Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ugomvi wa mama na baba ni haki kuingilia kama mtoto.???

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Tabutupu, Dec 25, 2010.

  1. Tabutupu

    Tabutupu JF-Expert Member

    #1
    Dec 25, 2010
    Joined: Nov 26, 2010
    Messages: 3,570
    Likes Received: 1,960
    Trophy Points: 280
    [​IMG]

    HABARI WAKUBWA ZANGU. NIMEKUJA HAPA MNISAIDIE INAPOTOKEA BABA NA MAMA WANAGOMBANA, MIMI KAMA MTOTO NARUHUSIWA KUWA REFA??.

    1. JE NI HAKI NIKAINGILIA UGOMVI KATI YA MAMA NA BABA??

    2. SOME TIMES NAJUA KUWA MAMA NDO AMEKOSEA LAKINI SIWEZI MWACHA MZEE AENDELEE KUMWANDAMA MOTHER. NIFANYAJE HAPA NAPO

    3. JE HATA KAMA NIKIINGILIA, NIFANYAJE ILI NISIPENDELEE UPANDE MMOJA UKIZINGATIA KUWA NAMPENDA MAMA KULIKO BABA NA HII IMETOKEA HATA SIJUI KWA NINI.

    NAOMBA MASAADA WENU.
     
  2. Nanren

    Nanren JF-Expert Member

    #2
    Dec 25, 2010
    Joined: May 11, 2009
    Messages: 1,649
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 145
    Ukiingilia, isiwe kupendelea upande wowote hata kama unajua aliyekosea. Wapatanishe halafe waeleze wazi, kuwa next time wanapigana wapiganie chumbani kwao, wewe huitaji kujua.
     
  3. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #3
    Dec 25, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,042
    Likes Received: 15,957
    Trophy Points: 280
    Hapo ni kutumia busara. Unapima kwanza nini chanzo cha ugomvi maana mara nyingi kwenye haya mambo lazima kunakuwaga na underlying reason(s). Sababu inaeza ikawa imeanzia chumbani na ninyi watoto mnachoona ni zile immediate reasons.

    Si vizuri kuelemea upande mmoja lakini pia inategemea na hali ya ugomvi. Pia si vizuri kuingilia ugomvi wa wazazi lakini hilo nalo inategemea.

    Mimi msimamo wangu ni kutokuingilia unless pale inapobidi. Kwa mfano nikiona maisha ya mmoja yako hatarini then I'll step in but will do so gingerly.
     
  4. smati

    smati Senior Member

    #4
    Dec 25, 2010
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 149
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mmm, hii kazi kweli. Busara za kitoto ndoo zinahitajika.
     
  5. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #5
    Dec 25, 2010
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 394
    Trophy Points: 180
    Usiingilie ugomvi wa wazazi labda kama wanagombana mbele yako hadi kufikia hatua ya kutaka kupigana.
    Kama wewe ni mtoto wa kwanza ongea na wazazi wako kwa nyakati tofauti ikiwa lengo lako ni kusuluhisha ila usionekane unapendelea.
    Pole sana.
     
  6. smati

    smati Senior Member

    #6
    Dec 25, 2010
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 149
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    unamaanisha nini unapo sema mbela yako, wakiwa chumbani utaacha waumizane wakati unasikia wanagombana ???
     
  7. s

    shosti JF-Expert Member

    #7
    Dec 25, 2010
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 4,960
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    nimekulia kwenye nyumba ya wazazi wanaogombana kila siku na ndio maana mpaka leo sina mwenza,maana nikiona unyasi tu nashituka
     
  8. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #8
    Dec 25, 2010
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 49,929
    Likes Received: 9,487
    Trophy Points: 280
    Hakuna mtoto (awe bado ni mtoto au hata mtu mzima anayependa kuona wazazi wake wakigombana) kama ni mtu mzima ni lazima uingilie baada ya kupata chanzo cha ugomvi huo toka pande zote husika. Na kwa maoni yangu, ukishajua kiini cha ugomvi ule inabidi kusema ukweli kabisa kama ulivyoufahamu na kama kuna mkosaji ni kumwambia ukweli tu alichokifanya si sawa na pia ujaribu kwa kila hali kuwapatanisha ili baada ya kuzungumza nao ugomvi wao uwe umemalizika.
     
  9. smati

    smati Senior Member

    #9
    Dec 25, 2010
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 149
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    pole sana shosti. Ni mapito lakini mungu atakupa mwema mstaarabu, mpole mnyenyekevu na mcha mungu.
     
  10. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #10
    Dec 25, 2010
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 49,929
    Likes Received: 9,487
    Trophy Points: 280
    Dah! pole sana lakini usikate tamaa ya kuwa na mwenza wa kimaisha na inawezekana kabisa maisha yenu yakawa tofauti na maisha ya wazazi wako. Pole sana.
     
