Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ugali wa kwenye makopo

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Enny, Nov 24, 2009.

  1. E

    Enny JF-Expert Member

    #1
    Nov 24, 2009
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 930
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Hamjambo wana JF. Nimekumbuka kuna kipindi nilifanya kazi mazingira ambayo ilikuwa vigumu kupata unga na kusonga ugali bali tuliweza kununua vyakula vingi vya makopo kama nyama, samaki, maharage sasa ikawa vyakula hivyo tunakula na mikate. sasa nikafikiria hivi hamna uwezekano wa kutengeneza ugali wa makopo? Na hiyo ikawa biashara nzuri hasa kwa hapa nchini?
     
  2. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #2
    Nov 24, 2009
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,132
    Likes Received: 5,685
    Trophy Points: 280
    wewe utakuja kula ma**i
     
  3. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #3
    Nov 24, 2009
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 186
    Trophy Points: 160
    Hebu uliza kama Waha wanakula UDAGA.

    Why not? Kama watu wa siku hizi hasa Dar, hawana muda. Kwanza kufukuzia pesa na mwisho kupoteza muda mwingi kwenye foleni. Unaweza ukaanza na kesho ukakuta Bakhresa anakuja na kukupiga kikumbo.

    Law za biashara zitakuambia kama ni biashara nzuri au mbaya. Wao wanasema SUPPLY AND DEMAND. Achana na watu wanaokuja na majibu ya kukatishana tamaa. Mwisho wa siku ni kwamba wewe unauza na wao wananunua. Juzi niliona mashine ya kutengeneza PIZZA. Unalipa na kuchagua Additions zote unazotaka. Unga unachanganywa, nyongeza zinawekwa na pizza inaokwa. Dakika 15 tayari.

    Hao hao wanaokucheka leo, kesho ndiyo watakuwa wateja wako. Ila angalia na uwezekano wa mashine inayosonga ugali..........
    JUST START.
     
  4. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #4
    Nov 24, 2009
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Inawezekana mkuu.

    Haya mawazo yako ni mazuri sana. UGALI WA MAKOPO.
     
  5. mfianchi

    mfianchi JF-Expert Member

    #5
    Nov 24, 2009
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 6,539
    Likes Received: 421
    Trophy Points: 180
    Huko feri ugali unawekwa ndani ya rambo za sh hamsini hamsini then hivyo vilambo vyenye ugali uliosongwa hutumbukizwa ndani ya sufuria yenye maji ya uvuguvugu basi wakati wote ni wa motooo
     
  6. Quemu

    Quemu JF-Expert Member

    #6
    Nov 24, 2009
    Joined: Jun 27, 2007
    Messages: 985
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Very interesting idea!

    Kuwezekana inawezekana. Moja ya ishu kubwa pengine itakuwa jinsi ya kuuhifadhi huo ugali kwenye kopo ili kupunguza uvaaji koti. Vinginevyo robo ya ugali huo itaishia kwenye koti pekee (ambalo haliwezi kulika).
     
  7. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #7
    Nov 24, 2009
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Hiyo biashara lazima itadoda. Thats the way I see it.. :D
     
  8. E

    Enny JF-Expert Member

    #8
    Nov 24, 2009
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 930
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Kwa sehemu ninayofanyia kazi nje ya TZ hamna unga na kila siku piza , burger na chips watu wengi tuliozoea ugali tunahangaika sana. Na mpaka tupo tayari kama tuona mtu ana supply ugali wa kopo tuweze kupasha na kula tu. Hivyo nikafikiria kwa mazingira kama haya lakini siyo kwa mtu ambaye ana nafasi of course
     
  9. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #9
    Nov 24, 2009
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,054
    Likes Received: 14,276
    Trophy Points: 280
    Ugali kuvaa koti.....
    Unanikumbusha mbaali....
     
  10. Pretty

    Pretty JF-Expert Member

    #10
    Nov 24, 2009
    Joined: Mar 19, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Sio ugali wa kopo tu, vile vile kungekuwa na ugali ambao upo frozen unafungwa vizuri kwenye makaratasi ya plastic then mtu akitaka kula ni kuweka tu kwenye microwave kama dk 5 tayari kwa kula.
     
  11. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #11
    Nov 24, 2009
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,054
    Likes Received: 14,276
    Trophy Points: 280

    microwave ni hatari mno kwa afya....
    Utapata cancer.....
     
  12. E

    Enny JF-Expert Member

    #12
    Nov 24, 2009
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 930
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Ndiyo hicho ninafikiria Pretty.
     
  13. Pretty

    Pretty JF-Expert Member

    #13
    Nov 24, 2009
    Joined: Mar 19, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Ulimwengu huu wa sasa kila kitu utaambiwa kibaya, hata hiyo ,laptop/PC unayotumia nayo mbaya.
     
  14. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #14
    Nov 24, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    huo ugali ukauzwe huko huko kwenu ''ulaya,amerika na asia''!sisi tutasonga na kuula ulio fresh
     
  15. paesulta

    paesulta JF-Expert Member

    #15
    Nov 24, 2009
    Joined: Mar 13, 2009
    Messages: 227
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    why not?
    miaka ya nyuma sie tuliokulia mikoani hatukua na unga wa azam,hivyo tulikuwa tunaandaa mahindi wenyewe.unanunua mahindi,unapeleka mashine kukoboa,kisha unayaosha kabla ya kusaga kupata unga.wakati huo ukimwambia mtu kwamba kutakuwa na unga tayari kwa matumizi madukani,atakucheka....
     
  16. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #16
    Nov 24, 2009
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 186
    Trophy Points: 160
    Fresh? Huo unga wenyewe unafahamu ulikotoka? Inawezekana maji ya kulowekea mahindi walinyeshwea kwanza ng'ombe na yaliyobaki ndiyo wakaloweka mahindi.

    Mfuko wenyewe waliotumia kubebea mahindi, jana yake walibebana mzobwe mzobwe na kuutumia kufanya kamchezo ka Wahaya.....

    Kama upo Dar wala usiseme wala FRESH. Fresh tunakula sisi huku vijijini maana Mahindi twalima wenyewe, tunakuja hadi kutengeneza unga na kusonga ugali wa kwenye chungu. Na mbona inakuwa Nswalu na Mchwa.
     
  17. Amoeba

    Amoeba JF-Expert Member

    #17
    Nov 25, 2009
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 3,328
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 0
    Ugali mnaujue nyie?
    ....mkuu testi zali unaweza kuuza, ila mim sigusi! ugali wa kwenye "hotipoti" tu unanikera! ije kuwa kwenye kopo?!!!!!! huo MKATE
     
  18. SHERRIF ARPAIO

    SHERRIF ARPAIO JF-Expert Member

    #18
    Feb 23, 2016
    Joined: Aug 25, 2010
    Messages: 6,380
    Likes Received: 1,155
    Trophy Points: 280
    Ugali wa kopo wapi na wapi?
     
Loading...