Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ufisadi shule za msingi waibuliwa na dr slaa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by mopaozi, May 12, 2011.

  1. mopaozi

    mopaozi JF-Expert Member

    #1
    May 12, 2011
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 3,070
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Dr slaa ameibua ufisadi ktk shule za msingi akihutubia katika mkutano wake mkoani Ruvuma jana alidai kuwa michango ya madawati inachangishwa kila mwaka kwa wanafunzi je ni lini madawati yatatosha wanafunzi wasichangishwe tena maana madarasa ni yale yale na madawati yanachangishwa kila mwaka ina maana madarasa hayo hayajai madawati kwa miaka yote hiyo! Nakubaliana naye kabisa kuna ufisadi shule za msingi ambao haujamulikwa kabisa na unawaumiza sana wanyonge wanaopeleka watoto wao.Pili kila baada ya miezi mitatu kila shule hupewa fungu la fedha za capitation ambazo hutakiwa kununulia vitabu,vifaa na matengenezo sasa tembelea shule ngapi zina library ya vitabu tangu zimeanzishwa zinapokea fedha hizo na wanadai vitabu vimenunuliwa Je kwa shule yenye miaka 10 iweje isiwe na library sasa kichekesho hata vitabu ukiuliza viko vichache na hata wanafunzi hawajui kama kuna vitabu vipo shuleni waazime wasome wizara inafanya kazi gani kuhakikisha vitabu vinanunuliwa mashuleni!!au ndo mkondo wa kuchakachua hela za vitabu!!!
     
  2. Gsana

    Gsana JF-Expert Member

    #2
    May 12, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 4,064
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Dah hapo kuna hoja ngumu sana,michango kila mwaka alaf madarasa hayajai na hayaongezeki. Serikali inanunua vitabu ila shule zina kabati moja umo umo vitabu,chaki,fimbo na majarida ndo utunzwa kwa pamoja,aya ni maajabu!
     
  3. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #3
    May 12, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,146
    Likes Received: 5,689
    Trophy Points: 280
    basi hawa ndio wanaipenda ccm kikweikweli
     
  4. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #4
    May 12, 2011
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Yaani vituko vya ccm haviishi nchi hiii!
     
  5. Chapakazi

    Chapakazi JF-Expert Member

    #5
    May 12, 2011
    Joined: Apr 19, 2009
    Messages: 2,881
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    hahahaha....jamaa anawafumbua macho taratibu! Mwisho wa siku mpende msipende, CCM LAZIMA ITOKE! Tumechoka kuburuzwa na wajinga na wezi!
     
  6. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #6
    May 12, 2011
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,146
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Wameharibika kila kona, lakini wanafuata nyayo za Kanu.:dance:
     
  7. Mtumishi Wetu

    Mtumishi Wetu JF-Expert Member

    #7
    May 12, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 4,372
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Yaani fedha za serikali zinachakachuliwa kuanzia juu hadi shuleni serikali za vijiji. Halimashauri zote huozo mtupu, ndio maana wanangangania umeya. Hili la shule na michango ya madawati wazazi wote walivalie njuga, hesabu zipigwe tujue kuna fedha kiasi gani madawati mangapi yamenunuliwa, kila shule ifanye hivyo. Dr Slaa azid kuelimisha watu watoke usingizini, fedha nyingi za watu zinaliwa ovyo na mafisadi uchwala!!!!!!!!!! Ahsante Dr kwa kufumbua watu macho!!!!!!!!
     
Loading...