Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ugonjwa wa Ngiri.

Discussion in 'JF Doctor' started by God bell, Sep 30, 2011.

  1. God bell

    God bell JF-Expert Member

    #1
    Sep 30, 2011
    Joined: May 13, 2011
    Messages: 548
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Ndugu wana JF niko serious na wala ctanii, na naombeni mnipe ushauri utakaonisaidia mwenzenu. Imetokea kuwa nasumbuliwa na ugonjwa wa ngiri na hapa nilipo nackia maumiv c kawaida. Imepelekea mpaka sehemu 1 ya yai la kushoto kwenye uume ina mishipa yenye uvimbe najihic ni utumbo umezama huko nikishika. Nilienda hsptl doctor akanipa 2 vidonge ambavyo havikunisaidia. NAOMBENI USHAURI KWA ANAEJUA DAWA YAKE NIWEZE KUPONA MANAKE NIMEKATA TAMAA YA KUPONA. Nakaribia mwaka nikiwa na haya maumiv.
     
  2. s

    stan b Member

    #2
    Sep 30, 2011
    Joined: Sep 8, 2011
    Messages: 85
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    hiyo ndugu yangu dawa yake ni opreshen, hlo ni tatizo ambalo wanaume wengi huzaliwa nalo, gharama yake si chin ya elfu 50, baada ya opreshen huitajik kufanya tendo la ndoa miezi 6 wala kaz ngum. uckubal kudanganyika na dawa za kienyeji onana na madaktar hospital kubwa za serkal.
     
  3. God bell

    God bell JF-Expert Member

    #3
    Sep 30, 2011
    Joined: May 13, 2011
    Messages: 548
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Asante sana mkuu kwa ushauri.
     
  4. Chatumkali

    Chatumkali JF-Expert Member

    #4
    Sep 30, 2011
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 2,017
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Pole sana,wengi hupona kwa upasuaji so nenda hospitari.
     
  5. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #5
    Sep 30, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,839
    Likes Received: 2,006
    Trophy Points: 280
    jitahidi kuzingatia hapo kwenye red
     
  6. Nguruvi3

    Nguruvi3 Platinum Member

    #6
    Sep 30, 2011
    Joined: Jun 21, 2010
    Messages: 11,001
    Likes Received: 4,289
    Trophy Points: 280
    Ndugu God bell,
    Pole kwa maumivu.

    Kwanza niseme kuwa kwa kiswahili bado kuna mkanganyiko wa neno Ngiri. Wapo wanoiita ngiri kwa maana ya busha (hydrocele), na wengine huita ngiri (Hernia) ambayo ni sehemu ya viungo kuingia sehemu nyingine kwasababu ya kuwa l'oose'

    Kwa maelezo yako nadhani unaongelea abdomen hernia ambayo sehemu ya utumbo hutumbukia katika hasua. Hii ni kwasababu sehemu inayozuia (kiwambo) inakuwa imeachia. Utumbo huingia huko na kukuletea maumivu. Siyo maradhi yanayosababishwa na wadudu, hutokea hata kwa watoto wadogo au watu wazima ambao hufanya kazi za nguvu n.k.

    Hakuna dawa inayotibu bali zinazopunguza maumivu. Mara nyingi ukilala na taratibu kusukuma hicho unachokihisi kurudi juu, basi hali inaweza kutulia. Itajirudia tena tena kwasababu umesogeza tu lakini hujazuia.

    Matibabu yake ni operesheni ya kufunga sehemu hiyo. Matibabu hayo ni muhimu sana kwasababu inaweza kutokea kuwa utumbo umeingia ukajikunja na kushindwa kupitisha damu (strangulated hernia) hivyo sehemu hiyo itaoza na kuweza kuleta madhara makubwa zaidi tusiyotarajia.
    Hutokea nadra lakini inapotokea hujui utakuwa sehemu gani ya huduma muhimu na za haraka hapo unaweza kujikuta katika wakati mgumu sana kimaumivu na pengine kimaisha.

