Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ugonjwa wenye utata

Discussion in 'JF Doctor' started by Enny, Jan 17, 2011.

  1. E

    Enny JF-Expert Member

    #1
    Jan 17, 2011
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 930
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Naishi na mdogo wangu miaka 16 yupo form one. Ameanza kuanguka na kupoteza fahamu kwa muda wa saa nzima na ameanguka kama mara tatu katika kipindi cha mwaka mmoja.
    Lakini akianguka hatoi mapovu, wala harushi miguu .

    Naomba msaada kwa mtu anayejua kuhusu ugonjwa huu, na unasababishwa na nini?
     
  2. CHE GUEVARA-II

    CHE GUEVARA-II JF-Expert Member

    #2
    Jan 28, 2011
    Joined: Jun 17, 2010
    Messages: 479
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35


    Kawaone wataalamu wa magonjwa ya mfumo wa fahamu (Neurologist), Muhimbili, Bugando, Mbeya na KCMC wapo.
    Kuna dawa za kuzuia asiendelee kuanguka na dawa ni za kutumia muda mrefu (karibia maisha yake yote).
    Mpeleke hospitali. Anaweza kuwa ana uvimbe ndani ya ubongo. Msimalizie pesa kwa waganga wa kienyeji.
     
  3. L

    Lady JF-Expert Member

    #3
    Jan 28, 2011
    Joined: Apr 12, 2010
    Messages: 277
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Mpeleke kwenye maombi.
     
  4. E

    Enny JF-Expert Member

    #4
    Jan 28, 2011
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 930
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Asante nashukuru kwa ushauri wenu
     
  5. Mathias Byabato

    Mathias Byabato Verified User

    #5
    Jan 28, 2011
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 861
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Mpeleke hospitalini kwa uchunguzi
     
  6. Babu Lao

    Babu Lao JF-Expert Member

    #6
    Jan 28, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 2,056
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Mpeleke hospitali haraka, kuna uwezekana mkubwa akawa na uvimbe kwenye ubongo.....
     
  7. Nguruvi3

    Nguruvi3 Platinum Member

    #7
    Jan 30, 2011
    Joined: Jun 21, 2010
    Messages: 11,000
    Likes Received: 4,285
    Trophy Points: 280
    Kuanguka na kupoteza fahamu ni dalili ya tatizo katika mfumo wa ubongo na viunganishi vyake. Yaweza kuwa tatzi lipo sehemu ndogo sana lakini yenye ushawishi mkubwa katika Central Nervous system.(CNS)
    Kifafa (epilepsy) ni moja ya matatizo ya CNS, siku hizi inaitwa Seizure kwa vile si kila aaungukae ana kifafa. Kwa faida ya wasomaji kifafa kinaweza kuwa cha kurithi, au kinachotokana na matatizo ya afya kama Birth trauma(wakati wa kuzaliwa), Pregnant(kifafa cha mimba) au hata High Blood pressure. Ndiyo maana inapendekezwa kuitwa Seizure hadi itakapogundulika vinginevyo.
    Kwa huyo mdogo wako mpeleke kwa wataalam wa CNS (Neurologist) ambao watamwangalia kwa undani. Mara nyingi kipimo kinachoitwa CT Scan hutumika.
    Tafadhali naomba uni PM
     
Loading...