  11. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #11
    Dec 25, 2010
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 49,929
    Likes Received: 9,487
    Trophy Points: 280
    Yule Marvin Gaye aliuwawa na baba yake baada ya kuingilia ugomvi kati ya wazazi wake. Inasemekana Baba wa Marvin Gaye alikuwa na tabia ya kumnyanyasa mkewe na hata kumpiga kitu ambacho kilikuwa kinamkera sana Marvin na hatimaye siku hiyo kuamua kumtetea mama yake na kusababisha kifo chake.

    YouTube - Sexual Healing - Marvin Gaye
     
  12. n

    nakatamtende Member

    #12
    Dec 25, 2010
    Joined: Dec 9, 2010
    Messages: 18
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    unatakiwa kuingilia pale unapoona mambo yanaenda mrama usisite kutoa maamuzi,na uwe shujaa
     
  13. b

    bitimkongwe JF-Expert Member

    #13
    Dec 25, 2010
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 2,971
    Likes Received: 147
    Trophy Points: 160
    This is off point:

    Ugomvi wa Marvin Gaye na baba yake ulikuwa kuhusu wapi birthday ya MG ifanyike siku ya pili yake, baba alitaka nyumbani kwake, mama na mtoto walikuwa wanataka sehemu nyengine.

    Naikumbuka kama leo maana breaking news zilipotoka nilikuwa huko huko majuu.
     
  14. s

    shosti JF-Expert Member

    #14
    Dec 25, 2010
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 4,960
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    huwezi amini baadhi ya niliowapoteza huwa nikiwaangalia baadae nagundua nilipoteza zaidi ya mpenzi
     
  15. s

    shosti JF-Expert Member

    #15
    Dec 25, 2010
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 4,960
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    sidhani maana huwa kuna hali fulani inanipata,mpaka nikija shtuka nishampeteza mtu muhimu sana,mimi mwenyewe ndio huwa najiona kuwa hawastahili kuwa nami maana nitawatoa kwenye mstari,ila ni tatizo nadhani wazazi wangejua wanatengeneza bomu gani kwa watoto zao wangefanya kila namna kuacha ugomvi wa kiloa siku,ndio yashamwagika kaka hayazoleki
     
  16. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #16
    Dec 25, 2010
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    inahitajika uwe na busara ya hali ya juu sana otherwise baadaye kuna uwezekano wa wewe kuchukiwa na upande mmoja. Kuna jamaa mapacha walimtwanga baba yao kisa mama yao alichelewa kurudi home, miaka hiyo ya themanini hakuna vi cellular basi mama kaja saa nne usiku baba kanuna kishenzi anamuuliza ulikuwa wapi mama anasema kachelewa sababu wageni walikuwa wengi kwa kaka yake so asingeweza ondoka mapema bila kuhakikisha wageni wale wameondoka. Mmewe hakuridhika si akamkata mkewe kibao, mama akapiga yowe nakufaaaaa wale twins wakaja walipoambiwa maza kapigwa na dingi duu si wakamvaa dingi eti Baba usitupigie mama yetu, kwanza wewe huyu ni MPENZI WAKO TU, sisi huyu ni MAMA YETU tafadhali tutaKUUWA usituumizie mama yetu hahahahahaha dingi alikoma. Cha msingi ni kuwa muungwana kwa pande zote.
     
  17. Jaluo_Nyeupe

    Jaluo_Nyeupe JF-Expert Member

    #17
    Dec 25, 2010
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 2,133
    Likes Received: 264
    Trophy Points: 180
    shosti unapopata mwenza inabidi ufute mawazo kabisa kwamba ndoa ni kugombana la sivyo utafanya kupita tu na kuondoka kwenye ndoa.
     
  18. 3D.

    3D. JF-Expert Member

    #18
    Dec 25, 2010
    Joined: Sep 7, 2010
    Messages: 1,022
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Pole. Kutokuwa na mwenza pia unajinyima haki yako ya kupendana na mtu. Ukipata mtu mwelewa pendana naye. Ukipendana na mtu, siwezi kuelezea raha yake. Tofauti huwa zinakuwepo, kikubwa ni kujua namna ya ku-handle hizo tofauti.
     
  19. s

    shosti JF-Expert Member

    #19
    Dec 25, 2010
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 4,960
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    kweli kaka ila tatizo ni pale kaugomvi kadogo tu kanapotokea basi kwangu ni kitu kingine kabisa,labda kuna tofauti ya ugomvi kutoka nyumba moja hadi nyingine,kwetu ilikuwa tofauti kidogo unaposhuhudia mtu anapigwa kipigo cha paka mwizi kisa amezima taa kabla mume hajarudi,au amezidisha kunywa vidonge toauti na maagizo ya dr naomba unielewe kidogo hapo
     
  20. M

    Mokoyo JF-Expert Member

    #20
    Dec 25, 2010
    Joined: Mar 2, 2010
    Messages: 13,440
    Likes Received: 823
    Trophy Points: 280
    siwezi kumuona mama anadundwa na baba halafu nikakaa kimya, nitaingilia tu hata kama mila haziruhusu,
     
Loading...