Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Uhakiki wa taarifa za wateja benki bila National ID ni kutupotezea muda

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ntemi Kazwile, Feb 15, 2012.

  1. Ntemi Kazwile

    Ntemi Kazwile JF-Expert Member

    #1
    Feb 15, 2012
    Joined: May 14, 2010
    Messages: 2,144
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Benki Kuu ya Tanzania imezitaka benki zote nchini kuhakiki taarifa za wateja wao, sote tunajua jinsi ilivyo rahisi kwa mtu kuchonga muhuri feki mtaani na jinsi watendaji wa kata na mitaa wasivyo makini katika kuwathibitisha watu wanaokwenda kwao kuomba utambulisho.
    Naamini Benki Kuu (kupitia UWT) wanayajua yote haya na kama ningekuwa Gavana nisingepoteza muda kuziomba benki zihakiki wateja wao badala yake ningeiomba serikali iharakishe mchakato wa kuleta vitambulisho vya uraia, pamoja na zoezi la kuhakiki anwani za makazi ya watu.

    Naamini zoezi hili litafanyika na pesa haramu zitaendelea kuingia kwenye mfumo wa benki zetu bila wahusika kugundulika, kama kweli lengo ni kudhibiti fedha haramu serikali ianze kwanza na uhakiki wa vyanzo vya mapato vya wamiliki wa magorofa yanayoota kila uchao mitaani.
     
  2. k

    kakapeter Member

    #2
    Feb 15, 2012
    Joined: Oct 30, 2009
    Messages: 36
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hili swala mimi naliona la kipuuzi na la kisiasa.Katika hali halisi hakuna mtu anaenda ofisi za bank anapewa tu account bila kujaza particulars zake,hizo information wanazozihitaji leo ni zipi?Inakuaje kitu kama hicho watu wanakubaliana kifanyike ndani ya mwezi mmoja tu?I know kuna watu wapo nje ya nchi au safarini hata kama ni ndani ya nchi,nadani ya huo mwezi wanawapata vipi?Nahisi hizi ni agenda za kutekeleza anti-terrorism act ya mmarekani,we had better spent time kutafta detail za watanzania waliofungua account za mabilioni ya walipa kodi nchi za nje na si kushughulika na walalahoi kwamba wakapange foleni tena bank kuupdate account zao
     
  3. mizambwa

    mizambwa JF-Expert Member

    #3
    Feb 15, 2012
    Joined: Oct 8, 2008
    Messages: 3,970
    Likes Received: 293
    Trophy Points: 180
    Kabla ya kufikiria kufanya jambo lazima inambidi mtu atafakari. Benki Kuu sidhani kama walitafakari endapo shughuli hii itafanikiwa. Na je, ni kwa kipindi gani.

    Serikali ilikuja na zoezi la kubadilisha Leseni za Madereva wa magari, ni zoezi ambalo waliliona ni jepesi sana hapo awali lakini baadaye waligundua kuwa ni gumu. Muda uliopangwa ulipita pasipo kufanikiwa na ikawa ni usumbufu kwa wananchi. Mwishowe wakabadilisha utaratibu.

    Serikali itangaza kuwa namba zote za Simu za Mkononi zisajiliwe, na wakatoa muda wa mwisho kusajili na mtu asiposajili namba inafungwa. Waliona ni zoezi rahisi sana kutekelezeka lakini baadaye wenyewe waligundua kuwa ni NGUMU.

    je, hadi leo kuna namba ambayo ilifungwa kwa kutokusajiliwa??

    Je, nini ilikuwa lengo la kusajili namba za simu za mkononi?

    Je, uhalifu wa kutumia Simu umemalizika?

    Je, ni gharama kiasi gani zilitumika?

    Sasa Benki Kuu lazima wafikirie kuwa Mabenki nchini yana wateja wangapi, na hili zoezi litachukua muda gani kuwapitia wateja wote.

    Vinginevyo yatakuwa ni yaleyale ya Bwana PINDA "MADAKITARI WOTE WARUDI KAZINI HADI KESHO ASUBUHI" kusema pasipo kutafakari jambo.

    KUSEMA NI RAHISI SANA AKINI KUTEKELEZA NI NGUMU KULIKO KUMEZA LITA YA POMBE YA GONGO.

    TAFAKARIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIII



    MIZAMBWA
    INANIUMA SANA!!!
     
