Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ufisadi tena: EWURA walipandisha bei ya mafuta kufidia chaguzi za CCM!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mwikimbi, Oct 2, 2012.

  1. M

    Mwikimbi JF-Expert Member

    #1
    Oct 2, 2012
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,728
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    ukweli utabaki kuwa ukweli!

    ni wazi kuwa kada wa ccm haruna masebu, ambaye ni mkurugenzi wa ewura yuko kazini kisawa sawa, masebu ambaye akiwa mkufunzi wa chuo cha ardhi wakati ule, alikuwa pia ndiye katibu wa ccm tawi la chuo cha ardhi na swahiba mkuu wa lowasa. lowasa alivyochaguliwa mara ya kwanza kuwa waziri wa ardhi, jambo la kwanza lilikuwa ni kumteua masebu kuwa mkurugenzi mkuu wa national housing, baadaye PSRC na sasa EWURA.

    wiki mbili zilizopita ewura ilitangaza ongezeko la bei ya mafuta kwa kiasi kikubwa, ongezeko hilo lilikuwa ni makubaliano kati ya mtu huyu na makampuni makubwa ya kifisadi ya mafuta na mkumbuke kuwa chaguzi za ccm nazo zilianza wiki mbili zilizopita. makampuni hayo yalikuwa yanatoa kama shs 100/- kwa kila lita ya mafuta hayo kufidia au kugharamia chaguzi za ccm

    chaguzi za ccm zinakaribia kumalizika, na kwa kuwa ewura wanaogopa kuumbuka, leo wametangaza kushusha bei za mafuta karibia na ile bei iliyokuwepo kabla ya kupandisha kupata fedha za kufidia chaguzi za ccm.

    ewura waje hapa wakane taarifa hii, nitawapa data toka yanakoagizwa mafuta , na hali ya mafuta nchi jirani za soko la pamoja la afrika mashariki.

    ni vema pia kwa hujuma hii mkajua masebu ni ani katika nchi hii, ambapo uraia wake ukweli ni toka nchi ya rwanda

    solurce" wazalendo ndani ya ewura
     
  2. Halisi

    Halisi JF-Expert Member

    #2
    Oct 2, 2012
    Joined: Jan 16, 2007
    Messages: 2,810
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Mwikimbi

    Duh!! Mkuu leo EWURA wametoa taarifa ambayo inaonyesha kwamba kuanzia kesho Jumatano bei ya mafuta ya petroli na dizeli inashuka.

    EWURA imetoa bei mpya kikomo ambazo zitaanza kutumika Jumatano, nchini kote zikiwa zimeshuka kwa shilingi 306, kwa lita ya petroli, shilingi 192 kwa lita moja ya dizeli huku mafuta ya taa bei zikibaki bila kubadilika.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  3. Halisi

    Halisi JF-Expert Member

    #3
    Oct 2, 2012
    Joined: Jan 16, 2007
    Messages: 2,810
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Mafuta ya petrol kwa Dar es Salaam zitakuwa shilingi 1,994 kwa lita moja ya petroli ikiwa imeshuka kutoka shiling 2, 300 ya bei ya mwezi Septemba, mwaka huu, huku mafuta ya dizeli bei yake ikishuka hadi kufikia shilingi 1,950 kutoka shilingi 2,142, wakati mafuta ya taa yakibakia shilingi 1,993 kutokana na kutoingia meli yoyote ya mafuta hayo.

    Bei hizo zitaendelea kuongezeka kutokana na gharama za usafirishaji kutoka Dar es Salaam kwenda mikoani, ingawa kwa ujumla katika kila eneo punguzo litakuwa ni shilingi 306 na shilingi 192 kwa petroli na dizeli kwa lita moja.
     
  4. J

    JF2050 JF-Expert Member

    #4
    Oct 2, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 2,087
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Masebu na wenzako masaburi yenu
     
  5. Mzee wa Rula

    Mzee wa Rula JF-Expert Member

    #5
    Oct 2, 2012
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 8,161
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Dar kweli hakuna siri sdiku hizi, kila kitu kipo wazi sana.
     
  6. Babkey

    Babkey JF-Expert Member

    #6
    Oct 2, 2012
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 3,191
    Likes Received: 523
    Trophy Points: 280
    ....daaaaa! Nchi hii ni balaaa...mheshimiwa alosema ukitaka kula lazima nawe uliwe...ajabu twaliwa sie tuuuu....
     
  7. N

    Ndyali JF-Expert Member

    #7
    Oct 3, 2012
    Joined: Nov 24, 2011
    Messages: 1,215
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    Huwezi kuutofautisha Uongozi wa ccm na Uongozi wa Shetani utakao kuwepo Jehanamu.
     
