Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Uhamiaji yaomba wananchi kuwataja Wahamiaji haramu nchini

Discussion in 'Jamii Intelligence' started by emmanuel1976, Jun 22, 2011.

  1. emmanuel1976

    emmanuel1976 JF-Expert Member

    #1
    Jun 22, 2011
    Joined: Jun 17, 2011
    Messages: 301
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Idara ya uhamiaji katika taarifa ya habari ya TBC 1 usiku huu wamekiri kwamba kuna wahamiaji haramu kibao nchini wasio na vibali na wamewaomba wananchi kusaidia kuwataja.

    Kilichonishangaza, mie binafsi nilisha m-report mtu ambaye ni mkenya aliye ingia nchini bila vibali na anafanya kazi nchini bila working permit, kanunua ardhi kama mtanzania, ana passport ya Tanzania na cheti cha kuzaliwa hapa nchini na anacho kipande cha Kenya.

    Huyu amekuja nchini miaka ya 98 akiwa na umri wa miaka kama 26 hivi. Amewasumbua sana wa TZ. Nilipo ripot hakuna aliyefuatilia..nilieleza mpaka nyumbani kwao ni wapi na wazazi wake wanakaa wapi. Mpaka sasa anadunda tu na shughuli zake huku akiwadharau wa TZ.

    Swali langu ni hili..je wamebadilika kiasi kwamba tukipeleka majina ya wahamiaji haramu yatafanyiwa kazi?
     
  2. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #2
    Jun 22, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    hii serikali inakuwa kama haina mwenyewe,watanzania tusipoamua na kuchukua hatua tutabaki kama tulivyo
     
  3. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #3
    Jun 22, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    Unaweza kuiweka hiyo kesi hapa kama ulivyo iweka huko ? JF ukisha weka kitu kesho utasikia mengi na serikali ita ingia kati.Kwa heshima zote hamishia hapa hiyo kesi tuta anzia hapa hapa .
     
  4. Makoye Matale

    Makoye Matale JF-Expert Member

    #4
    Jun 22, 2011
    Joined: May 2, 2011
    Messages: 6,276
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    Wahamiaji hapa TZ wako kibao hasa kutoka Burundi, DRC, Rwanda, Kenya na Uganda. Mikoa iliyoathirika sana ni Kigoma, Rukwa, Kagera, Shinyanga, Dar es Salaam n.k. Kigoma pekee inakadiriwa kuwa na wahamiaji zaidi ya 25,000. Uhamiaji wapo sijui wanafanya kazi gani.
     
  5. Anko Sam

    Anko Sam JF-Expert Member

    #5
    Jun 22, 2011
    Joined: Jun 30, 2010
    Messages: 3,209
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Hawa uhamiaji wasitufanye watanzania mazuzu, wageni wengi wanawatambua na ni moja ya miradi yao ya kujipatia pesa! Tumekwisha sikia na kuona mara nyingi sana kwenye TV wananchi wa Ngara wakilalamikia wahamiaji haramu walivyovamia mapori ya misitu ya nchi hii na kuuwa wananchi. Viongozi wanawalinda kwa vile ni vitega uchumi vyao.

    Tembelea wilaya za Ngara, Tarime, Geita hata ndani ya CCM wamejificha humo. Uhamiaji hawana dhamira ya dhati kama wanavyosema wanasiasa wakuu kuwa, kama RACHEL kala rushwa LETE USHAHIDI!
     
  6. u

    uporoto01 JF-Expert Member

    #6
    Jun 22, 2011
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 4,746
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Kuna wimbi la Wahindi kutoka Pakistan.India na Sri Lanka ambao huletwa kwa mamia kila mwezi na baada ya kujifunza kiswahili kidogo hupata kazi kama watanzania.Wahindi waliokuwa wanaishi hapa miaka ya kabla ya 1990 wengi wamehamia Ulaya,Marekani/canada na Australia na kuwaachia biashara zao wahindi hawa wapya ambao huwatumia faida zao huko.Usishangae kwenda kwenye duka au kiwanda ukakuta muhindi anadai ni mtanzania lakini kiswahili chenyewe cha salamu tu.
     
