Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ufisadi mkubwa Mambo ya Nje: Mradi wa ujenzi Nairobi wasimama

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by TANleaks, Mar 9, 2011.

  1. T

    TANleaks Member

    #1
    Mar 9, 2011
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 24
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    TANleaks imepata taarifa za wazi zenye uthibitisho kuwa mradi wa uwekezaji uliopo Nairobi uliopaswa kufadhiliwa na NSSF umesimama. Kusimama kwa mradi huo kunatokana na NSSF kukataa kutoa fedha sambamba na kile unachoweza kukiita cha juu (rushwa) kwa mmoja wa vigogo waliopo Wizara ya Mambo ya Nje. Kugoma huko kwa NSSF kumesababisha sasa mazungumzo mapya yaanze safari hii yakifanyika kupitia mfuko mwingine wa hifadhi PPF ambao huo unaelezwa kuwa na viongozi ambao wako karibu na wahusika wa kuchonga deal ambayo ni makampuni ya ujenzi sambamba na lile la consultancy. Kufuatia kushindikana nchini Kenya, mazungumzo ya sasa yanalenga mradi huo kuhamishiwa nchini Msumbiji. Kuhamishiwa ujenzi huo Msumbiji kunatokana na Balozi wa Tanzania nchini Msumbiji kuwa na ushirikiano na makampuni hayo ambayo yanatajwa kuwa ndiyo hutumika kupiga deal za wizara ya Mambo ya Nje, na pia Balozi huyo wa Tanzania nchini Msumbiji ameonyesha ushirikiano wa kutoa pacenti inayotakiwa kama mradi huo utapitishiwa mkononi mwake. Balozi huyo swahiba wa Waziri wa Mambo ya nje, pia ana uhusiano wa karibu wa mabosi wa PPF, hali inayoashiria kuwa deal hili litapita kirahisi.

    Taarifa zetu zinaeleza makampuni yanayofahamika kwa upigaji deal MOFA ya Tanzania ni QD Consults na Undi Engineering. Makampuni haya sasa yanasubiri kwa hamuBalozi wa Tanzania Msumbiji kukamilisha hatua za kazi ya ujenzi kuhamia Maputo, baada ya Balzoi wa Tanzania nchini Kenya kuwawekea ngumu. Taarifa zetu pia zinaeleza kuwa Balozi wa Tanzania nchini Kenya hadi kuweka ngumu kunatokana na kunuswa sikio na kigogo mmoja wa NSSF ambaye alimtahadharishwa juu ya ushirika wa makampuni hayo mawili QD na UNDI na mpango wao wa kuchota fedha kwa ajili ya KIGOGO wa wizara ya Mambo ya Nje. Mtoa taarifa huyo kwa Balozi wa Tanzania nchini Kenya alimhakikishia Balozi wetu huyu Mzalendo kuwa, kama atakubaliana na deal hili wao NSSF wameshalistukia na hawako tayari kutoa fedha na kama wataleta fedha kutoka eneo jingine akumbuke yaliyomkuta Balozi Mahalu. Balozi wetu Mzalendo baada ya kuona deal hili ni chungu huku akihakikishiwa kuwa makampuni hayo yamekuwa yakitumika kukusanya fedha zinazowekwa sehemu fulani aliamua kukataa mradi huo, hali iliyoufanya kusimama hadi sasa mjini Nairobi. Mkakati uliobakia inaelezwa kuwa ni huu wa kuuhamishia mradi nchini Msumbiji na kazi inafanyika kwa uharaka sana.
     
  2. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #2
    Mar 9, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,319
    Likes Received: 8,974
    Trophy Points: 280
    Ndio nini hii, mbona hueleweki?
     
  3. o

    oyoyoo Member

    #3
    Mar 9, 2011
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 55
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hapo ndipo mzee TANLeaks unatakiwa kutufahamisha zaidi? Kwamba mradi huu ulikuwa unajengwa na Wizara? Sijui uhusika wa NSSF na PPF? Pia hoja ya mabalozi wetu wa nchi hizo na pia mradi wenyewe ulilenga kuwekeza katika nini? Nitapita kukupa senksi kwa kuw anajua kazi hii unayofanya ni ngumu na kubwa.
     
  4. Lu-ma-ga

    Lu-ma-ga JF-Expert Member

    #4
    Mar 9, 2011
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 2,415
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    URAIS 2015 unawasumbua
     
  5. tzjamani

    tzjamani JF-Expert Member

    #5
    Mar 9, 2011
    Joined: Oct 9, 2010
    Messages: 997
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hapo kwenye RED vipi?
    Hebu rudia kuipitia post yako ili ueleweke vizuri. inawezekana na taarifa nzuri but ulivyoiweka watu itakuwa ngumu kuipata.
     
  6. spencer

    spencer JF-Expert Member

    #6
    Mar 9, 2011
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 2,196
    Likes Received: 576
    Trophy Points: 280
    Hilo jengo liko sehemu gani hapa Nairobi, nilisikia litakuwa na ghorofa zisizopungua kati ya 25-40 sikumbuki vizuri. Nikifuatilia naweza kupata picha ya hapo iwapo utaweza kuainisha vizuri location.
    Spencer;
    RiverRoad-Nairobi
     
  7. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #7
    Mar 9, 2011
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Membe anatafuta hela za 2015! Vipi hamulioni hilo jamani?
     