    Tafadhali kawaone madaktari katika hospitali kubwa kwa ushauri zaidi.
     
  7. God bell

    God bell JF-Expert Member

    #7
    Oct 1, 2011
    Joined: May 13, 2011
    Messages: 548
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Ubarikiwe mkuu kwa ushauri wako mzuri.
     
  8. P

    Piscine Member

    #8
    Oct 4, 2014
    Joined: Sep 28, 2014
    Messages: 36
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Vp inauhusiano nakupungua nguvu za kiume kabla na baada ya upasuaji?
     
  9. Hunyu

    Hunyu JF-Expert Member

    #9
    Oct 4, 2014
    Joined: Aug 19, 2014
    Messages: 1,893
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    Mkuu nimeuona huu uzi nisaidie pia. Mimi ilitokea zamani sana nilipigwa na barid kali nikahikuta sehemu moja ya kende haipo nadhani ilizama ndani. Nafanya sex kama kawaida sisikii maumivu yeyote. Sina hakika kama ilizama au ilisinyaa maana nilikuja kusitukia tu nina nanii moja.

    Naomba ushauri tafadhari na jee hali hii ni hatari kiasi gani
     
  10. Nguruvi3

    Nguruvi3 Platinum Member

    #10
    Oct 5, 2014
    Joined: Jun 21, 2010
    Messages: 11,001
    Likes Received: 4,289
    Trophy Points: 280
    Kabla sijajibu swali lako naomba niweke sawa manenoya Kiswahili ili twende pamoja.

    Ashakumu si matusi, natangauliza msamaha kwa lugha yenyeukakasi. Si makusudi ni katika elimu,hakuna namna nitakayoeweka vizuri kamasi kuweka mambo haya bayana.

    Kwanza, lile fuko lote ndilo linaitwa pumbu kwa lugha yetu.
    Zile tembe zinaitwa hasua, korodani au kende. Matumizi ya maneno hayayanategemea umri kwa lugha fasaha.


    Mfano, wazee na watu wa makamu watasema wana matatizo katika hasua.
    Vijanawatasema korodani, na chini ya miaka 16 ni kende, na chini ya hapo ni tembe
    au ndude.
    Watoto wdogo wa miak 6 au chini ksema ana tatizo lakorodan, hasua, pumbni tusi, ugha njema ni ndude au tembe

    Sijui una umri gani, naomba ufanye selfservice ya sehemuinayokufaa.
    Kuhusu tatizo lako, kimaumbile korodani, hasua n.k. hupandana kushuka kutoka katika fuko lile kubwa.
    Lile fuko hurekebisha joto la mwiliili kulinda uharibifu unaoweza kutokea kwa zile bidhaa laini


    Wakati wa baridi hupanda juu na wakati wa joto huteremkakama kupunga upepo.
    Ni mambo ya kawaida kifiziojia

    Kwa upande wako, hiyo mojailiyopanda na kutoweka ni tatizo.
    Kwa kawaida hupanda zote na kuremeka kwapamoja kwakuwa zinafanya kazi kwa muundo sawa.


    Sioni tatizo la haraka la tishio la maisha. Ninachokona nimatatizo ya kibaolojia.
    Athari zake hazipo wazi hadi itakapofahamika kwaninimoja imekwama huk darini

    Na hapo ndipo nina concern kuhusu uzazi tu, na hiyo haina maanahutafanikiwa.


    Ni sawa na kutembea na gari shock absorber moja imevunjika.Gari litakwenda, lakini je ni njia sahihi ?
    Na je hatuhitaji kwenda gerejikurekebisha?


    Kwa mukatadha naomba ukamuone mtaalamu wa mambo ya njia zamkojo, Urologist nina uhakika ataweza kutanzua kitandawili chako. Hata hivyohakuna hofu kwa sasa.



    cc Ritz
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
Loading...