Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Uhusiano kati ya Ufaulu Kidato cha sita na Vyuoni

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Benno, Apr 14, 2012.

  1. B

    Benno JF-Expert Member

    #1
    Apr 14, 2012
    Joined: Nov 21, 2009
    Messages: 328
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Poleni na Majukumu ya wiki nzima;
    Naomba mawazo yenu katika hili!
    Wanafunzi wanaopata Division One kidato cha sita hupewa kipaumbele sana na baadhi ya vyuo kama UDSM,Mzumbe na kwingineko.
    Tulitegemea wafaulu sana wanapokuwa vyuoni, lakini bado kunakuwa na sup(kukamatwa), pamoja na wengine kuacha kabisa, na wengine ku-disco. Inasikitisha kuona mtu amefaulu kidato cha nne, sita anashindwa kuhitimu Chuoni.

    Wadau tatizo hapo ninini?
     
  2. B

    BARRY JF-Expert Member

    #2
    Apr 14, 2012
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 216
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    siyo wote na siyo kwamba hawapo! ni kawaida sana........chuo ni next step of growth my friend. ni mazingira tofauti na secondary. Hakuna cha ajabu.
     
  3. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #3
    Apr 14, 2012
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,847
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    Wengi huwa wanajisahau na wengne hujiona wao ndo wao kwa kuwa wamepga div 1 zenye points kali.vile vile wengne hujikuta hawafanyi vzr kutokana na kozi wanazokua wamechaguliwa kusomea,mfano mtu uliomba let say kusoma bcom,wao wanakuchagua kusoma sheria na wkt mtu anakua hana future yoyote na sheria hyo nayo inawafanya vijana wengi kutokua makini na shule kivile.
     
  4. T

    Tamu ya moyo New Member

    #4
    Apr 14, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 4
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sup, ku-disco, chuo, kunasababishwa na mambo mengi. Mfano, mazingira, vyuo vingi TZ, mazingira yake ni magumu, hasa pale unapo kosa hela ya kujikim kwa muda mwafaka. Uhaba wa walimu vyuoni, mpaka inafikia kutomaliza silabas, au kupigwa extreem ikiwa mwalim ameazimwa toka chuo kingine. Zipo changamoto nyingi, ikijulikana hamna fimbo, na lecturer ndo kashikilia marks zote. So, akihsi kudharaulika, aweza fanya chochote! Ndugu, maisha ni magumu Tz hii, tuwaombe hao walioko vyuoni, na si muda wa kuwateta!
     
  5. B

    Benno JF-Expert Member

    #5
    Apr 14, 2012
    Joined: Nov 21, 2009
    Messages: 328
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Good views
     
  6. Nyalotsi

    Nyalotsi JF-Expert Member

    #6
    Apr 14, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 4,754
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    mbona hajajiuliza kwa nini mzumbe,kibaha,ilboru kunakuwa na 0,4,3 wakati wao wanachukua mwisho point tano kwenye matokeo ya form four? Kila step ina juhudi zake na mbinu zake. Elimu ya tanzania haina connection nzuri kuanzia chini. Mtu kasoma pcb anaenda llb kinachofuata si uwezo wa kukariri tu?
     
  7. S

    Silicon Valley JF-Expert Member

    #7
    Apr 14, 2012
    Joined: Mar 6, 2012
    Messages: 476
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 45
    Nimeipenda hoja yako, nadhani lazima zipo research hasa za masters in education, zinaweza saidia ku- analyse factors
     
  8. Wkaijage

    Wkaijage Senior Member

    #8
    Apr 20, 2012
    Joined: Feb 14, 2012
    Messages: 191
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kweli kabisa
    BgUP!
     
Loading...