Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Uhusiano uliopo kati ya mradi wa maji wa ziwa Victoria to Kahama na mgodi wa maji wa Buzwagi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Micro E coli, Dec 28, 2011.

  1. Micro E coli

    Micro E coli JF-Expert Member

    #1
    Dec 28, 2011
    Joined: Oct 31, 2011
    Messages: 940
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Likizo hii nimetembelea mji wa Kahama nilichogundua wananchi wa eneo hili wanahali ngumu sana kiuchumi licha ya kuwa na madini mengi chini ya ardhi yao madini yao yanakwepuliwa tu na wageni kutoka ugaibuni wananchi wanabaki na vumbi tu,masikitiko ni pale hata haya maji ya mradi wa ziwa VICTORIA hayatoki leo ni siku ya pili lakini cha ajabu maji hayo yanatoka kwenye mgodi wa buzwagi na lengo kubwa la kuleta majini mjini hapa ilikuwa nikwaajili ya mgodi wa buzwagi ndio maana maji mengi yanatumika huko,wakazi wa KAHAMA hawanufaiki na mgodi shule zimechoka,barabara mbovu,nyumba zimejaa vumbi tu,wakazi wamaeneo haya madini kwao ni adhabu na dhahama nawasilisha wakuu. barabara ya Isaka Kigali.jpg matanki ya mradi wa ziwa VICTORIA KAHAMA nyahanga.jpg makazi ya wenyeji wanaoishi nyahanga KAHAMA eneo ambapo matanki makubwa ya mradi wa ziwa VICTORI.jpg makazi ya wenyeji wanaoishi nyahanga KAHAMA eneo ambapo matanki makubwa ya mradi wa ziwa VICTORI.jpg nyumba hizi zipo karibu na matanki ya kuhifadhia maji ya mradi mkubwa wa maji wa ziwa Victora ku.jpg barabara ya Isaka Kigali.jpg matank ya kuhifadhia maji ya mradi wa ziwa VICTORA yapo KAHAMA eneo la nyahanga.jpg matanki ya mradi wa ziwa VICTORIA KAHAMA nyahanga.jpg makazi ya wenyeji wanaoishi nyahanga KAHAMA eneo ambapo matanki makubwa ya mradi wa ziwa VICTORI.jpg nyumba hizi zipo karibu na matanki ya kuhifadhia maji ya mradi mkubwa wa maji wa ziwa Victora ku.jpg barabara ya Isaka Kigali.jpg matank ya kuhifadhia maji ya mradi wa ziwa VICTORA yapo KAHAMA eneo la nyahanga.jpg matanki ya mradi wa ziwa VICTORIA KAHAMA nyahanga.jpg nyumba hizi zipo karibu na matanki ya kuhifadhia maji ya mradi mkubwa wa maji wa ziwa Victora ku.jpg barabara ya Isaka Kigali.jpg matank ya kuhifadhia maji ya mradi wa ziwa VICTORA yapo KAHAMA eneo la nyahanga.jpg matanki ya mradi wa ziwa VICTORIA KAHAMA nyahanga.jpg makazi ya wenyeji wanaoishi nyahanga KAHAMA eneo ambapo matanki makubwa ya mradi wa ziwa VICTORI.jpg nyumba hizi zipo karibu na matanki ya kuhifadhia maji ya mradi mkubwa wa maji wa ziwa Victora ku.jpg barabara ya Isaka Kigali.jpg matank ya kuhifadhia maji ya mradi wa ziwa VICTORA yapo KAHAMA eneo la nyahanga.jpg matanki ya mradi wa ziwa VICTORIA KAHAMA nyahanga.jpg makazi ya wenyeji wanaoishi nyahanga KAHAMA eneo ambapo matanki makubwa ya mradi wa ziwa VICTORI.jpg nyumba hizi zipo karibu na matanki ya kuhifadhia maji ya mradi mkubwa wa maji wa ziwa Victora ku.jpg barabara ya Isaka Kigali.jpg matank ya kuhifadhia maji ya mradi wa ziwa VICTORA yapo KAHAMA eneo la nyahanga.jpg matanki ya mradi wa ziwa VICTORIA KAHAMA nyahanga.jpg makazi ya wenyeji wanaoishi nyahanga KAHAMA eneo ambapo matanki makubwa ya mradi wa ziwa VICTORI.jpg nyumba hizi zipo karibu na matanki ya kuhifadhia maji ya mradi mkubwa wa maji wa ziwa Victora ku.jpg barabara ya Isaka Kigali.jpg
     
  2. Polisi

    Polisi JF-Expert Member

    #2
    Dec 28, 2011
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 2,090
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    umejuaje kama buzwagi maji yanatoka? acha majungu wewe
     
  3. Idimulwa

    Idimulwa JF-Expert Member

    #3
    Dec 28, 2011
    Joined: May 27, 2011
    Messages: 3,385
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Mkuu acha jaziba tujuze yanatoka au hayatoki?Hapa ni uwanja wa great thinkers eleza ukweli tujue ninani anapiga majungu,siyo kufura.Vipi ule ukuta umekamilika hapo Buzwagi?Mpe salaam Mr Kenny Webber
     
  4. Polisi

    Polisi JF-Expert Member

    #4
    Dec 28, 2011
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 2,090
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    hata buzwagi maji ya ziwa victoria hayatoki. Jamaa wamevuna maji ya mvua ambayo yanaweza kuwatosha kwa miaka nane bila mvua au bila maji kutoka lake victoria. Tembelea website yao. Kunapokuwa na tatizo la maji line ya kwenda buzwagi huwa inafungwa kuruhusu maji yaende kwa wananchi
     
  5. M

    Mkandara Verified User

    #5
    Dec 28, 2011
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Mkuu umefika Kahama?...au nawe unasoma magazeti na website..
     
