Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ugonjwa wa Mifupa (Arthritis)

Discussion in 'JF Doctor' started by MziziMkavu, Aug 14, 2010.

  1. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #1
    Aug 14, 2010
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,509
    Likes Received: 2,781
    Trophy Points: 280
    Arthritis ni nini?

    Ni ugonjwa unaofanya viungo vyako kukauka na kuwa vigumu kuvisongesha kwani ukifanya hivyo, utasikia uchungu. Hali iliyo kawaida na kujitokeza sana sana ile inavamia viungo (Osteoarthritis) na ile inaathiri mwili mzima na kuufanya uvimbe ama kuleta mwasho viungoni. Mara nyingi, ugonjwa huu huwa haujitokezi bayana hadi pale ambapo mtu hufikia miaka arobaini au zaidi.

    Ni nini dalili za ugonjwa huu? (Osteoarthritis)

    Maumivu ya viungo baada ya mtu kufanya mazoezi ama shughuli za kutumia nguvu
    Ugumu kwenye mikono, magoti, nyonga ama mgongo baada ya mtu kukaa kwa muda bila kusonga
    Viungo kuvimba na kuwa vidhaifu na vyororo
    Viungo kugongana na kutoa sauti mtu anajaribu kutembeatembea

    Rheumatoid Arthritis

    • Viungo vyenye maumivu makali vyenye kukauka
    • Viungo kuwa na joto, vyekundu na kuvimba
    • Mtu kuwa na joto
    • Kuhisi mchovu na mdhoofu
    • Kukosa hamu ya chakula
    Hutibiwaje?

    Muone daktari kisha akufanyie uchunguzi. Unaweza kupata matibabu ya kumaliza maumivu na kufanya mazoezi ya kufanya viungo viwe vyepesi.

    Source: Mzizimkavu
     
  2. K

    Kituko JF-Expert Member

    #2
    Aug 14, 2010
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,924
    Likes Received: 1,073
    Trophy Points: 280
    mKUU KUNA UHUSIANO WOWOTE WA HUU UGONJWA NA GOUT?
     
  3. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #3
    Aug 14, 2010
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,509
    Likes Received: 2,781
    Trophy Points: 280
  4. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #4
    Aug 14, 2010
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 0
    Ukiwa kama mtaalam wa tiba mbadala, unashauri watu watumie nini kujikinga na ugonjwa huu? Kuna vyakula au mitishamba inayoweza kusaidia?
     
  5. K

    Kituko JF-Expert Member

    #5
    Aug 14, 2010
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,924
    Likes Received: 1,073
    Trophy Points: 280
  6. N

    Ngala Senior Member

    #6
    Aug 15, 2010
    Joined: Sep 30, 2009
    Messages: 160
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    mkuu hakuna tiba mmbala maana naona ni ugonjwa wa utu uzima ambao mii nipo jirani nao sana.kama kuna tiba mmbadala tuwekee mkuu. nimeku pm mkuu nipe msaada mkuu
     
  7. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #7
    Aug 15, 2010
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 0
    Degenerative diseases mara nyingi zinaambatana na kurithi kinasaba (genetics).Kama kwenye ukoo wenu kuna wenye kuathirika zaidi na hali hii basi chances are nawe utapata zahama hiyo. Kwenye arthritis inashauriwa kuchunga uzito maana huu huweka tension hasa kwenye mifupa ya magoti kusuguana na kuleta maumivu. Utu uzima unapoingia utaumia zaidi kuliko yule aliyechunga uzito wake.Mazoezi pia ni muhimu.Wanawake hasa wenye umri mdogo kunyweni maziwa na kutumia calcium supplements maana wanawake hupata athari zaidi hasa wafikiapo menopause kwa vile mifupa huanza kuwa hafifu.
     
  8. f

    fashari gaga New Member

    #8
    Dec 13, 2015
    Joined: Oct 28, 2015
    Messages: 3
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    dr je ugonjwa wa tezi dume, au ugonjwa wa mifupa waweza sababisha hear loss
     
  9. m

    mama esta Member

    #9
    Dec 18, 2015
    Joined: Nov 23, 2015
    Messages: 14
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    menopouse anaweza kuzaa ?
     
  10. Jr Samsung

    Jr Samsung Member

    #10
    Dec 19, 2015
    Joined: Jun 18, 2015
    Messages: 79
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 13
    taya la chini halitembei baada ya kung'oa jino likiambatana na maumivu makali chini ya sikio tatizo nini dokta
     
  11. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #11
    Dec 21, 2015
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,509
    Likes Received: 2,781
    Trophy Points: 280
    Menopause kukatika kwa damu ya hedhi kwa mwanamke akiwa na na hiyo Menopause, hawezi tena kuzaa wala kushika mimba.
     
  12. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #12
    Dec 21, 2015
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,509
    Likes Received: 2,781
    Trophy Points: 280
    Nenda haraka hospitali pale walipo kung'owa jino lako ukapewe dawa.
     
  13. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #13
    Dec 21, 2015
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,509
    Likes Received: 2,781
    Trophy Points: 280
    Ugonjwa wa tezi dume na ugonjwa wa mifupa hauwezi kusababisha hear loss
     
  14. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #14
    Dec 21, 2015
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,509
    Likes Received: 2,781
    Trophy Points: 280
    Ndio vipo vyakula na tiba ya kutibu huu ugonjwa
     
  15. M

    Munguwatosha JF-Expert Member

    #15
    Dec 29, 2015
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 335
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
     
Loading...