Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ufisadi wa Unaofanywa katika Jumuiya ya Wanyamapori ya Burunge, Manyara

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Wambugani, Apr 23, 2012.

  1. Wambugani

    Wambugani JF-Expert Member

    #1
    Apr 23, 2012
    Joined: Dec 8, 2007
    Messages: 1,712
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Kama inavyofahamika Serikali yetu tukufu ilianzisha jumuiya za hifadhi ya wanyama pori ili kudumisha uhifadhi wa maliasili na kunufaisha wakazi waliopo katika maeneo hayo lakini mimi kama mwanakijiji wa Kakoi nimesikitishwa na hujuma zinazofanywa na viongozi wa wanyama pori wa Wilaya ya Babati na Kamati Tendaji.
    Masikitiko ni kwamba kuna ukiukwaji na hujuma katika mambo mbalimbali kama ifuatavyo:-

    1. Mwaka jana gari chakavu lilinunuliwa kinyemela kwa Shs. Milioni 40 pasipo kufuata sheria ya ununuzi ya umma na kisha jumuiya ikatoa tena zaidi ya Shs. Milioni 16 kwa ajili ya matengenezo ya gari hilo na hadi leo halijaingia barabarani na wala halijulikani ilipo. Kwa kiasi hich cha Shs. Milioni 56 zilizotolewa ingewezekana kununuliwa magari kama Toyota Prado matatu mapya au zaidi.

    2. Kuna hoteli ya watalii iliyopo Kijijini Kakoi inayomilikiwa na Bwana Sheni a.k.a Muhsin Abdallah, Mjumbe wa NEC – CCM (M) Kigoma inalaza wageni pasipo lulipa ushuru kwa jumuiya hiyo. Ninahisi huyo mmiliki wa hoteli analindwa na viongozi wa wilaya au wa jumuiya kama siyo ngazi ya taifa. Tunafahamu Bwana Sheni aliwapeleka viongozi wa vijiji vyetu kwa ndege hadi katika hoteli yake iliyopo Kigoma. Je, hiyo siyo rushwa ya wazi?

    3. Kumekuwa na matumizi makubwa ya viongozi kwa kujilipia posho mbalimbali na kuwalipa Mawakili kwa kesi ambazo zingeendeshwa na Wakili wa Serikali.

    4. Afisa WanyamaPori wa Wilaya kuchukua fedha kutoka Jumuiya pasipo utaratibu wo wote na kufanya uchaguzi ili Kamati ya Utendaji iliyoidhinisha ufisadi ichukue uongozi.

    Mwenyekiti wa Bodi ya Ushauri wa Wilaya ambaye ni DC, Dk. Ian Langiboli na Idara ya Wanyamapori wamekaa kimya bila kuchukua hatua yo yote dhidi ya ufisadi huo.

    CHANZO: Burunge WMA
     
  2. A

    Antar bin Shaddad JF-Expert Member

    #2
    Apr 24, 2012
    Joined: Oct 11, 2010
    Messages: 202
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kaka unapatikanaje maana huko kwetu
     
  3. Wambugani

    Wambugani JF-Expert Member

    #3
    Jun 15, 2012
    Joined: Dec 8, 2007
    Messages: 1,712
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Ufike huko Burunge utashuhudia hayo madudu.
     
  4. m

    massai JF-Expert Member

    #4
    Jun 15, 2012
    Joined: May 2, 2011
    Messages: 655
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Dawa ya haya majizi iko inachemka na mpaka ifikapo '15 itakua imeshaiva.tutataifisha na kuwatoza kodi zote walizo kwepa na jela wataenda
     
  5. Wambugani

    Wambugani JF-Expert Member

    #5
    Nov 30, 2012
    Joined: Dec 8, 2007
    Messages: 1,712
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Huu ufisadi Kagasheki unaujua?
     
  6. M

    Mtoto wa tembo Senior Member

    #6
    Nov 30, 2012
    Joined: Oct 4, 2012
    Messages: 198
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nimegundua kagasheki ni mropokaji tu na wala sio mfuatiliaji.amekua mtu wa matamko na mikwara.kama hizo z a wakubwa zake hawezi gusa kabisa.HAKUNA MSAFI SISIEMU YOTE MAJIZI TU.
     
  7. Z

    Zungu Pule JF-Expert Member

    #7
    Apr 26, 2016
    Joined: Mar 7, 2008
    Messages: 1,550
    Likes Received: 167
    Trophy Points: 160
    Ndugu nitakupataje?

    Nahitaji kufahamu zaidi kuhusu mambo uliyoandika hapa (for research purpose). Tafadhali ni PM.
     
  8. Z

    Zungu Pule JF-Expert Member

    #8
    Apr 26, 2016
    Joined: Mar 7, 2008
    Messages: 1,550
    Likes Received: 167
    Trophy Points: 160
    Ndugu nitakupataje?

    Nahitaji kufahamu zaidi kuhusu mambo uliyoandika hapa (for research purpose). Tafadhali ni PM.
     
  9. Wambugani

    Wambugani JF-Expert Member

    #9
    May 1, 2016
    Joined: Dec 8, 2007
    Messages: 1,712
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Fuatilia kutoka ofisi ya Jumuiya ipo Kijiji cha Mwada, Wilaya ya Babati.
     
  10. BAFA

    BAFA JF-Expert Member

    #10
    May 1, 2016
    Joined: Jul 19, 2011
    Messages: 1,675
    Likes Received: 1,066
    Trophy Points: 280
    Fitina ndio mwendo wa Siku hzii
     
  11. lancanshire

    lancanshire JF-Expert Member

    #11
    May 1, 2016
    Joined: Sep 20, 2014
    Messages: 10,250
    Likes Received: 3,779
    Trophy Points: 280
    Umeiandika kimbeya na kimajungu Sana. Milioni 56 Prado 3 au zaidi una malaria wewe.
     
Loading...