Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ufisadi unaota mizizi Wizara ya Ulinzi!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by The Fixer, Apr 1, 2008.

  1. The Fixer

    The Fixer JF-Expert Member

    #1
    Apr 1, 2008
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 1,362
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Ndugu zangu Wana JF!

    Ufisadi ndio unayoifanya hii Tanzania isiwe nchi ya Asali na Maziwa kama ambavyo tumekuwa tukiahidiwa kuifika na wanasiasa wetu Uchwara wa Tanzania, Nisema hivyo kwasababu uwezo wa kuifanya hili litamalaki upo ndani ya Rais wetu na viongozi katika nyanja mbalimbali lakini hawataki kuwa Wasafi!

    Nikitoa mifano kidogo tu ya Wizara ya Ulinzi na Vikosi vyake kwa ujumla ndiko kulikojaa rushwa utadhani ni haramu kutokula hiyo rushwa;

    Zabuni; Hiki ni kitengo ambacho kimejaa Ufisadi mi nadhani kuliko hata huko BOT ama inawazidi hao wa EPA pia, Wanatoa vibali kwa Wazabuni ya ana yoyote ili kwenda kutoa huduma mbalimbali za kijamii hasa kwenye makambi yetu ndio wanaangusha heshima ya jeshi, Yule ambaye hatoi rushwa mbele hapati kibali ila yule ambaye anatoa rushwa ndio anabebwa na Askari maafisa pale makao makuu na hata Wizarani,

    Tenda ya kufungua maduka (Army Shops) katika majeshi wamepewa Wahindi, Huyu Mhindi anaitwa Mr Sadru huyu ndiye Tajiri anayeendesha na ile Supermarket pale Mwl Nyerer Int. Aiport. Huyu mzee anayo fedha ya kuhonga ya kutosha sana hawa Wanajeshi wetu na sisi kama watanzania hatukatai wawekezaji ila sasa kwahuyu Mzee anawaleta Wahindi wenzake kufanya hata kazi za Store ambazo watanzania wanaweza kuzifanya na Mbaya zaidi namna anavyowaingiza hapa nchini ni ndio kuna harufu mbaya kabisa kwani huyu Mhindi amewanunua Maafisa wa Uhamiaji kiasi kwamba inatia shaka sana na wanaingia nchini kwa visa ya matembezi lakini ndio inakuwa imetoka hiyo (Alafu wakati wa sikukuu za X- MASS huwa wanafungiwa zawadi kidede) na Halafu mfumo wa kazi katika zile Army supermarket za ajira sio nzuri ni wakibaguzi sana na hata malipo yake hayaridhishi kwa hasa Wazawa!

    Malalamiko kama haya yamewahi kupelekwa makao makuu ya jeshi lakini wahusika wakija pale Dukani na wakionekana wana harufu yoyote ya kufanya uchunguzi wowote hufungashiwa mambo kibao kwani hadi Cement mtu mmoja anapewa hadi mifuku 50 Free of charge na Walipokuja kipindi flani pale Jeshini (Twalipo camp) mkabala na Saba saba Ground Trade fair ndio lilipo Duka hili pale utamkuta Mhindi mmoja anaitwa Mr Rafik, Huyu jamaa anatukana hadi Askari wa vyeo vya chini na Askari wakipeleka malalamiko ngazi za juu wanakuta Maafisa wao wameshanunuliwa siku nyingi kwa Fenicha hadi Magodoro na Friji za kichina ili kuwa nyamazisha.

    Kila kitu kina mikataba ila sasa Jamaa wakitaka kusaini mikataba mipya mwanzoni hadi Askari utawasikia tu wanawasubiri kunako mkataba mpya utakapo sainiwa ila wakati ukifika.....Thubutu....Jamaa wanapitishwa kama kawaida na baada ya hapo haitapita hata week utaona Jamaa wanakuja na gari la jeshi na kupigiwa shopping ya nguvu kuanzia Vyakula hadi Bulb (Energy saver)

    Sisi kilio chetu ni kwa hawa Mawaziri wetu wapya waliopewa Wizara hii , Haya niliyoyaainisha hapo juu ni kwa upande mmoja tu wa Maduka ila kama Nikijaaliwa nafasi tena, Ntakuja kuwapa katika upande mwingine wa shilingi hasa manunuzi kamili ya Jeshini !

