Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ufisadi mkubwa umeanza kwenye gesi!!!Aibu kubwa!!!! Euro 126.2 Mil alizosaini JK ni rushwa!!!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Honolulu, Jul 24, 2012.

  1. H

    Honolulu JF-Expert Member

    #1
    Jul 24, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 5,658
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    11:46 a.m. CDT, July 23, 2012



    NAIROBI (Reuters) - The European Union has given Tanzania 126.5 million euros ($153.28 million) to improve road infrastructure and access to drinking water in the gas-rich east African nation, the European Commission said on Monday.

    Agreements for the aid were signed during a visit to Tanzania by European Commission President Jose Manuel Barroso and other senior EU officials over the weekend, the European Commission said in a statement...


    My opinion: Hapa tuhesabu tumeumia! Jamani wanasisa kuweni na huruma kwa wananchi wenu!! Hiyo mikataba ya kisiri siri iwekwe wazi na ijadiliwe bungeni!

    Juzi Rais Mseveni ameweka msimamo wa wazi kwamba lazima Uganda ifaidike na mafuta kwa 40%. Tanzania kila kitu ni mikataba ya siri! Dhahabu tunambulia 3% kwa sababu ya usiri huu wa kifisadi. Na sasa mmeanza na kwenye gas!!! Bila shaka tutaambulia 2%. Aibu!!! Aibu!!!!!!!
     
  2. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #2
    Jul 24, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,318
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    Serikali sikivu hiyo bora Mimi sikuwapa kura yangu kwahiyo ninaruhusiwa kulalamika sasa wewe uliyewapa halafu unalalamika huo ni uchuro vumilia kiume kwi! Kwi! Kwi! Kwi!
     
  3. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #3
    Jul 24, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kwani ndio mara ya kwanza Tanzania kupewa fedha na EU?

    Isitoshe, mnataka gas ilete nini kama sio fedha?
     
  4. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #4
    Jul 24, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Umekosa la kuandika? Ingekuwa siri wewe ungejuwa? Soma hizi kidogo, ufumbuwe macho:

    The Country Strategy Paper for Tanzania (2008-2013) [​IMG] presents the strategic framework for the co-operation of the European Commission (EC) with Tanzania under the 10th European Development Fund (EDF).
    Two main thematic areas of assistance are infrastructure, communications and transport as well as trade and regional integration. Additional EC interventions in Tanzania provide support to non-state actors (NSA) to improve democratic governance and growth (€23 million); measures to support energy and climate research (€8 million); and support to governance reform programmes, including Zanzibar (€11 million).
    The EC is committed to continue the use of macro-economic support in Tanzania and has earmarked €305 million (55%) for general budget support and €139 million (25%) for sector budget support. In total, this constitutes up to 80% of the total allocation of €565.1 million under 10th EDF funding.

    http://ec.europa.eu/europeaid/where/acp/country-cooperation/tanzania/tanzania_en.htm
     
  5. H

    Honolulu JF-Expert Member

    #5
    Jul 24, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 5,658
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Unajua mwizi hakosi cha kujitetea. Sasa unaparamia mambo mengine ambayo hata hayahusiani na habari husika! Maskini kabisa wewe!!! Sasa hiyo "country stratergy paper" kwa uelewa wako ndiyo inayoruhusu rushwa!!!!??
     
  6. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #6
    Jul 24, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Wewe kujitetea nini? kama huna cha kuandika ungekaa kimya tu. Misaada ya EU haikuanza leo Tanzania nchi za Ulaya zimekuwa zikii support Tanzania toka tupate Uhuru. Wacha kuwa limbukeni.

    Soma hii: :: FREE AFRICA FOUNDATION ::
     
  7. o

    oyaoya JF-Expert Member

    #7
    Jul 24, 2012
    Joined: Mar 4, 2012
    Messages: 276
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nimerudia mara kadhaa na sijakuelewa, kwa hiyo kila msaada sasa hivi ni rushwa ya gesi? Jaribu kutumia kichwa kufikiri kidogo siyo kufuga nywele tu
     
  8. H

    Honolulu JF-Expert Member

    #8
    Jul 24, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 5,658
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Iwapo kila siku unasoma magazeti ya udaku ni wazi hutaelewa habari hiyo. Kuna jambo ambalo si zuri hata kidogo!!