  4. n

    nicksemu Senior Member

    #4
    Feb 15, 2012
    Joined: Feb 6, 2012
    Messages: 196
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Watendaji wa serikali yetu huwa wanakurupuka tu bila kufanya study yoyote. Sasa huu utakuwa ni usumbufu
     
  5. K

    Kubingwa JF-Expert Member

    #5
    Feb 15, 2012
    Joined: Apr 23, 2010
    Messages: 502
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Nchi yenye viongozi bendera fuata upepo!
     
  6. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #6
    Feb 15, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,759
    Likes Received: 1,872
    Trophy Points: 280
    Kwa hiyo watatufungia accounts zetu au vipi? Muhimu tujue ili tutoe pesa zetu mapema kabisa
     
  7. PayGod

    PayGod JF-Expert Member

    #7
    Feb 15, 2012
    Joined: Mar 4, 2008
    Messages: 1,254
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Muda wa kuhakiki taharifa za wateja, ulitolewa tangu mwezi wa 9, mwaka jana hadi 31 march 2012, ni uzembe tu wa mabenk walizembea , wengi wameanza kuakiki kuanzia jan 2012.
     
  8. kikahe

    kikahe JF-Expert Member

    #8
    Feb 15, 2012
    Joined: May 23, 2009
    Messages: 1,271
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Huu ni usumbufu kwa wateja, kwani wakati wanawasajili hawakuchukuwa details zao pamoja na wadhamini?
     
  9. cartura

    cartura JF-Expert Member

    #9
    Feb 15, 2012
    Joined: Aug 13, 2009
    Messages: 3,053
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    mabenki yanatakiwa kuhakiki data za wateja ambazo tayari wanazo au wateja wanatakiwa ku-update data zao zilizopo kwenye benki zao? kama issue ni hii ya pili, i can't imagine muda na resources nyingine tutakazopoteza kwa ajili ya kukurupuka kujifanyia mambo bila kutafakari implications zake
     
  10. Entrepreneur

    Entrepreneur JF-Expert Member

    #10
    Feb 15, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 1,092
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Kuna post inasema RA ameshaanza utekelezaji wa hilo
     
  11. Entrepreneur

    Entrepreneur JF-Expert Member

    #11
    Feb 15, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 1,092
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Mkuu umeweka hili suala vizuri sana, lakini tatizo la nchi hii hata viongozi hawajui vipaumbele vyetu ni vipi/ au viwe vipi? Na ushauri kama huu hawautaki. Zaidi ya kusababisha usumbufu (hebu fikiria wale ambao akaunti ilifunguliwa Kigoma na nu muhusika alisha hamia Dar es Salaam),
    HAta hivyo mengi yatatakuwa marudio ya information zile zile kwani details zilizopo wakati mtu anafungua akaunti na hizo hizo watakazoambulia. Tatizo huna mfumo ambao utalink taasisi zote muhimu ili kuverify data zitakazotolewa na muhusika kama ambavyo National ID ingefanya
     
  12. kikahe

    kikahe JF-Expert Member

    #12
    Feb 15, 2012
    Joined: May 23, 2009
    Messages: 1,271
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Ina maana kila baad ay amuda watakuwa wanfanya hivyo? maana status zinabadilika, location, occupation n.K Inabidi wajipange wajue vitu muhimu wanavyohitaji ni nini?
     
  13. Planner

    Planner JF-Expert Member

    #13
    Feb 15, 2012
    Joined: Apr 5, 2011
    Messages: 296
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Issue ya kuhakiki isingekuwa tatizo,shida ni implication ya zoezi lenyewe pia hakuna uhakika kama taarifa tunazo update sasa hazitakuwa out of date baada ya muda fulani .Haya mambo tutakurupuka hadi lini kuna haja ya kuwa na mifumo mizuri ya ku link taarifa za wananchi popote walipo pia kuwepo projection ya mambo jamani...kila siku mifumo tunabadili as if hii nchi imezaliwa jana duh,zoezi la vitambulisho vya taifa linaweza kusaidia matatizo kama haya ila shida ni kuwa zoezi lenyewe limeshakuwa la kisiasa tayari,na hapa ndipo tunapopotea njia always..too much politics over professionalism.TAIFA LISILO HESHIMU WATAALAMU NA WASOMI WAKE LINA NJIA NDEFU KUPATA MAFANIKIO KTK ASPECTS MBALIMBALI!!
     
Loading...