa hiyo mwenye GPA hiyo anaweza pata kazi chuo kikuu ya kufundisha but tunapokuja kwenye competition ndiyo unaweza kukuta hawakuchukui kwa vile wapo watu wenye first class.Lakini kuna vyuo ambavyo wamejiwekea utaratibu wao wa kuchukua GPA ya 3.8 kama UDSM,SUA,OPEN na baadhi ya private.Sasa hapo unaweza kukuta mtu una first class mwenzio ana 3.5 mkaomba kazi wakati mmoja wewe ukaachwa 3.5 akachukuliwa usiulize kwa nini maana nae ana sifa hamna atakayewauliza (TANZANIA YETU).Nawashauri wale wote wenye GPA 3.5 kama wana uwezo wapige masters hasa Sayansi opportunities zipo kibao first degree zina compettion sana na vyuo vimekuwa vingi vinavyotoa degree.Na si lazima ufundishe chuo kikuu tu kuna vyuo ambavyo vipo chini ya NACTE navyo mishahara ni ileile kama ya vyuo vikuu vyuo hivyo ni kama DIT,Arusha tech,Veta,vyuo vya ardhi kama Morogoro,Tabora na vinginevyo.Kwa hiyo kama una GPA hiyo ya 3.5 bado una nafasi ya kufikia ndoto yako.Nawasilisha.
     
  5. Blessingme

    Blessingme JF-Expert Member

    #5
    Oct 24, 2011
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 245
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Muccobs nao wamerisi toka sua da hii ki2 imetuumiza sana
     
  6. NGOGO CHINAVACH

    NGOGO CHINAVACH Verified User

    #6
    Oct 24, 2011
    Joined: Apr 8, 2011
    Messages: 605
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 45
    mkuu unajua GPA za Mzumbe Universty zinavyokuwa calculated?pia naomba kujua kozi zinazotolewa Mzumbe ambazo na SUA wanatoa,otherwise nadiriki kusema umekurupuka kupost au SUA wamewafundisha kuongea bila kufanya research.
     
  7. O

    OMOMURA Member

    #7
    Oct 24, 2011
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 10
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Tatizo let watanzania ni kulalamikia kila jambo pasi kuchukua hatua! Kila chuo kina maamuzi yake when it comes to academics, na chombo kikubwa kabisa kinachamua mifumo ya academics katika respective colleges ni senete ambayo wanafunzi wana uwakilishi. Kama kuna mapungufu yeyote na tuna hoja za msingi kabisa, kwa nini tusitumie vyombo hivi? Nimepata bahati ya kuwa mwakilishi wa wanafunzi huko nyuma nikiwa chuo na mambo kama haya yanajadilika na yanaweza kupata ufumbuzi. Suala la kudai vyuo visiangalie GPA vinapotafuta walimu ni jambo lisilowezekana kwani ndo kipimo pekee cha kisayansi kinachoweza kutofautisha uwezo wa watu ingawa pia ni kweli wenye uwezo mkubwa zaidi wanaweza kwa sababu hii na ile wasipate alama za juu zaidi ya wengine. Jambo jingine, tunapaswa kua na malengo. Kama unataka kufundisha na unajua wanahitaji high grades, go for it, get the 1st class! yeah, why not.
     
  8. m

    matunge JF-Expert Member

    #8
    Oct 24, 2011
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 305
    Likes Received: 82
    Trophy Points: 45
    MUCCOBS ni sehemu ya SUA mkuu. Ni University College not full fledged university...
     
  9. m

    matunge JF-Expert Member

    #9
    Oct 24, 2011
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 305
    Likes Received: 82
    Trophy Points: 45
    Hakuna anayelalamika kaka nimeweka mada hii kwa ajili ya kupata maoni tu.
     
  10. M

    MWENDAKULIMA JF-Expert Member

    #10
    Oct 24, 2011
    Joined: Jul 17, 2009
    Messages: 958
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Mkuu utakuwa umesoma Mzumbe na unahisi umedharauliwa.Mdau katoa mfano tu hakuwa na maana ya kuattack Mzumbe na kaeleza wazi jinsi GPA calculation ya SUA inavyotofautiana na Institutions nyingine including hiyo Mzumbe yako.Inferiority complex inatutesa sana watanzania.Soma posts zote vizuri kama kuna walakini weka post ya kile unachofikiri kipo sahihi.Note,yule mleta mada katolea mfano UDSM watu wakaenda moja kwa moja kwenye hoja ya msingi siyo kumshambulia kwa nini kataja UDSM...jiamini mkuu
     
  11. prakatatumba

    prakatatumba JF-Expert Member

    #11
    Oct 24, 2011
    Joined: Oct 17, 2011
    Messages: 1,340
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    hahaha,mkuu tusaidie calculation ya GPA ya mzumbe
     
  12. prakatatumba

    prakatatumba JF-Expert Member

    #12
    Oct 24, 2011
    Joined: Oct 17, 2011
    Messages: 1,340
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Ushindani wa ajira ndyo zinafanya hizo GPA kubadilika,maximum 3.5,so kujiweka sehemu nzuri katka ajira pata above it.
     
