Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

ugonjwa wa kichaa cha mbwa nisaidieni

Discussion in 'JF Doctor' started by Magu, Oct 16, 2011.

  1. Magu

    Magu Senior Member

    #1
    Oct 16, 2011
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 158
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mwenzenu nafuga mbwa wawili nyumbani kwangu ambao nawapenda sana na ninawahudumia kwa chakula na mahitaji mengine kama malazi na matibabu. Leo nimekuwa na kazi ya kuwaogesha kwa dawa mimi mwenyewe, ila bahati mbaya mmoja wao mdogo wakati namuogesha alinikang'ata jino ktk mkono wangu, je naweza kuwa ameniambukiza ugonjwa wa kichaa cha mbwa au ugojwa mwengine wowote unaoambukizwa na mbwa? Katika kusoma niliwahi ona wataalamu wakidai kuwa si kila kuumwa na mbwa unaweza ambukizwa (Not every dog bites can infect rabies), naombeni ushauri wenu wanaJF
     
  2. p

    pichuwanyi Member

    #2
    Oct 17, 2011
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 21
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Pole Magu, ikiwa unawapatia chanjo ya kuwakinga na kichaa cha mbwa walau mara 1 kwa kila mwaka, basi huo ni usalama wako wa kwanza, pili yakupasa kesho asubuhi uende hospitali yoyote ya serikali iliyo karibu nawe wakutibu kidonda pamoja na kupatiwa kinga.
     
  3. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #3
    Oct 17, 2011
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,698
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    Nenda hospitali utapigwa sindano ya kuzuia rabies.
     
  4. S

    Seq Member

    #4
    Nov 15, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 24
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    jamani pia naomba msaada kujua kama ugojwa huo unaweza kuambukiza kutoka mtu mmoja hadi mwinine? maana nimekua nikihudumia mtu alieugua kichaa cha cha mbwa na hatimae akafariki?
     
Loading...