Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ufumbuzi wa tatizo la wanafunzi kunyanyaswa na Makonda wa Daladala

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Aalim, Mar 30, 2011.

  1. A

    Aalim Member

    #1
    Mar 30, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 36
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Mimi ni mmoja kati ya watu wanaokerwa sana na tabia za makonda kunyanyasa wanafunzi hasa wa jinsia ya kike. Kuna wakati fulani nilitembelea KENYA na kushangaa kutoliona tatizo hili. Mwanzoni nilidhani shule zote zina mabasi ya wanafunzi lakini nikagundua kuwa ni chache tu zenye mabasi, ila nauli ni sawa kwa wakubwa na wadogo.

    Naona ufumbuzi wa tatizo ni kuweka viwango sawa vya nauli kati ya wakubwa na wadogo kama ilivyo kwenye huduma zingine kama vile vyakula, mavazi, malazi n.k. Tukifanya hivi, naamini wanafunzi watakimbiliwa kama wafalme na kama kutakuwa na unyanyasaji itakuwa ni kwa wakubwa tu ambao wana uwezo wa kujitetea.

    Nawasilisha hoja kwenu wana JF
     
  2. locust60

    locust60 Senior Member

    #2
    Mar 30, 2011
    Joined: Oct 1, 2008
    Messages: 102
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mkuu naona kama vile pendekezo lako limekaa ki maslahi zaidi bila kuangalia hali zetu duni za maisha.Naamini huu utakuwa ufumbuzi wa kufanya watoto wa wasikini wasiende shule kwa kukosa nauli.
    Maoni yangu daladala kutokuwa na konda,yaani gari linakuwa na dereva na mashine ya kutumbukiza pesa au kusoma kadi,hii itakuwa ni suluhu kwa wanafunzi na hata walemavu na wagonjwa.Maana suala kero ya makonda sio kwa kwanafunzi hata kwa watu wazima ulisha kuwa tandika mida ya jioni unataka kwenda tabata kama ni mgonjwa au mlemavu utakubidi utafute utaratibu mwingine.
     
Loading...