  6. Polisi

    Polisi JF-Expert Member

    #6
    Dec 28, 2011
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 2,090
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Nakubali kuna issues nyingi zinazopaswa kuwa addressed kuhusu buzwagi lakini siyo hili. Kwanza wewe ni mgeni halafu unachongoa mdomo bila hata kuuliza wenyeji, unataka kumwaga sumu ili uwachonganishe wananchi na serikali yao bila sabau ya msingi
     
  7. Polisi

    Polisi JF-Expert Member

    #7
    Dec 28, 2011
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 2,090
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    $iku ya sita leo nipo khm. Ni kweli maji leo siku ya pili hakuna. Kinachonikera ni ile kauli kuwa maji ya lake victoria yana flow huko buzwagi kitu ambacho si kweli
     
  8. Idimulwa

    Idimulwa JF-Expert Member

    #8
    Dec 28, 2011
    Joined: May 27, 2011
    Messages: 3,385
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Mkuu lakini moja ya ishu zakuwa addressed hapo ni salary mbona iko chini sana kulinganisha na nyamongo,bully na hata tulawaka while ni Barrick na hapo ndipo inapatikana chokolate lifu yenyewe?
     
  9. Idimulwa

    Idimulwa JF-Expert Member

    #9
    Dec 28, 2011
    Joined: May 27, 2011
    Messages: 3,385
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Sasa mkuu polisi nawewe nikuulize uko kahama umejuaje kuwa maji hayatoki huko ndani buzwagi au uko ndani village kule au ndo mambo ya kusimuliwa?
     
  10. fredmlay

    fredmlay JF-Expert Member

    #10
    Dec 28, 2011
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 1,847
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Hii kama sio chumvi itakuwa magadi rafiki.. hebu tuthibitishie wana reserve ya lita ngapi na matumizi yao ni lita ngapi kwa mwaka na mvua za ujazo gani zimenyesha kwa muda gani kujaza hiyo reserve yao la sivyo..
     
  11. Polisi

    Polisi JF-Expert Member

    #11
    Dec 28, 2011
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 2,090
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Now you are there. Hizi ndiyo issues za kujadili siyo huu upuuzi aliyoleta huyu mpiga majungu. Siyo tofauti ya mishahara kati ya mgodi na mgodi lakini pia kwa tanzania kima cha chini barrick ni 12% zaidi ya kile cha serikali wakati nchi nyingine walipo barrick ni zaidi ya 100%. Tuwaulizeni serikali yetu sikivu
     
  12. Polisi

    Polisi JF-Expert Member

    #12
    Dec 28, 2011
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 2,090
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Wewe naona kichwani pombe tu. Unafanya mchezo na investment ya buzwagi eeh?
     
  13. M

    Mkandara Verified User

    #13
    Dec 28, 2011
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Hiyo water reserve iko wapi hapo KHM?..
     
  14. Polisi

    Polisi JF-Expert Member

    #14
    Dec 28, 2011
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 2,090
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    nipo ndani buzwagi. Sema lingine
     
  15. Polisi

    Polisi JF-Expert Member

    #15
    Dec 28, 2011
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 2,090
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Da. Aisee yaani hii nchi kweli watu wamelala fofofo. Hivi unadhani watu wanapopiga kelele kuwa tunaibiwa unadhani wanatania. Kwa taarifa yako jamaa wanachimba hawajaja kucheza mdumange. Ile reserve hata ukiwa barabarani unaiona. Amka wewe
     
  16. Idimulwa

    Idimulwa JF-Expert Member

    #16
    Dec 28, 2011
    Joined: May 27, 2011
    Messages: 3,385
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Suala la nyinyi kuunganisha nguvu kudai haki zenu ni gumu sana maana jamaa walishawagawa hata kwenye usafiri mnakubali kutengwa eti Casspian asipande gari la barrick,huyu ni wa betabiding asipande gari la shimiyu wakati wote ni watz na matatizo yenu yanafanana matokeo yake kunakuwepo na wenyekujiona bora na wengine wanyonge na mbaya zaidi ma miners hata politcs iko kushoto so kazi ya ukombozi kwenu naiona imbali sana
     
  17. J

    Jadi JF-Expert Member

    #17
    Dec 28, 2011
    Joined: Aug 2, 2011
    Messages: 1,146
    Likes Received: 72
    Trophy Points: 145
    kweli polisi na akili za polisi waTz,unadanganyika kirahisi hivyo!!!
     
  18. Polisi

    Polisi JF-Expert Member

    #18
    Dec 28, 2011
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 2,090
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Imeandikwa katika biblia kuwa 'nitampiga mchungaji na kondoo wa bwana watatawanyika' serikali yetu ipo mfukoni mwa wawekezaji, unategemea wananchi tuna ubavu wa kusimama?
     
  19. Polisi

    Polisi JF-Expert Member

    #19
    Dec 28, 2011
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 2,090
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Nadanganyika nini sasa. Nadanganywa kwamba kuna reserve wakati hakuna? Ngoja nilale zangu, naona hakuna issue
     
  20. Idimulwa

    Idimulwa JF-Expert Member

    #20
    Dec 28, 2011
    Joined: May 27, 2011
    Messages: 3,385
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Fungueni tawi la wakereketwa wa cdm hapo jirani kijiji cha mwendakulima halafu kamanda Lissu aje apige kambi kumwaga elimu ya uraia,hakika watu watazinduka,mkiendelea kuwa waoga basi itaendelea kula kwenu
     
Loading...