Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ugonjwa wa Kuhara

Discussion in 'JF Doctor' started by MziziMkavu, Feb 25, 2012.

  1. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #1
    Feb 25, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,553
    Likes Received: 2,831
    Trophy Points: 280
    Ugonjwa wa kuhara (uliojulikana kama umwagaji wa damu au umwagaji hatari wa damu ) ni maradhi yanayotokana na machafuko ya maini, hasa matumbo ambayo inasababisha kuhara ambapo kuna kamasi na / au damu katika kinyesi. Bila kutibiwa ugonjwa huu unaweza kusababisha kifo

    Dalili na matatizo

    Dalili ya ugonjwa huu ni kuhara na mara nyingine , kutapika damu. kiasi cha kinyesi, na kuwepo wa kamasi na / au damu inategemea vimelea ambavyo vinasababisha ugonjwa huo. Mara matibabu yanapoanza, kukula kunapendekezwa, Epuka vyakula vyenye sukari kwa muda kuepuka kutovumilia kwa sukati, ambao kunaweza kuendelea kwa miaka

    Sababu

    Ugonjwa wa kuhara unasababishwa na bakteria au protozoan au vimelea auminyoo lakini pia unaweza kusababishwa na kemikali au virusi. Asili mbili za ugonjwa huu ni bacillus wa kundi la Shigella, na maambukizi kutokana naamoeba, Entamoeba histolytica Wakati unasababishwa na bacillus unaitwa bacillary kuhara damu, na wakati unasababishwa na amoeba unaitwa amoebic kuhara.

    Tiba

    Kuhara mwanzoni kunatibiwa na kuhakikisha kiwango cha maji kiko sawa kwa kutumiatiba ya maji. Ikiwa matibabu hayo hayawezi kutosha kutokana na kutapika au kuharisha sana, kulazwa hospitalini kuna manufaa ili [[]]kuwekwa maji mwilini. Kusema ukweli, hakuna tiba ya microbial inafaa kabla ya utafit timamu. Wakati huduma za maabara hazipatikani, inaweza kuwa muhimu kusimamia mchanganyiko wa madawa , ikiwa pamoja na dawa za amoebicidal ili kuua vimelea na Viua vijasumu kutibu maambukizi ya bakteria .

    Mtu yeyote anayehara damu anafaa matibabu ya haraka. Matibabu mara nyingi huanza na ufumbuzi wa simulizi maji - maji yakichanganywa na chumvi na wanga - ili kuzuia kupungua maji mwilini. ( huduma za dharura mara kwa mara kusambaza pakiti ambazo si ghali sukari na chumvi za madini ambazo zinaweza zinachanganywa na maji safi na kutumika katika kurudisha kiwango cha maji muhimum wilini kwa wato walioadhiriwa na kuhara.)


    Kama shigella imehutumiwa, daktari anaweza kupendekeza kuachilia ni mkondo huo kuendelea - kwa kawaida chini ya wiki. Mgonjwa utashauriwa kuchukua kurejesha maji yanayopotea anapohara. Kama shigella ni kali, daktari anaweza kuagiza viua, kama ciprofloxacin au TMP-SMX (Bactrim). Bahati mbaya,Matatizo ya shigella imekuwa sugu kwa viua vya kawaida , na mara nyingi dawa fanisi ni chahe katika nchi zinazoendelwea. Ikiwa lazima, daktari anaweza kuwa na akiba ya viua kwa wale walio katika hatari kubwa ya kifo, ikiwa ni pamoja na watoto wadogo, watu zaidi ya 50, na mtu yeyote anayesumbuliwa na kupungua maji mwilini au utapiamlo.


    Ugonjwa wa kuhara wa amoeba unataka kuvamiwa mara mbili. Matibabu yanapaswa kuanza na kozi ya siku 10-kwa kutumia madawa ya antimicrobial yaitwayo metronidazole (Flagyl). Kumaliza vimelea, daktari anaweza kuagiza kozi ya diloxanide furoate (inapatikana tu katika vituo vya kujihami na kudhibiti kwa maradhi), paromomycin (Humatin), au iodoquinol (Yodoxin).
     
  2. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #2
    Feb 25, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,553
    Likes Received: 2,831
    Trophy Points: 280
    Dawa ya jutibu ugonjwa wa Kuhara:
    Utachukua juisi ya chirichiri iliochanganywa na unga wa Habbat-Sawdaa kijiko kikumbwa, utakunywa kiasi cha kikombe kimoja mara tatu kwa siku inshallah utapona kwa uwezo wake Mwenyeezi Mungu.


     
  3. BantuGirl

    BantuGirl Senior Member

    #3
    Feb 25, 2012
    Joined: Apr 10, 2008
    Messages: 155
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    samahani, chirichiri ni kitu gani mzizi mkavu
     
  4. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #4
    Feb 26, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,553
    Likes Received: 2,831
    Trophy Points: 280
    Chirichiri ni tunda fulani yanapatikana hapo Dar.
     
  5. Ndokeji

    Ndokeji JF-Expert Member

    #5
    Feb 26, 2012
    Joined: Jun 9, 2011
    Messages: 511
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 45
    Asante sana kaka kwa maelezo mazuri ningeongezea kidogo antibiotic kama co-trimoxazole , ceprofloxacin(shigella) mara mbili kila siku kwa siku tano, zinatolewa kama mgonjwa atakuwa pia anaumwa homa
     
  6. L

    LA TOVI Member

    #6
    Feb 26, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 18
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mi najuaga ukiwa unahara ukila mapera kwa wingi unaacha kuhara au kuna aina fulan ya ndizi sis huziita ndiz vipeke ukila hiz unafunga choo/kuhara
     
Loading...