Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ugonjwa wa homa ya matumbo (Typhoid) na tiba mbadala

Discussion in 'JF Doctor' started by Zion Daughter, Mar 26, 2010.

  1. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #1
    Mar 26, 2010
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Kwa yeyote anayejua tiba mbadala ya typhoid please naomba msaada.Nikisema mbadala namaanisha matunda,mizizi,mimea ama vyakula.

    Bwana Yesu asifiwe.

    ===============

     
  2. Aza

    Aza JF-Expert Member

    #2
    Mar 26, 2010
    Joined: Feb 23, 2010
    Messages: 1,657
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Mimi pia nshatafuta iyo mizizi kwakweli,dawa za hospitali mateso matupu na usugu juu...kuna dawa inaitwa maghakaa (kisukuma)sijui kutamka, eti inatibu magonjwa mbalimbali na malaria juu.seriously me naumwa sana malaria na tumbo

    jamani dr ndindi sijui yule wa startv nae vipi??
     
  3. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #3
    Mar 26, 2010
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Dr Ndodi ana bei sana.kwa huo ugonjwa wa tumbo peke yake jiandae sio chini ya 1M.Ila dawa zake ni uhakika.
    Lakini kwa maleria unaweza kutumia vitunguu saumu,ni dawa nzuri sana.
     
  4. Kaitaba

    Kaitaba JF-Expert Member

    #4
    Mar 26, 2010
    Joined: Jun 30, 2009
    Messages: 928
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Tafuteni dawa za kihaya zitawafaa nyote.
     
  5. bht

    bht JF-Expert Member

    #5
    Mar 26, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 10,171
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Charity kwani zile za homeoipathic sijui ....samahani spelling mi sijui

    jaribu zile ni hazina madhara/side effects nadhani
     
  6. m

    mpangwa1 JF-Expert Member

    #6
    Mar 27, 2010
    Joined: Jul 19, 2009
    Messages: 279
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    tumia majani ya nyanya pori inaitwa song'imycin kausha kuvulini then loweka kwenye maji salama kunywa kama glasi moja 3x per day for 5days
     
  7. mtuwatu

    mtuwatu Member

    #7
    Mar 27, 2010
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 95
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Irighaka kwa kikurya,tafuta kata kata kunywa glas moja kwa siku hasa asubuhi baada ya kula mlo wa kwanza!
     
  8. Injinia

    Injinia JF-Expert Member

    #8
    Mar 27, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 850
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hiyo typhoid umechunguzwa nini hadi ukaambiwa unayo?

    Typhoid is the most over-diagnosed disease in Tanzania after Malaria.

    Vituo vya afya huwa wanatumia hiyo diagnosis kutengeneza hela tu. Jaribu kufikiria, huwezi kwenda hospitali ya rufaa hata siku moja ukaambiwa unatyphoid si Muhimbili wala KCMC, Bugando au Mbeya.

    Ni zile sehemu ambazo wanataka pesa yako.

    Kama mnataka ufafanuzi zaidi nitarudi
     
  9. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #9
    Mar 27, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Hey, kama mnazo si muwasiliane nae mumpe huyu dada wakuu?

    Kutamka tu dawa itasaidia?Hapo kwa haraka mnaongelea kwenda Iringa, Mara na Bukoba, wakati mgonjwa (Charity)yuko Kinyerezi!...Kama mna stock fanyeni ze needful.
     
  10. M

    Mokoyo JF-Expert Member

    #10
    Mar 29, 2010
    Joined: Mar 2, 2010
    Messages: 13,442
    Likes Received: 825
    Trophy Points: 280
    Nyanya pori ni nzuri zaidi
     
  11. Kaizer

    Kaizer JF-Expert Member

    #11
    Mar 29, 2010
    Joined: Sep 16, 2008
    Messages: 23,952
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    naungana na hoja ya Injinia hapo juu

