Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ugawaji majimbo wa NEC

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MrFroasty, Jan 26, 2010.

  1. MrFroasty

    MrFroasty JF-Expert Member

    #1
    Jan 26, 2010
    Joined: Jun 23, 2009
    Messages: 680
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Wana JF na wadanganyika kwa ujumla,

    Ningelipenda nikakupeni kidokezo juu ya ugawaji majimbo, mimi binafsi yangu ni mzanzibari na katika historia yetu huko visiwani tushashuhudia ugawaji majimbo mara karibuni 2.

    Mara zote hizo 2 ugawaji majimbo hufanywa na serekali ya iliyoko madarakani kukimbia wapinzani kupata viti kwenye vyombo vya sheria.

    Ningelipenda nanyi musitizame au kuhangaika kwenda mbali duniani, musome historia hiyo ya Zanzibar.Mara ya mwisho tukiachilia mbali huko kwenye historia ya 60's, ni hapo baada ya uchaguzi wa 1995.Serekali ya CCM iligawa majimbo kama ni technique ya kukimbia majimbo au concentration ya wapinzani.

    Kwa hiyo kuweni makini...na ikiwezekana wadanganyika muandamane kupinga suala hili.
     
  2. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #2
    Jan 26, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,183
    Likes Received: 5,424
    Trophy Points: 280
    Hizo ni mbinu za kuongeza namba ya wabunge kutoka kwenye kile chama chao.
     
  3. MwanajamiiOne

    MwanajamiiOne Platinum Member

    #3
    Jan 26, 2010
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 10,479
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Chama hiki ambacho serikali yake iko madarakani kina jali sifa za ushindi katika uchaguzi- kikisikia CCM imeshinda kwa kishindo ndio wanajisikia vizuri hawajali kabisa wameifanyia nini nchi yetu ambayo kwa muda mrefu imekuwa inaitwa changa toka mie nazaliwa.

    Shameon them, what do they take us for?

    Ningependa ingekuwa majimbo yote mapya (kama ilivyo kwa vyama vipya) yasiruhisiwe kuhusika kwenye uchaguzi wa mwaka huu!!
     
  4. MchunguZI

    MchunguZI JF-Expert Member

    #4
    Jan 26, 2010
    Joined: Jun 14, 2008
    Messages: 3,601
    Likes Received: 534
    Trophy Points: 280
    Nadhani iliwahi kuulizwa hapa JF kwamba lengo la kuongeza majimbo ni nini? Nawasikia wakidai ongezeko la watu kuwa kigezo kikubwa, which is illogical.

    China wana wabunge wangapi?
     
  5. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #5
    Jan 26, 2010
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    Hapa Mkullo inamgusa, jamaa hawamtaki kilosa mpaka kaomba amegewe jimbo upande anaona anaweza shinda
     
Loading...