Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ufisadi wa Kutisha kuelekea bajeti ya serikali 2011/2012

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by mopaozi, Jun 7, 2011.

  1. mopaozi

    mopaozi JF-Expert Member

    #1
    Jun 7, 2011
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 3,070
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Wakuu nawajulisha kuwa kuna ufisadi unaoendelea katika wizara, idara na taasisi zote za serikali katika kipindi hiki cha kuelekea bajeti tajwa kwa kisingizio cha kumalizia mafungu ya 2010/2011!

    Yaani kuna semina mbuzi zimeanzishwa, kuna safari watu wanapeana ili kupata posho (per diem). Mi hapa nimeunganishwa kwenye semina haina kichwa wala miguu kuna posho zinagawiwa hadi nasikia uchungu.

    Kama hali ndiyo hii basi watz wataendelea kuwa katika hali ngumu ya maisha. Kwanini haya mafungu yaliyobaki yasiunganishwe yote yakapelekwa kwenye shughuli za maendeleo kama kweli tuna nia ya dhati ya kuwasaidia watz badala ya kuendekeza ukware wetu!!!
     
  2. fredmlay

    fredmlay JF-Expert Member

    #2
    Jun 7, 2011
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 1,847
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Pole ndugu na asante kwa kutujuza ila kwa taarifa yako bila magamba kuwa nje ya ring hakuna linaloweza kufanyika
     
  3. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #3
    Jun 7, 2011
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,085
    Likes Received: 231
    Trophy Points: 160
    Sio huko tu, huku Arusha kuna tasisi moja ya uma wanapeana per diem za kufa mtu, eti wameandaa semina ya kufundishwa jinsi ya ku log in and kulog out kwenye mtandao wa internet.

    Cheki hiyo
     
  4. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #4
    Jun 7, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    ile ni budget ama utumbo? eti 10 bilions makarabati ya ikulu wkt maendeleo 2 bilions ndio zimetengwa, hovyo sana!
     
  5. mopaozi

    mopaozi JF-Expert Member

    #5
    Jun 7, 2011
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 3,070
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Semina yetu tumeambiwa ni elekezi lakini sioni cha maana.

    Humu walimu ni mabosi wetu wanalipwa perdiem kubwa, honoraria Tsh 500,000 kwa siku; ni semina ya siku tano. Pia wapo na wahudumu wa kubeba mafaili ambao nao wanalipwa pia. Wao hata sielewi wanachofanya, wanazurura tu kwenye korido hakuna kazi wanayofanya tisa kumi wawezeshaji wakiingia ni stori nyingi hamna jipya wanalotueleza sijui waliiandalia nini hii semina!!!
     
  6. RedDevil

    RedDevil JF-Expert Member

    #6
    Jun 8, 2011
    Joined: Apr 30, 2009
    Messages: 1,893
    Likes Received: 299
    Trophy Points: 180
    Ahsante kwa kujua hilo na kupata ujasiri wa kuyasema mkuu!

    Nchi hii hadi tuache hizi tabia za ujanja ujanja, wizi wizi, mkato mkato kuwa tajiri ni rahisi huku ukidiriki hata kuua watu wengi kwa kukwepa kulipa kodi au kuwanyima watu wengine fursa za kupata hata dawa za kutibu maradhi kama malaria, utapia mlo nk.

    Idara nyingi za serikali, wafanya kazi wake choka mbaya bila huo wizi wizi nadhani wangekuwa walishaasha kazi na kutafuta njia mbadala. Na hata hiyo mishahara ingekuwa inaridhisha. Kwa sasa kuwabadili hao watumishi wa umma ni ngumu, njia rahisi ni kuendelea kupiga kelele na kujipanga kuwamwaga CCM hapo 2015.
     
  7. Ndumbayeye

    Ndumbayeye JF-Expert Member

    #7
    Jun 8, 2011
    Joined: Jan 31, 2009
    Messages: 3,892
    Likes Received: 438
    Trophy Points: 180
    wivu wa kike
     
  8. Kobello

    Kobello JF-Expert Member

    #8
    Jun 8, 2011
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 5,153
    Likes Received: 186
    Trophy Points: 160
    Mkuu waambie waliokuunganishia kwamba hii si haki kwa watanzania, jaribu kuripoti takururu.
     
  9. p

    punainen-red JF-Expert Member

    #9
    Jun 8, 2011
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 1,735
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Usishangae kuna wajuaji humu watakwambia ususe!! Ha ha haaa!
     
  10. Avatar

    Avatar JF Gold Member

    #10
    Jun 8, 2011
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 674
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    We una matatizo... Wivu uko wapi sasa!?
     
  11. C

    CHESEA INGINE Senior Member

    #11
    Jun 8, 2011
    Joined: Nov 7, 2010
    Messages: 180
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    duh! Hii ni kiboko!
     
  12. Mlachake

    Mlachake JF-Expert Member

    #12
    Jun 8, 2011
    Joined: Oct 13, 2009
    Messages: 2,592
    Likes Received: 166
    Trophy Points: 160
    ? ? ? hii ya mwaka jombaa
     
  13. Mkiliman

    Mkiliman JF-Expert Member

    #13
    Jun 8, 2011
    Joined: Jun 8, 2011
    Messages: 946
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 35
    Wamezoea kusubiri hadi bajeti nyingine ya mwaka wa fedha ili waendelee kula fedha za umma, hivyo nakubaliana na mawazo yako mhe., na katika hali ya kawaida wananchi wa hali ya chini hawawezi kujua namna viongozi wa serikali jinsi wanavyoiba fedha hizo hasa wakati wa bajeti mpya inapoenda kusomwa......
     
  14. Mwangaza

    Mwangaza Senior Member

    #14
    Jun 8, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 198
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ahsante kwa dodoso mkuu,

    Kama vip tuwekee kaushaidi hata ka barua ka mwaliko ili utilikomalie vizuri vizuri.
     
  15. Mkiliman

    Mkiliman JF-Expert Member

    #15
    Jun 8, 2011
    Joined: Jun 8, 2011
    Messages: 946
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 35
    sasa kazi yetu kuibana serikali inaonekana na finyu sana kwasababu ya ufahamu wetu mdogo hasa wa masuala ya fedha, labda wachache wenye kuelewa zaidi watusaidie katka kutetea na kukemea hali hii.
     
Loading...