Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ufisadi Umekithiri CBE

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by OgwaluMapesa, May 24, 2008.

  1. O

    OgwaluMapesa JF-Expert Member

    #1
    May 24, 2008
    Joined: May 24, 2008
    Messages: 10,949
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Uongozi wa chuo cha biashara umefanya ufisadi wa zaidi ya shillingi bill 2.5
    ambapo ni jumla ya TUITION FEES za wanachuo 400, kwa miaka mitatu 3 Ambapo kila mmoja alipaswa kulipiwa sh/=1,200,000, ikiwa ni Tuition fees
    Mwaka 2005, wizara ya viwanda na Biashara iliwapa wanachuo zaidi ya 400, udhamini wa Tuition fee, Pasipo malazi,Stationery nk, kutokana na kutopata udhamini kamili kutoka wizara husika wanachuo walilazimika kuomba mkopo kwenye bodi ya mikopo (Higher Education loan Board),ili wapate fedha za kujikimu Malazi ,stationery nk..!!
    Cha kushangaza bila kufahamu Bodi ya Mikopo ilitoa tena udhamini na kusababisha kukawa na Double payment,
    Hivyo Basi wanafunzi walivyouomba uongozi wa chuo urudishe fedha bodi ya mikopo ambazo zilitolewa na bodi kimakosa wakati tayari wizara imeisha toa udhamini,
    Uongozi huo ukiongozwa na mkuu wa chuo mpya wa CBE-Dar-es-salaam Dk.lugoe,Makamu Mr. hemed,na Mr.Kiputiputi wa tawi la Dodoma,walikataa kurudisha fedha hizo, na wanafunzi waliomba ikiwa imeshindikana kurudisha basi mwanafunzi anapoendelea pale chuoni kwa level nyingine ya post graduate. wasome bure kwani zile fedha zitafidia
    lakini bado uongozi huo haukukubaliana na hilo,hivyo basi wanachuo wanaiomba serikali iingilie kati ili kukomesha ufisadi huo wa waziwazi na kuchukua hatua kali kwa wahusika,.KWA MAANA FEDHA HIZO ZITALIPWA NA WANACHUO HAO
     
  2. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #2
    May 24, 2008
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    Haya yanatokea Tanzana hii hii na utawala bora ? Kiburi cha hawa watu kinatoka wapi ? Au madi haya ni feki ?
     
  3. Azimio Jipya

    Azimio Jipya JF-Expert Member

    #3
    May 25, 2008
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 3,369
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Inaonekana kuna tatizo la msingi hapo chuoni!
     
  4. C

    Chuma JF-Expert Member

    #4
    May 26, 2008
    Joined: Dec 25, 2006
    Messages: 1,330
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Binafsi naona Bodi ya Mikopo wazembe wa Hali ya Juu? kwanini wanafanya upuuzi wa namna Hii? au hawafuatiliii? Kazi yao nini pale? au wanampango wa kugawana na viongozi wa CBE? 2.5 billion its not a JOKE wakati mchele, unga, sembe vyote Juu?

    kama hili DAI ni la Kweli, Tunaomba Wazir anaehusika AWASIMAMISHE KAZI AU AWAFUKUZE KWA UZEMBE HUU?...huu ni UZEMBE. wa Hali ya JUU...
    Yaani Bongo mtu kazi haifanyi ipasavyo, ukifika muda huyoooo ktk CLUB ya POmbe!!!!
     
  5. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #5
    May 26, 2008
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    bodi ya mikopo kumepita uzembe, pamoja na hicho chuo kinanukia ufisadi.

    hivi malipo ya wanafunzi wote hao, iwe ni mali ya chuo bila ya msingi wowote?
     
  6. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #6
    May 26, 2008
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    [​IMG]
     
Loading...