  7. Mzalendo80

    Mzalendo80 JF-Expert Member

    #7
    Jun 22, 2011
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 2,339
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mimi Huwa kusema kweli sipendi wageni hasa wakenya lakini uhamiaji ndio wanotuletea matatizo humu nchi siku tukichoka tutaanza kuwachoma moto wageni kama walivyofanya Afrika Kusini
     
  8. emmanuel1976

    emmanuel1976 JF-Expert Member

    #8
    Jun 23, 2011
    Joined: Jun 17, 2011
    Messages: 301
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kuna watu naweza wataja hapa lakini je nani atawarudisha kwao? Hilo nalo limeishinda serikali ya ccm maskini? wanalilia posho na mashangingi tu. Nani atatusaidia, nchi yetu imekuwa shamba la bibi.
     
  9. K

    Koba JF-Expert Member

    #9
    Jun 23, 2011
    Joined: Jul 3, 2007
    Messages: 6,064
    Likes Received: 435
    Trophy Points: 180
    Ni mafala tuu wasio na kazi ndio wanaweza kuwa na wasiwasi na wahamiaji,uhamiaji ni kitu kizuri sana dunia nzima na nchi nyingi zilizoendelea zimejengwa na wahamiaji,Tanzania haina tatizo la uhamiaji acheni hao wahamiaji waje labda wanaweza kuwafundisha kuwa serious na maisha.
     
  10. emmanuel1976

    emmanuel1976 JF-Expert Member

    #10
    Jun 23, 2011
    Joined: Jun 17, 2011
    Messages: 301
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Una akili timamu wewe? hawa wanaitwa wahamiaji haramu, maanake hawana sifa ya uhamiaji, wanakuwaje wazuri? hivi wewe unaweza hamia kenya na uishi bila vibali? ama nawe ni mhamiaji haramu? nchi zote duniani sasa zinarudisha wahamiaji haramu wewe unasema ni uhamiaji haramu ni kitu kizuri! Hawa wanatufundishaje kuwa serious na maisha?
     
  11. JUST

    JUST JF-Expert Member

    #11
    Jun 23, 2011
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 554
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    Kuna tetesi kuwa baadhi ya viongozi wanasemekana sio watanzania na ndio maana hawana uchungu na hii nchi na wako tayari kuona maamuzi yanapitishwa kwa masilahi yao binafsi.


    Nawakilisha.
     
  12. M

    Mkeshaji JF-Expert Member

    #12
    Jun 23, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,264
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Ungeanza kututajia japo mmoja ingekuwa vema.
    Anyway mi naanza:
    Mustafa Mkulo ni m-Malawi.
     
  13. Nduka

    Nduka JF-Expert Member

    #13
    Jun 23, 2011
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 8,327
    Likes Received: 515
    Trophy Points: 280
    1. Mbowe, baba yake mzazi ni Mzanaki alitokea Burundi.
     
  14. Ndallo

    Ndallo JF-Expert Member

    #14
    Jun 23, 2011
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 6,782
    Likes Received: 511
    Trophy Points: 280
    Muanzisha hoja tungependa utujuluishe wewe unatoka nchi gani kwakua hii nchi hatuna ukabila!
     
  15. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #15
    Jun 23, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    hajaongelea ukabila bali utanzania yaonekana wewe ni mkabila sana
     
  16. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #16
    Jun 23, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    Kuna waziri anaitwa perreira

    ni kama anatoka msumbiji hivi
     
  17. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #17
    Jun 23, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,789
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Pinda...
    Makinda...
    (appearance zao)
     
  18. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #18
    Jun 23, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    nasor bagaire=mrundi
     
  19. M

    Mkeshaji JF-Expert Member

    #19
    Jun 23, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,264
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Salim A. Salim - Middle East.
     
  20. JUST

    JUST JF-Expert Member

    #20
    Jun 23, 2011
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 554
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33

    ndugu yangu ndalo jifunze kusoma vizuri na kuelewa kabla hujaandika nimezungumzia Utanzania ukabila umetoka wapi. inaelekea mitihani mingi ulifeli si kwa kutofahamu bali kwa kutoelewa maswali
     
Loading...