Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ufisadi umeshusha hadhi ya nchi-Wasomi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Rutashubanyuma, Feb 4, 2011.

  1. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #1
    Feb 4, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,381
    Likes Received: 490
    Trophy Points: 180
    Ufisadi umeshusha hadhi ya nchi-Wasomi


    *Matabaka sasa yatishia mustakabali wa taifa
    *Kongamano kuhusu suala hilo kufanyika kesho


    Na Tumaini Makene

    UFISADI unaoendelea kuigubika Tanzania, kama vile wizi wa mabilioni ya umma, uporaji wa rasilimali, kukosekana kwa uzalendo, mauaji,kuporomoka k w a
    k i w a n g o c h a e l i m u ,kukosekana kwa dira na mwafaka wa kitaifa, zimelipotezea taifa heshima iliyokuwepo kabla ya kuzuka kwa mambo hayo.Imeelezwa pia kuwa juu maovu hayo yanayolizunguka taifa kwa sasa, kubwa jingine lililopo linalotishia mustakabali wa mtangamano wa kijamii,ni kujengeka kwa matabaka, ambapo kumekuwa na kasi ya tabaka la wenye nacho kufaidika kwa kunyonya na kupora tabaka la wasio nacho.

    Kutokana na nchi kuwa katika utata huu , Watanzania wametakiwa kutafakari kwa kina Azimio la Arusha, ambalo liliweka misingi ya ubinadamu na uzalendo kwa taifa, ili waweze kufahamu walipojikwaa na kuona jinsi ya kujikwamua.

    Hayo yamo katika sehemu ya taarifa iliyotumwa kwa vyombo vya habari na Chama Cha Sauti ya Vijana Tanzania (SAVITA) ya Chuo Kikuu Dar es Salaam (UDSM) kuhusu kongamano la kujadili maadhimisho ya miaka 44 ya Azimio la Arusha, litakalofanyika chuoni hapo, kesho Februari 5. Taarifa hiyo iliyosainiwa na Mwenyekiti wa SAVITA-UDSM, Bw. Sabatho Nyamsenda, ilisema kuwa kaulimbiu ya kongamano hilo itakuwa ni “Tafakuri ya kina juu ya Azimio la Arusha. Je, lina nafasi gani katika Mjadala wa Katiba Mpya?”

    Alisema kuwa kongamano h i l o l i t a a n z a k w a m a d a itakayowasilishwa na Prof. Issa Shivji (Profesa wa Kigoda cha Taaluma cha Mwalimu Nyerere, UDSM), itakayofuatiwa na mjadala wa washiriki chini ya uenyekiti wa Bw. Bashiru Ally ambaye ni mhadhiri msaidizi katika Idara ya Sayansi ya Siasa na Utawala, hapo UDSM.

    Katika taarifa yake hiyo, Bw. Nyamsenda alisema kuwa washiriki wa kongamano hilo, hususan vijana, watapata fursa ya kujifunza na kujadili kwa kina maudhui ya Azimio la Arusha,na kutafakari iwapo kuna haja ya kuyatumia katika mjadala wa katiba mpya.“Ni matumaini yetu kuwa,mbali na kujenga ari ya tafakuri tunduizi miongoni mwa washiriki, kongamano hili litakuwa chachu kuzalisha vijana wazalendo, wenye kujiamini, wapigania usawa,wenye uchungu na rasilimali za nchi yao na wanaotumia elimu yao kufanya kazi kwa bidii na maarifa kwa manufaa ya watanzania wanyonge. “Kwa nini maadhimisho ya Azimio la Arusha? Ni haki yetu ya kihistoria kufanya maadhimisho haya. Lakini kubwa zaidi ni kwamba hali tuliyo nayo sasa haitoi matumaini juu ya mustakabali wetu kama taifa.

    Zamani ulikuwa ukitaja Tanzania taswira inayojengeka ni udugu, utu, uwajibikaji na utulivu. “Pamoja na umaskini wetu, azimio liliwafanya Watanzania waishi kwa matumaini. Ni matumaini hayo yaliyojenga amani na mshikamano miongoni mwetu,” ilisema sehemu ya taarifa hiyo na kuongeza; “Leo hii utajapo Tanzania ghafla unakutana na kashfa za wizi wa mabilioni ya wanyonge, uporaji wa rasilimali, kukosekana kwa uzalendo, mauaji, kuporomoka k w a k i w a n g o c h a e l i m u , kukosekana kwa dira na mwafaka wa kitaifa, n.k. Kubwa zaidi ni kujengeka kwa matabaka; tabaka la wenye nacho likifaidika kwa kunyonya na kupora tabaka la wasio nacho. “Hata sisi tunaosoma hatuoneshi dalili njema juu ya mustakabali wa taifa letu. Wengi tumetawaliwa na tamaa za kujilimbikizia mali
    na kuishi maisha ya anasa za kitajiri na ubinafsi pindi tu tupatapo nafasi. Wengi tunaapa kufanikisha dhamira zetu hata kama itatulazimu kuuza nchi yetu,achilia mbali utu wetu.