    Kila kukicha mabosi wa makampuni makubwa wanatembelea Ikulu. Kwa nini makampuni makubwa wanakuwa na mikutano na uongozi wa juu wakati hata bunge halijapitisha sheria ya mafuta? Soma International news ndipo utakapoelewa kinachoendelea.

    Hebu shughulisha ubongo wako kidogo tu uone jinsi international companies wanavyopania kwa udi na uvumba kuikwapua gesi ya Tanzania. Usiposhughulisha ubongo, utazidi kushangaa hadi hapo utakapokuta na wewe ulikwishauzwa!!!
     
  9. w

    wimbi la mbele JF-Expert Member

    #9
    Jul 24, 2012
    Joined: Jan 4, 2011
    Messages: 647
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Rushwa iko wapi?

    hevu tufahamishe
     
  10. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #10
    Jul 24, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Honolulu, pengine habari yako ni sahihi, lakini kuiweka hapa bila ya kuwa na maelezo ya kina, habarii yako iaonekana kama ni ya udaku vile. Sio tu uweke hapa msaada wa EU kuwa ni rushwa kwa ajili ya gesi, bali weka mikataba iliyosainiwa, au inayotaka kusainiwa, ikiwa inaihusisha EU.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  11. Kiona

    Kiona JF-Expert Member

    #11
    Jul 24, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 931
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35

    The same old story

     
  12. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #12
    Jul 24, 2012
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,789
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Waliosema Tanzania ni shamba la bibi hawakukosea.
     
  13. A

    Africa_Spring JF-Expert Member

    #13
    Jul 24, 2012
    Joined: Jun 16, 2012
    Messages: 428
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wewe ndo limbukeni usiekua na mkia...watu hawazungumzii EU kuacha kutupa misaada watu wanataka kujua hizo fedha zinaenda wapi na na je tunaweza ku pataje feedback ya matumizi halali ya hizo fedha...sasa wewe unakurupuka na kudhani watu wanahoji EU kutoa misaada,,,kwanza na wengine tunasomeshwa na EU hiyo hiyo.Jibu hoja...acha woga
     
  14. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #14
    Jul 24, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,098
    Likes Received: 3,647
    Trophy Points: 280
    Wewe ma.ta.k.o toka mnapata uhuru mnasaidiwa, hiyo misaada inakwenda wapi? mbona kila kukicha afadhali ya jana. hatushangai kukuta watumishi wa uma ni matajiri kuliko wafanyabiashara. hakika ubongo wako pamoja na mat.ak.o yana ukurutu, mat... unakunwa, ubongo ndio uharo unaoporomosha namna hii.
     
  15. Biohazard

    Biohazard JF-Expert Member

    #15
    Jul 24, 2012
    Joined: Aug 21, 2011
    Messages: 1,944
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Kwani hao kina MKUKUTA cjui MKURABITA cjui nn wamefanya kitu gani hadi leo.? au ni kuzidisha umasikini tu. Funguka
     
  16. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #16
    Jul 24, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,030
    Likes Received: 3,868
    Trophy Points: 280

    zomba,

    Naona unatoa darsa kabla ujaingia kwenye munakasha mchana wa leo...endelea kutoa elimu humu JF kuna watu wanaelimika kupitia kwako.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  17. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #17
    Jul 24, 2012
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,609
    Likes Received: 2,800
    Trophy Points: 280
    Hivi kumbe ile debate ni leo? Ngoja nijiandae nisijekosa...
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  18. OLESAIDIMU

    OLESAIDIMU JF-Expert Member

    #18
    Jul 24, 2012
    Joined: Dec 2, 2011
    Messages: 19,206
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 145
    May be right but a good teacher should allow good students to rise their eyebrows.....................!!!!!!!!!!
     
  19. kichomiz

    kichomiz JF-Expert Member

    #19
    Jul 24, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 9,423
    Likes Received: 923
    Trophy Points: 280
    Hatutaki mikataba ya siri ya kuambulia %3,tunataka mikataba ya wazi na ijadiliwe bungeni we uansemaje kuhusu hilo?
     
  20. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #20
    Jul 24, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,709
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Mi nilisha-rule out longtime kitambo kwamba we no longer have a president but just a certain popular world beggar!
     
Loading...