    Shemeji, Typhoid inataka management hasa baada ya kumaliza dozi ya kwanza, nikiassume kuwa ulikuwa diagnosed kiusahihi

    cha kufanya, ukishamaliza dozi jitahidi kunywa maziwa fresh asubuhi na jioni, pia hakikisha usafi wa kwanza maji ya kunywa....make sure maji unayitumia hasa kunywa yamechemshwa kuanzia yale ya kuswakia!

    jingine, kawaida ya ratio ya wale wajamaa ni 1:20 so huwa wapo tu..hata ukimaliza dawa, usihangaike kutumia nyingine mara moja..kaa kama mwezi hivi ukiifanyia management itaisha

    hospitali zetu nyingi zinachanganya typhoid na malaria vile dalili zinafanana...so kuwa makini sana hapo
     
  12. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #12
    Mar 29, 2010
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,186
    Likes Received: 4,730
    Trophy Points: 280
    Pole sana mamaa.

    Dawa mbadala na ya uhakika ni hiyo hapo kwenye red. Itumie tafadhali, afu uniambie.
     
  13. Suzzie

    Suzzie Member

    #13
    Mar 29, 2010
    Joined: Feb 25, 2009
    Messages: 99
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    kuna miti inaitwa mijohoro hata hapa mjini ipo mingi tu. ni dawa nzuri kwa t4d
     
  14. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #14
    Mar 30, 2010
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Hii nimepimwa kwenye zahanati ya Kazini.Hii ni baada ya mfululizo wa kuumwa tumbo hasa wakati wa usiku kama nimebeba kitu kizito tumboni.Nilishaenda kwenye zahanati hiyo nikapewa dawa zilizonisaidia kiasi.Nilipoona tumbo linaaza tena ndio nikaenda na kukuta sina maleria wala vile vidudu vya kwanza.na ndipo walipochukua uamuzi wa kunipima typhoid na kunikuta nayo.kwa sasa sijaanza kutumia dawa walizonipa hospital ila natumia vitunguu saumu,mpka hapo nikikuta havinisaidii.
    Kwa ufupi nadhani hawako kibiashra zaidi ila pengine ujuzi ndio ishu
     
  15. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #15
    Mar 30, 2010
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Nitazipata wapi hizi dia.

    Dah,hizi nyanya pori ndio nyanya chungu?

    Hii irighaka itabidi nimtafute Mwita maranya.

    asante shemeji.ntajitahidi hilo la usafi ila maziwa??????????japokuwa .........
     
  16. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #16
    Mar 30, 2010
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Dah! asante sana hun.wewe ndio unaujua ukweli ambao utaniweka huru completely.Ni YESU tu.
    Asante kwa kuelewa umuhimu wa hili jina lipitalo majina yote.
     
  17. bht

    bht JF-Expert Member

    #17
    Mar 30, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 10,171
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    usijali ntakupeleka mwenyewe my dear
    nimewahi kuzitumia ni nzuri hazikunipa tabu yoyote sio kama kemikali za hospitali
     
  18. Rubi

    Rubi JF-Expert Member

    #18
    Mar 30, 2010
    Joined: Oct 5, 2009
    Messages: 1,609
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    pole sana ila angalia sana Typhod mara nyingi wataalamu wanasema joto la mwili linapopanda kwa kitu chochote kile wakikupima typhodi watakwambia unayo ni vyema kuwa makini hasa kwa wanaotafuta pesa. bora kupima tena. na inawezekana tumbo lako kuuma ukawa pia unatatizo jingine binafsi nilikuwa na sumbuliwa na tumbo na kila mara hosipitali walikuwa wanaiambia niina typhodi at last kumbe ilikuwa ni dalili ya apendex.
     
  19. Rubi

    Rubi JF-Expert Member

    #19
    Mar 30, 2010
    Joined: Oct 5, 2009
    Messages: 1,609
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    vile vile pendelea sana kunywa maji mengi ni dawa numbari moja.
     
  20. K

    Katabazi JF-Expert Member

    #20
    Apr 15, 2010
    Joined: Feb 18, 2007
    Messages: 355
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kuna ma Dr. humu! mmmmmmmmh! wacha nisikilize tu.Pole mgonjwa!
     
Loading...