Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ugumu wa kupata kazi partly tunajitakia wenyewe.........

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Tausi Mzalendo, May 1, 2012.

  1. Tausi Mzalendo

    Tausi Mzalendo JF-Expert Member

    #1
    May 1, 2012
    Joined: May 23, 2010
    Messages: 1,475
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    [FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot][/FONT]
    [FONT=&quot]Tuna watu wamesoma, wana madigiriii kibao!
    Kazi zikitangazwa, hizo applications ukisoma,
    hadi raha maana kingereza kingiiiiii!
    Kinachoshangaza, "lugha" kwenye izo applications
    utadhani kuna mtu mmoja anawaandikia karibu wote!
    Kumbe bana, templates za kwenye internet!
    Mwite mtu kwenye usaili. Tumia lugha ile ile aliyoletea maombi.
    Utachoka maana ni kigugumizi kwenda mbele!Wengi huishia kukosa
    fursa za kazi.

    Tujikumbushe vitu vichache ili tuboreshe ushindani:
    1. Ukimaliza chuo na ukaona kimombo hakipandi, jiandikishe lugha hiyo
    mara moja.Nashauri British Council English course hata kama
    utalipa zaidi kidogo kuliko kwenda vyuo ambapo utafundishwa
    na mtu asiyekijua kimombo vizuri.
    2. Ukiwa shule jitahidi kujishughulisha hasa ujue grammar
    na structure ya lugha ya kiingereza,
    Mapuuza tunayoyaona na kuyasikia na hata kuyasoma hapa
    yakiponda lugha ya kiingereza yanawa cost watu.
    3. Jiandae uwe mahiri kabla ya usahili.Epuka kudesa ma template
    ya internet na kuweka mbwembwe nyiiingi kwenye application letters kama hivi:
    [/FONT]
    [FONT=&quot]"Excellent in analytical and writing skills, with fluency in English" [/FONT][FONT=&quot]
    huku ukijua kabisa lugha hii ni utata mtupu kwako!Andika barua
    simple ujieleze kwa lugha yako mwenyewe!Bora hata uandike kwa kiswahili fasaha!
    4. Kuna watu wanaamini ati kazi kama uhasibu au udaktari hazihitaji kuwa mahiri kwenye lugha.
    Huu ni upotoshaji.Hamna kazi isiyohitaji kuandika taarifa au kuwasiliana kimaandishi.
    Nani ana muda kumsimamia mtu mzima kama mwalimu wa lugha na mwandiko shule ya msingi?
    Umahiri ni pamoja na kuweza ufanya kazi zako zote with minimum supervision.

    Tujitahidi basi ili tuweze kushindana kwenye soko la ajira.[/FONT]
    [FONT=&quot][/FONT]
     
  2. l

    lugano5 JF-Expert Member

    #2
    May 1, 2012
    Joined: Jul 15, 2010
    Messages: 4,342
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 5
    nimekusoma
     
  3. Zux de

    Zux de JF-Expert Member

    #3
    May 3, 2012
    Joined: Apr 29, 2012
    Messages: 226
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nikweli mkuu!
     
  4. d

    dy/dx JF-Expert Member

    #4
    May 3, 2012
    Joined: Jul 26, 2011
    Messages: 610
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    shukrani mkuu kwa kukumbushia
     
  5. kanga

    kanga JF-Expert Member

    #5
    May 3, 2012
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 1,011
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Hiyo ni kweli kabisa, niliwahi kuona apllication letters vijana wasomi kabisa na cv zao ni aibu kabisa,Mbaya kabisa nilisikitika livyoona na masters graduate ni human resources kutoka mzumbe karibia kulia.CV yake mbaya ajabu pamoja na cover letter.Vijana wengi wanahitaji capacity building ya hali ya juu sana katika eneo la kutafuta kazi bora. Kitu kibaya ni mob pschology ya wanafunzi kutozingatia na kutega masomo ya lugha na kujifanya ni ngwini na hayana manufaa kwao au pengine kujifanya wanayafahamu sana kumbe sivyo na sasa wengi yanawatesa katika kupata kazi bora.
     
Loading...