Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Uhusiano uliopo baina ya kukohoa na vinywaji baridi

Discussion in 'JF Doctor' started by Masikini_Jeuri, Nov 30, 2011.

  1. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #1
    Nov 30, 2011
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    Wadau,

    Kuna hii knowledge ya kwamba ukiwa na kikohozi ama kikohozi na mafua vinasababishwa na mtu hasa kwa watoto kutumia vinywaji ama vimiminika baridi!

    Na ikiwa wa mtoto anakohoa asitumie kabisa hivi vitu....................ni kweli ama ni elimu ya mitaani?

    Naseama hivi nikiwa nafuatilia tatizo la mwanangu amekuwa akikoho kwa wiki ya tatu sasa na mara zote hospitali wamekuwa wakimwandikia syrup ya mucolyn mpaka nilipolalamiaka leo na wakambadilishia cifalexin (antibiotic)

    Lakini nikawaambia kuwa tatizo kubwa kuwa nimeruhusu aendelee kutumia vitu kama juice nk vya baridi............kitu ambacho nachelea kukiamini
     
  2. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #2
    Dec 1, 2011
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,548
    Likes Received: 2,809
    Trophy Points: 280
    Kwa Mgonjwa wa kifua haswa watoto wadogo haifai kuwapa vinywaji vya baridi inachangia huo ubaridi asiweze kupona haraka hicho kifua chake. Nakuashauri kama una mtoto ana ugonjwa wa kifua usipe vinywaji baridi mpaka akimaliza kupona huo ndio ushauri wangu sijuwi kwa wenzangu wanaojuwa zaidi watupe maelezo yao zaidi.
     
  3. yatima

    yatima JF-Expert Member

    #3
    Dec 1, 2011
    Joined: Mar 2, 2011
    Messages: 354
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0


    ushauri mzuri - ila naongezea - hakikisha mtoto wako juice anazokunywa ni "fresh juice" - sio za makopo/chupa/boxes - zenye artificial flavours, food colouring etc. Pia atumie mafuta ya samaki (godliver oil) kwa muda mrefu -

    Mpe pole mtoto wako
     
Loading...