    Kama Mwinyi (Waziri) ataweza kuyadhibiti haya mambo tunamuombea heri sana manake hali ni mbaya kuliko maelezo!
     
  2. The Fixer

    The Fixer JF-Expert Member

    #2
    Apr 1, 2008
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 1,362
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135

    Wasio pajua pale Mgulani ( Twalipo camp )waende tu wasiogope
    kuna bidhaa za bei nzuri tu hadi redio ila zimeandikwa Made in China !
     
  3. Kite Munganga

    Kite Munganga JF-Expert Member

    #3
    Apr 1, 2008
    Joined: Nov 19, 2006
    Messages: 1,297
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Mhhh Mheshimiwa kwani maduka hayo yalianzishwa Mwaka gani, na nani alikuwa Waziri mkuu na nani alikuwa waziri wa ulinzi, pia ni vizuri kujua tenda kubwa za jeshi kama hiyo hupitishwa na Wanabodi kina nani na kwa mtiririko upi. labda tuanzie hapo kwanza
     
  4. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #4
    Aug 19, 2009
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    Huseni Mwinyi...jamaa mbona kimya sana yule?
     
  5. P

    Phillemon Mikael JF Gold Member

    #5
    Aug 19, 2009
    Joined: Nov 5, 2006
    Messages: 7,713
    Likes Received: 971
    Trophy Points: 280
    ....

    waziri wa ulinzi alikuwa kinana chini ya muheshimiwa rais mwinyi..enzi hizo..
     
  6. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #6
    Aug 19, 2009
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    Nimewahi kulia sana na madukani ya airport mkasema najifanya napanda sana ndege. Kuna watu haya kiswahili hawajui eti ndiyo wanauza pale. Nikashangaa kwa nini. Kuja hapa mkasema maneno kibao haya mengine hayo.
     
  7. M

    Magezi JF-Expert Member

    #7
    Aug 19, 2009
    Joined: Oct 26, 2008
    Messages: 2,733
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    CCM hiyo bwana wala hakuna cha kufanya ni chukua chako mapema
     
  8. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #8
    Aug 19, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    Nani aliwaambia kuwa Jeshi la Wananchi ni bado la "wananchi"?
     
  9. M

    Magezi JF-Expert Member

    #9
    Aug 19, 2009
    Joined: Oct 26, 2008
    Messages: 2,733
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135

    Mimi navyojua jeshi la ulinzi la wananchi alikufa nalo Nyerere, hivi sasa kuna jeshi la chama cha mapinduzi kwa kifupi CCMPDF yaani "CCM Peoples Defence Forces"
     
  10. M

    Magezi JF-Expert Member

    #10
    Aug 19, 2009
    Joined: Oct 26, 2008
    Messages: 2,733
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Hujui? anavizia kuchukua nchi 2015!!
     
  11. C

    Chief JF-Expert Member

    #11
    Aug 20, 2009
    Joined: Jun 5, 2006
    Messages: 1,318
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 145
    GT kwa kuibua threads za zamani ni kiboko:)
     
  12. Semilong

    Semilong JF-Expert Member

    #12
    Aug 20, 2009
    Joined: Mar 5, 2009
    Messages: 1,697
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    unaweza kupata wazimu yani kila kitu kiko ovyo ovyo....
     
  13. Kite Munganga

    Kite Munganga JF-Expert Member

    #13
    Aug 21, 2009
    Joined: Nov 19, 2006
    Messages: 1,297
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Nasikia gorofani hamna wapangaji ndio maana kimya sana kama kweli hawamuonei mtoto wa watu!
     
  14. MchunguZI

    MchunguZI JF-Expert Member

    #14
    Aug 21, 2009
    Joined: Jun 14, 2008
    Messages: 3,601
    Likes Received: 534
    Trophy Points: 280
    Anajaribu kujifanya 'wa Busara' ili badaye propaganda za CCM zimpe Sura ya baba apate Urais.

    But, anyhow. Jeshi sasa hivi linaachiwa makusudi ikiwa kama rushwa toka serikalini. Wanyamaze wasiwasumbue wakuu wa nchi.

    Je, wajua hata terminal benefits zao sasa hivi zimewekwa sawa sawa? Na hivi karibuni Rais aliongeza muda wa kustaafu kwa kila rank ya kijeshi, eti zawadi yake kwa jeshi?
     
Loading...