    SAVITA katika taarifa yake iliongeza kuwa Watanzania wanapoingia katika mchakato wa kuandika katiba mpya hawana budi kujitazama upya kwa kuangalia wapi walipojikwaa ambapo mengi ya matatizo yanayosumbua taifa sasa, hayahusiani na umasikini wa kipato.“Je, tatizo ni nini? Ni wazi kuwa, kwa kulitafakari kwa kina Azimio la Arusha, tutafahamu ni
    wapi tulipojikwaa na kuona jinsi ya kujikwamua,” ilisema taarifa hiyo.

    Mara kwa mara, wanazuoni wa UDSM wamekuwa wakifanya makongamano juu ya umuhimu wa Watanzania kulijadili na
    kulifanyia tafakari ya kina Azimio la Arusha ambalo lilizaliwa Februari 5 mwaka 1967, ambalo pamoja na mambo mengine liliweka misingi ya kitaifa pamoja na miiko ya uongozi. Katika azimio hilo, ambalo
    limebaki kuwa moja ya alama zisizofutika za uongozi makini, uliojali maendeleo ya watu za Hayati Baba wa Taifa Mwalimu Nyerere, liliweka dira ya taifa, likielezea kuwa Tanzania itakuwa ni nchi ya Ujamaa na Kujitegemea,huku uongozi ukielezwa kuwa ni dhamana.

    Mwaka huu mjadala juu ya Azimio la Arusha unafanyika huku nchi ikiwa imegubikwa na hoja za ufisadi mbalimbali,ambazo zimekuwa zikionesha dhahiri kumomonyoka kwa maadili miongoni mwa jamii,hususan viongozi wanaopaswa
    kuwa watumishi wa umma.

    Mjadala huo unafanyika wakati nchi ikiwa katika mjadala mzito wa sakata la Kampuni ya Dowans, ambayo baadhi ya wasomi wa UDSM juzi walisema kuwa ni sehemu ndogo ya familia kubwa ya ufisadi iliyoenea katika sekta mbalimbali nchini katika sura tofauti tofauti kama vile mikataba mibovu, ubinafsishaji hovyo wa mali ya umma, na migogoro ya ardhi kati ya wawekezaji na wananchi wanyonge Walisema kuwa ‘familia ya ufisadi’ hiyo inaliangamiza taifa na kutishia mstakabali wake,ambapo walionya kama hatuastahili hazitachukuliwa kwa kuangalia chanzo cha matatizo yaliyoifikisha nchi hapo ilipo,kuna hatari ya kufuata mkondo
    wa Tunisia, Misri, Algeria, Yemen na Jordan.Katika mijadala juu ya Azimiola Arusha, kumekuwa kukiibuka
    hoja mbalimbali kuwa ni vyema taifa likafikiria namna ya kulifanyia kazi kulingana na muktadha wa wakati huu,hasa kwa kuangalia misingi ya utu, ubinadamu, uzalendo na miiko ya uongozi, huku ikielezwa kuwa “Azimio la Arusha liliwajali wanyonge.”

    [​IMG]


    1 Maoni:

    [​IMG]
    Anonymous said... Wakitembelea nchi za wenzao zenye utawala bora na maadili utaona wanacheka kama mazuzu bila kuona aibu ya uchafu wa ufisadi uliojaa nchini kwao.

    Kuporomoka kwa maadili kunatokana hasa na mafisadi yaliyojaa katika halmashauri kuu ya chama tawala ambayo yanaitafuna hii nchi kama saratani. Ndiyo maana utaona halmashauri kuu iliidhinisha ulipaji wa Dowans kabla wabunge wa chama hicho hicho kukataa. Hii si nchi yenye mafisadi tena bali ni mafisadi wenye nchi! Kwa hali hii twaelekea kubaya sana.

    February 3, 2011 9:10 PM
     
  2. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #2
    Feb 4, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,381
    Likes Received: 490
    Trophy Points: 180
    PHP:
    Ufisadi umeshusha  hadhi ya nchi-Wasomi 
     
     
     
    *Matabaka sasa yatishia mustakabali wa taifa 
    *Kongamano kuhusu suala hilo kufanyika kesho 
    Kinachotakiwa kufuatwa ni maandamano nchi nzima kumshinikiza JK na serikali yake ya kifisadi kuachia ngazi na uchaguzi mkuu ufanyike........hata katiba mpya hatuna imani nao kuwa hawataichakachua kama walivyochakachua kubakli madarakani.................
     
Loading...