Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ugonjwa wa Appendix. Dalili zake ni zipi?

Discussion in 'JF Doctor' started by Mokoyo, Jun 7, 2012.

  1. M

    Mokoyo JF-Expert Member

    #1
    Jun 7, 2012
    Joined: Mar 2, 2010
    Messages: 13,442
    Likes Received: 825
    Trophy Points: 280
    Wandugu naomba kufahamu dalili za ugonjwa wa appendex. Pia naomba kufahamu matibabu yake. Vilevile nikifahamu visababishi vya ugonjwa huu itakuwa bora zaidi

    Nawasilisha
     
  2. li sheng

    li sheng Member

    #2
    Jun 7, 2012
    Joined: Sep 11, 2008
    Messages: 47
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hahaaa naona sasa unataka kuwa daktari wa "appendicitis" sio appendex

    Ningeomba nikujibu kwa mtiririko ulio mwepesi zaidi

    Appendicitis ni maradhi ya Kidole utumbo (appendix) ambayo hutokana na kuathirika aidha kwa kuchubuka au kushambuliwa na vijidudu kutokana na kukorofishika kwa utendaji kazi wake wa kushafirisha mucous kwenda kwenye sehemu ya utumbo mkubwa kutokana na sababu mbali mbali kama ifuatavyo:

    Sababu:
    kukwama kwa kinyesi, kujikunja kwa kidole utumbo, kuvamiwa na vijidudu vinavyoishi ndani ya utumbo hususan mkubwa ambao huwa unasafirisha kinyesi, saratani ya uchango, kilema cha kidole utumbo, hata vyakula hususan vyenye uwanga mwingi vikiingia hushindwa kutoka na hukwama ndani ya kidole tumbo.

    Dalili:
    Dalili kuu ni maumivu ya tumbo kwenye kichembe au kwenye kitovu (mara nyingi), ambapo humea kwa nguvu kila mda ukienda na kuhamia upande wa kulia baina ya mfupa wa gungu na kitovu (Mc Burneys point) na maumivu huwa makali sana ambayo sasa huambatana na kichefuchefu na kutapika tumbo kuwa gumu ukimgusa mgonjwa anaruka na kushindwa kutembea kwa maumivu makali na homa .

    Utibabu (Hutafautiana kidogo baina ya chronic na acute lakini cha msingi ni) :
    1.
    Dawa za kuua vidudu (antibiotics) sikutaji zipi
    2. Dawa za kupunguza maumivu (analgesics)
    3. Upasuaji (APPENDICECTOMY)

    Madhara: Kama ukichelewa kutibiwa appendix inaweza kukosa damu kutokana na kubanwa, kuoza (gangrene) kupasuka, na kueneza uchafu ndani ya tumbo (peritonitis ) ambayo hatari sana.

    Ushauri: kama unadalili za ugonjwa huu ni bora kumuona Daktari mapema kwani kwenye jamii takriban ya 70% huugua ugonjwa huu ambao ukiwahi kutibiwa mapema hauna tatizo kubwa kama ukichelewa.

    Karibu tena.
     
  3. Kilahunja

    Kilahunja JF-Expert Member

    #3
    Jun 8, 2012
    Joined: Dec 19, 2011
    Messages: 1,481
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    chakula chenye michanga pia huleta apendix.
     
  4. salito

    salito JF-Expert Member

    #4
    Jun 8, 2012
    Joined: Dec 29, 2011
    Messages: 1,090
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    mkuu shukran kwa kunielimisha.
     
  5. M

    Mokoyo JF-Expert Member

    #5
    Jun 8, 2012
    Joined: Mar 2, 2010
    Messages: 13,442
    Likes Received: 825
    Trophy Points: 280
    Mkuu nashukuru sana kwa maelezo haya ya kujitosheleza. May God bless you. Amen

     
  6. li sheng

    li sheng Member

    #6
    Jun 9, 2012
    Joined: Sep 11, 2008
    Messages: 47
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wakuu nashkuru kwa kuwa mumeridhika
    Asanteni wote
     
  7. M

    Mwanaweja JF-Expert Member

    #7
    Jun 10, 2012
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 3,577
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    tunashukru wa kuu wa ufafanuzi maana hata mimi nilikuwa nilikuwa natatizo
     
  8. M

    MUNAWAR MKUBWA JF-Expert Member

    #8
    Jan 7, 2016
    Joined: Sep 30, 2015
    Messages: 419
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 60
    Ulitumia dawa gani kupona mkuu?
     
Loading...