  13. Alexism

    Alexism JF-Expert Member

    #13
    Oct 24, 2011
    Joined: Aug 14, 2011
    Messages: 1,370
    Likes Received: 108
    Trophy Points: 160
    Duh kumbe GPA deal wakuu.Kwanini vyuo vya Tz sanasana public universities hawadahili watu wenye lower second kama 3.4,3.3 etc lakini vyuo kama Makerere,Nairobi,Kenyatta wanapokea watu hao?
     
  14. MKATA KIU

    MKATA KIU JF-Expert Member

    #14
    Oct 24, 2011
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 1,794
    Likes Received: 81
    Trophy Points: 145
    Gpa ya mzumbe wanatumia the same formula wanayotumia SUA, aliileta DVC ACADEMIC mwaka 2007 baada ya kuamia mzumbe kutoka SUA i mean
    mchango wa A ya 80 na A ya 90 ni tofauti kwenye GPA, mfano mtu akipata C ya 50 is equal to 2.0 GPA while akipata C ya 59 is equal to 2.9 GPA
    kwa hiyo wakuu hata kama hamuipendi mzumbe but msidanganye kuhusu mzumbe, i was there for BAF from 2007-2010 and now i enjoy MU fruits at KPMG,,, there is no place like home go go Mzumbe japokuwa haters wana chuki na wewe
     
  15. K

    Kubingwa JF-Expert Member

    #15
    Oct 24, 2011
    Joined: Apr 23, 2010
    Messages: 502
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mi nadhani pamoja na mawazo na maoni ya hapo juu,pia ubora wa chuo unatofautiana.Halafu wakubwa mbona Mzmbe now days siisikii kabisa nini shida,Marketing au? Ninapozungumzia ubora namaanisha field,Laboratories na Competent lecturers ktk muktadha wa PROFESSIONALISM!
     
  16. Bushloiaz

    Bushloiaz JF-Expert Member

    #16
    Oct 24, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 468
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Your name says it all,hope hapo kpmg huendelezi hako kamchezo
     
  17. prakatatumba

    prakatatumba JF-Expert Member

    #17
    Oct 24, 2011
    Joined: Oct 17, 2011
    Messages: 1,340
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Acheni kubishana upupu nyie mnaotoka kwenye mada,mshaanza ubishani wa chuo kama baadhi ya first year,tujadili je mfumo wa GPA unaotumika SUA,MZUMBE ni mzuri?au unawanyima watoto wa watu ajira?
     
  18. NGOGO CHINAVACH

    NGOGO CHINAVACH Verified User

    #18
    Oct 24, 2011
    Joined: Apr 8, 2011
    Messages: 605
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 45
    kumbe mkuu na wewe unaongea bila kufanya research, na siamini kama SUA mmefundishwa hivyo!nilichotaka kukuonesha ni kwamba calculation ya GPA inayotumika SUA na Mzumbe Chuo Kikuu ni hiyohiyo kwa kukusadia tafuta prospectus ya Mzumbe University(kama unaitaka nipm nikupe) hvyo basi mfano alioutoa hauendani na malengo ya muanzishaji thread kwa sababu GPA zote kwa SUA na Mzumbe zinafanana jinsi zinavyokuwa calculated.MIMI NA JIAMINI KWA SABABU NATIMIZA MSEMO WA NO RESEARCH NO RIGHT TO SPEAK.Tukirudi kwenye mada nadhani hiyo sxstem inasaidia watu wasome na vilevile pindi unapopeleka gamba lako kama una 3.5 unaonekana upo makini.NO RESEARCH NO RIGHT TO SPEAK,TUACHE MALUMBANO TUJENGE TANZANIA ILIYO IMARA. .
     
  19. M

    Msharika JF-Expert Member

    #19
    Oct 24, 2011
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 934
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    wewe kama umeenda chuoni na unataka first class dawa ni kusoma kwa bidiii bila kujali ni chuo gani. Lazima ufikie kiwango cha chuo ulichosajiliwa. sasa wewe kama umeenda SUA kujirusha tu shauri yakoSM , kwanini ukuapply huko tangu mwanzo. Wewe kama ulikuwa usomi shauri lako usituchanganye hapa. Ukilialia hapa hatuna msaada kwani majibu yapo kwenye cheti tayari. cha msingi songa mbele nayo tafuta kazi yoyote. Kwani maisha ni kuwa lecturer?? TAFAKARI
     
  20. Kombo

    Kombo JF-Expert Member

    #20
    Oct 24, 2011
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 1,819
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Hivi kale kamchezo ka "KUKATA KIU" bado kanaendelea kule MU?
     
Loading...