Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ufisadi mkwawa

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by MDANGANYIKAJI, Feb 12, 2011.

  1. MDANGANYIKAJI

    MDANGANYIKAJI Member

    #1
    Feb 12, 2011
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 56
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    NIMESOMA HABARI YA GAZETI LA MWANANCHI LA LEO KWA MASIKITIKO MAKUBWA SANA, CHUO CHA MKWAWA KINAUSISHWA NA UVUSHWAJI WA UVUSHWAJI WA HELA ZA UMMA,WANAJILIPA MISHAHARA MARA2,WANATOA ZABUNI HEWA NA YET WANAFUNZI WANALIA NJAA HIVI TUTAFIKA KWELI?
    NDIO MAANA NILIJIULIZA SIKU ILE MKWAWA WALIVYOGOMA THEN KESHO YAKE HELA IKATOKA, JE ILITOKA WAPI? KWA HIYO HAWA MAJAA INAWEZEKANA WANAFANYIA UFISADI HATA HELA YA WANAFUNZI ! WAKIGOMA SLAA AMECHOCHEA AMA KWELI THIS IS TANZANIA!
    NA UTAONA HAKUNA MEASURE YOYOTE ITAKAYOCHUKULIWA NI FUNIKA KOMBE MWANAHARAMU APITE:hungry::hungry:
     
  2. M

    Mabulangati JF-Expert Member

    #2
    Feb 12, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 734
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Tupe source kiongozi hasa kwenye swala la zabuni na mishahara maana mishahara inalipwa na serikali kama inafanywa tofauti basi kuna uwalakini. Tusaidie source mkuu au utupe mwelekezo tu maana ofisi ya Hesabu za serikali (Auditor Generala) inafuatilia kwa makini hesabu za matumizi ya fedha za umma vyuo vikuu vyote TZ baada ya UDOM.

    Swala la njaa halihusiani na chuo kabisa mwanafunzi anatoka nyumbani anakuja kusoma swala la ada na fedha za matumizi ni la mwanafunzi na chuo hakihusiki na ni wapi mwanafunzi anapata fedha ila chuo kitatoa ushirikiano pale tu kitakapohitajika. Siku mikopo ilichelewa nilifuatilia kwa undani na swala lilishajibiwa na Bodi ya Mikopo kwamba Mkwawa walichelewa kupeleka majina ya wanafunzi ndiyo maana cheki ikachelewa kufika kwa siku moja, hela ilipaswa kuwafikia wanafunzi tarehe 15/01/2011 siku waliyogoma badala yake wakapata 17 baada ya Cheki kumature (banking system) kwa ujumla naweza sema mambo mawili moja Mkwawa na vyuo vingine tujali muda (punctuality) na pia wote tuwe wavumilivu.

    Kwa swala la kusema slaa nauhakika slaa hawezisema watu wagome ila ndiyo sera ya Mbowe ameshanukuliwa na media mara kadhaa akisema atahakikisha serikali ya ccm inapatashida mwaka huu kwa namna yoyote. Kwa hilo hata kama chadema haihusiki basi doubts zitaenda kwao tu.
     
  3. Kapo Jr

    Kapo Jr JF-Expert Member

    #3
    Feb 12, 2011
    Joined: Jan 31, 2011
    Messages: 824
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 45
    Kudai haki za msingi bila kuvunja sheria kama kugoma kwa wanavyuo ni haki yao kwani hawawezi soma bila kula namahitaji mengine ya msingi,hivyo serikali isisubiri mgomo ndipo watafute suluhisho kama UDOM.changamoto zinazotolewa na wapinzani ni manufaa kwa waathirika wa bodi ya mikopo,haikidhi mahitaji ya wanafunzi bora ivunjwe na kuundwa upya na washirikishwe wahadhiri nawanafunzi wa vyuo vyote
     
  4. Mjanga

    Mjanga JF-Expert Member

    #4
    Feb 14, 2011
    Joined: Feb 13, 2011
    Messages: 1,220
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 145
    source ya habari hii ni Gazeti MWANANCHI: 11TH FEBRUARY 2011, Uk 1 na 4! yapo mengi tu yameelezwa humo ambayo inabidi yapewe uzito na serikali! na inawezekana yapo mengi tu yameachwa, mfano source moja inasema kuwa kuna baadhi ya wafanyakazi walinyimwa hela za kujikimu (subsistance allowance), wengine wamekopeshwa mishaara yao, na wengine wamepewa promotion kutoka ngazi moja kwenda nyingine e.g. FROM TA kwenda ASSISTANT LECTURERS lakini wamekaa zaidi ya mwaka bila badiliko la mshahara, na wengine bado! inasemekana hakuna maelezo ya kuridhisha! kuna mengi sana ndani ya MKWAWA:twitch:!
     
Loading...