  8. Janjaweed

    Janjaweed JF-Expert Member

    #8
    Oct 3, 2012
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 9,445
    Likes Received: 764
    Trophy Points: 280
    Goodness Gracious!!!
     
  9. IKHOIKHOI

    IKHOIKHOI JF-Expert Member

    #9
    Oct 3, 2012
    Joined: Jan 30, 2012
    Messages: 366
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    jameni hivi hao sisiem hawana bajeti ya kuendesha mambo yao? mbona tunaambiwa chama kina miradi mingi? lkn cha ajabu utasikia ujanjaujanja wa kuiba hela ya walalahoi na kuendeshea chaguzi, vikao, etc mfano EPA, na sasa ewura. yana mwisho! na mwisho wa haya upo karibia kufka.
     
  10. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #10
    Oct 3, 2012
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Bei ya petroli kwenye soko la dunia inashuka. Hapa Marekani wiki hii petroli imeshuka kwa kadri ya senti tatu kwa gallon moja.
     
  11. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #11
    Oct 3, 2012
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    Now naelewa kwa nini TRA hawana ubavu wa kukusanya kodi za mafuta ipasavyo.Tanzania watangaze sheria yao ya matumizi ya machine za TRA hakika ni vituo vichache sana machine hutumiwa wote huandika kwa mkono ukiomba risiti.Nimekuwa najiuliza juu ya maamuzi ya matumizi ya machine sasa nimejua hawaweza kusema lolote maana CCM wanafadhiliwa .Shame on you CCM
     
  12. Az 89

    Az 89 JF-Expert Member

    #12
    Oct 3, 2012
    Joined: Nov 20, 2011
    Messages: 1,551
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    The listed to prosecute -2016
     
  13. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #13
    Oct 3, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    Kumbe bado chama kinashika hatamu!
    Ninachojiuliza ni kwamba hizi Regulatory bodies zinadhibitiwa na nani?
     
  14. Kyakukanwa

    Kyakukanwa Member

    #14
    Oct 3, 2012
    Joined: Sep 19, 2010
    Messages: 16
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Uwe na uhakika na taarifa unazotoa! Unasema wiki mbili zilizopita ndio bei ya mafuta ilipanda..una uhakika na taarifa yako? Bei zinabadilika kila mwanzo wa mwezi ndio Ewura wanatangaza bei elekezi..sasa unapotengeneza hoja kuwa bei ilipanda kwajili ya chaguzi za ccm wiki mbili zilizopita ni uzushi ambao huwezi hata kuutetea! Huna hoja tafuta hoja nyingine!
     
  15. a

    adobe JF-Expert Member

    #15
    Oct 3, 2012
    Joined: May 6, 2009
    Messages: 1,478
    Likes Received: 125
    Trophy Points: 160
    ahsante sana mwana jf.huyu masebu ni chakula cha magamba
     
  16. Kyakukanwa

    Kyakukanwa Member

    #16
    Oct 3, 2012
    Joined: Sep 19, 2010
    Messages: 16
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Bora uwaambie maana wanadhani hizi bei hapa nchini ewura wanajiamulia tu kupandisha au kushusha!
    Bei ya mafuta nchini hutegemea bei kwenye soko la dunia.
     
  17. Capt Tamar

    Capt Tamar JF-Expert Member

    #17
    Oct 3, 2012
    Joined: Dec 15, 2011
    Messages: 5,040
    Likes Received: 808
    Trophy Points: 280
    Kakimbia tayari!!
     
  18. Kertel

    Kertel JF-Expert Member

    #18
    Oct 3, 2012
    Joined: May 11, 2012
    Messages: 1,965
    Likes Received: 139
    Trophy Points: 160
    ndugu ewuru hutoa bei elekezi ya nishati kila baada ya wiki mbili na sio kila mwanzo wa mwezi kama ulivyodai
     
  19. Wambugani

    Wambugani JF-Expert Member

    #19
    Oct 3, 2012
    Joined: Dec 8, 2007
    Messages: 1,712
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Mnyonge mnyongeni kwa mafuta ya taa kutokupunguzwa bei. Mwenye nacho anaongezewa!
     
  20. T2015CCM

    T2015CCM JF-Expert Member

    #20
    Oct 3, 2012
    Joined: Sep 13, 2012
    Messages: 7,540
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 133
    Huwa nakosa hamu tena ya kufungua JF pale ninapofungua na kukutana na upuuzi kama huu.
     
Loading...