Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ufugaji wa Bata Mzinga (Turkeys) unalipa?

Discussion in 'Kilimo, Ufugaji na Uvuvi' started by jinalako, Jun 21, 2011.

  1. j

    jinalako Member

    #1
    Jun 21, 2011
    Joined: Apr 8, 2011
    Messages: 49
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wadau nimekuwa nikijiuliza kuhusu ufugaji wa bata mzinga (turkeys) nasikia wanauzwa bei ghali. Kuna mwenye uzoefu na mradi wa aina hii? Na je soko lake lipo?
     
  2. culboy

    culboy JF-Expert Member

    #2
    Feb 6, 2012
    Joined: Nov 23, 2011
    Messages: 528
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Soko lake ndugu yangu lipo tena kubwa tu kila kukicha mahoteli yanajengwa ivyo inalipa
     
  3. Senior Boss

    Senior Boss JF-Expert Member

    #3
    Feb 6, 2012
    Joined: Aug 19, 2011
    Messages: 3,032
    Likes Received: 1,361
    Trophy Points: 280
    Jaman incase mtu unataka uanze huu mradi inakua vp?? wana JF naomba mtujuze tafadhali.
     
  4. culboy

    culboy JF-Expert Member

    #4
    Feb 15, 2012
    Joined: Nov 23, 2011
    Messages: 528
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Anza na majike wa4 na dume 1
     
  5. M

    Malila JF-Expert Member

    #5
    Feb 15, 2012
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Hebu jaribu kuweka mazingira yanayohitajika kwa mfugaji anayeanza,yaani nini kinahitajika.
     
  6. N

    Nayma New Member

    #6
    Apr 20, 2012
    Joined: Apr 20, 2012
    Messages: 2
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Unalipa ukiwa una nia hasa ya kuwa mfugaji wa bata mzinga. Mimi nilianza na turkey wawili jike na dume. nzao ya kwanza alitaka maya 13 nikamnyang'anya na kuyaweka kwenye incubetor nikamwachia yai moja alalie ili kumpunguzia kihoro maana alikuwa anatafuta mayai yake pale nje alipotaga nikamhamishia ndani ili kumuepusha na kuliwa na wanyama usiku. alitotoa kifafanga chake kimoja nikamnyang'anya mtoto nikamlea pamoja na wale walioanguliwa na mashine.

    Baada ya muda mfupi alitaga tena nzao ya pili mayai 14 nikampokonya yote nikaweka kwenye mashine wakaanguliwa watiti wote nikawalea . kwa vile ni wagumu kuwalea vifaranga wa bata walikufa wawili bila kujua ni nini kimewaua, Nililea watoto hao wakawa wakubwa nikawauza kila mmoja sh elfu hamsini, Nikaendelea na kazi yangu ya kumsaidia mama bata kuangua na kulea yeye ikawa kazi yake kutaga tu , ninapokwambia ninalea vifaranga wengine kumi ambao sitarajii kuwauza kwanza ili nijaze banda zima. Kwa picha baadhi ya poultry mama ninaowalea ili watoto nipeleke shambani niliweka kwenye profile yangu FB. Nemyingwa mhina, utajifunza ninavyijitahidi kuwatunza kwa uangalifu mkubwa, maana kuwakuza turkey chicks ni kazi kidogo kwani wanakufa sana.
     
  7. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #7
    Apr 20, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,766
    Likes Received: 1,875
    Trophy Points: 280
    Mimi ninao kama 50 hivi. Ni kweli wanalipa ukiwa na ''order'' kwa kuwa Wa-TZ wengi hii nyama ni anasa kwao. Nakushauri uatafute mayai yao umpe kuku alalie halafu ukuze vifaranga. USINUNUE wale wa barabarani wako stressed sana na hii huwaathiri sana katika utagaji mayai na kuyatamia. Ila wanakula sana kwa hiyo usiwe bahili
     
  8. M

    Malila JF-Expert Member

    #8
    Apr 20, 2012
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Asante mkuu,
    Je utakubali nikutembelee ili kujifunza zaidi?
     
  9. M

    Malila JF-Expert Member

    #9
    Apr 20, 2012
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Kwa sababu ndio naanza poultry farm, ningependa kuwatembelea wafugaji wa bata hawa ili nijifunze kwa vitendo. Je naweza kutembelea banda lako?
     
  10. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #10
    Apr 20, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    hivi hizi story za kumlisha kifaranga yai moja kila siku kwa muda wa siku 40 ni kweli?
     
  11. N

    Ndigwa Senior Member

    #11
    Jun 11, 2014
    Joined: Feb 11, 2013
    Messages: 138
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Changamoto zake, kama magonjwa, vyakula, n.k. Naomba unijuze tafadhali.
     
  12. John mungo

    John mungo JF-Expert Member

    #12
    Jun 17, 2014
    Joined: Dec 8, 2013
    Messages: 702
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    bahati nzuri waaribif mada hawaja ingia.
    napenda sana ufugaji.
     
  13. Ngamba

    Ngamba JF-Expert Member

    #13
    Oct 3, 2015
    Joined: Jun 6, 2013
    Messages: 651
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    hiii imenikumbusha mbali tulikuwa nanjirani utotoni alikuwa anawafuga kwa wingi sana na alikuwa anauza mayai,
    imeniletea nami kuanza kuwafuka
     
  14. F

    Fahari JF-Expert Member

    #14
    Sep 16, 2016
    Joined: Jun 11, 2014
    Messages: 630
    Likes Received: 275
    Trophy Points: 80
    Soko Lao likoje?(demand) bei zikoje?
     
  15. Dengue

    Dengue JF-Expert Member

    #15
    Sep 21, 2016
    Joined: Dec 4, 2012
    Messages: 1,635
    Likes Received: 350
    Trophy Points: 180
    Ni kweli wanalishwa mayai kwakuwa yana protein nyingi sana. Ila kuhusu idadi ya kula hayo mayai inategemea.
     
  16. Patrickn

    Patrickn JF-Expert Member

    #16
    Sep 22, 2016
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 5,503
    Likes Received: 1,355
    Trophy Points: 280
    Heshima yako mkuu...naweza pata mbegu toka kwako? Kama inawezekana naomba niPM
     
  17. m

    maharage ya ukweni JF-Expert Member

    #17
    Sep 28, 2016
    Joined: Aug 25, 2016
    Messages: 408
    Likes Received: 291
    Trophy Points: 80
    Unajua kweli kulea! Lakini mbona nasikia ulikimbia mke na watoto?
     
Loading...