  8. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #8
    Mar 9, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    watavuana nguo zote wabaki watupu na kuanza kuziba nyonyo na privates
     
  9. Kimilidzo

    Kimilidzo JF-Expert Member

    #9
    Mar 9, 2011
    Joined: Jan 3, 2011
    Messages: 1,344
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    Kama huelewi si ukilaza wako... Kila kitu kiko clear hapo.
     
  10. KICHAKA

    KICHAKA Member

    #10
    Mar 9, 2011
    Joined: Jun 17, 2009
    Messages: 58
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ahahahahahahahahahaha ghrtrrrrrrrr kumbeeeeeee 20000001555555. Mwaka huu tutayaona mengi, mzee anasaka mshiko wa kampeni oooooooh Membe foooor 20000001111155555 kaaaazi kweli kweli
     
  11. s

    salaama JF-Expert Member

    #11
    Mar 9, 2011
    Joined: Aug 18, 2010
    Messages: 204
    Likes Received: 87
    Trophy Points: 45
    Taarifa hizi hazina hata chembe moja ya ukweli. Infact zina distortation ya ukweli halisi wa mradi wa ujenzi wa jengo la ubalozi wa Tanzania Nairobi
    Ukweli halisi wa mradi huo ni huu:

    Mwaka 2006 Wizara ya MAmbo ya Nje ilisaini mkataba na NSSF kwa ajili ya kujenga majengo ya ubalozi nje ili kuisaidia wizara hiyo kuepuka fedha nyingi inazolipa kama pango la ofisi katika nchi mbalimbali. Mradi wa kwanza wa ujenzi ulikuwa ufanyike Nairobi, ambapo NSSF ilikuwa wajenge katika PRIME PLOT ya Wizara hapo Nairobi jengo la Ghorofa 20, ambapo wizara ingepewa floor 2 katika jengo hilo kwa ajili ya ofisi, na the rest zingepangishwa na pesa kulipwa NSSF.


    Membe alivyoingia Wizarani 2007 alikuta deal hiyo imeshakuwa concluded....akaaamua kuisimamisha kwasababu Wizara ilikuwa imelaliwa sana....haiwezekani wizara ndio itoe PRIME PLOT Nairobi ambayo market value yake ilikuwa ni karibia 20 percent ya mradi then wizara ipatiwe floor mbili....NSSF wachukue floor 18 forever.....kwa mtazamo wake deal ile ingefanyika chini ya utaratibu wa Build Operate Transfer (BOT) au NSSF kuikopesha Wizara kujenga jengo hilo likawa lao 100 percent....then wao wailipe NSSF kutokana na development budget ya wizara kwa kipindi cha miaka 10.
    Kwa bahati mbaya mpaka sasa, NSSF hawajakubalina na idea hiyo na kuna baadhi ya watu ndani ya NSSF ambao walishakuwa Commission kutoka kwa consultants wa mradi huo......wanakuwa pressurized mradi uendeleee lakini kwa bahati mbaya, they are not in control any more baada ya MEmbe ku intervene. Matokeo yake, sasa wameamua kuitumia hii GREAT THINKERS FORUM kuanza ku distort facts kuhusu MRADI huo.


    Mpaka sasa, Foreign haijafanya mazungumzo na mtu mwingine yoyote kuhusu ujenzi wa NAirobi.....bado wanasubiria barua waliyowaandikia NSSF kuwataka kubadili terms za original agreement,ambapo NSSF itaikopoesha Wizara ya Mambo ya NJE kwa miaka 10 au waendelee na maelewano ya mwanzo ya NSSF kuchukua ghorofa 18, wizara ichukue ghorofa mbili,lakini iwe katika specified period itakayowawezesha NSSF ku recoup investment yao na kupata faida na baadaye NSSF na Wizara wagawane Floor nusu kwa nusu....... strategy ya Membe ni kwamba Wizara iki gain 8 more floor na wao watakodisha na kupata pesa za kuendeshea balozi zao sehemu nyinginezo duniani.....kama wanavyotaka kufanya huko NEw York na Maputo.

    Hakuna mazungumzo yoyote na PPF....kama yapo ni kuhusu ujenzi mahala pengine kama walivyozungumza na NSSF......cha msingi wizara inatafuta deal yenye WIN-WIN situation.

    Hii tanzleak isipotoshe suala hili....kwanza ajabu kwenye thread wanamake reference to mabalozi NAirobi na Mozambique wakati Balozi hizo hazina Mabalozi kufuatia kustaaafu kwa mabalozi wa TZ katika nchi hizo....hivi sasa hakuna mabalozi huko....

    Habari ya wizara kuhusika na
    QD Consults na Undi Engineering ni uzushi mtupu...kwani, katika option zote zinazoweza kuchukuliwa katika ujenzi wa miradi hiyo, jukumu la kutafuta consultant na kuingia mkataba nao ni la PENSION fund husika....wizara haina role yoyote.....sasa madai ya hao Consultant ku influence mambo yanatokana na wale CONSULTANT waliokwishakata mshiko NSSF na deal yao kuwa delayed kutapatapa na kuanza kujenga hisia kwamba Consultant wenzao wengine wanaweza kuwazidi kete....
     
  12. saed kubenea

    saed kubenea Member

    #12
    Mar 10, 2011
    Joined: Dec 13, 2010
    Messages: 11
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Hawa wana lengo la kumchafua Membe tu na watashindwa na nguvu zao za kifisadi. Nashukuru sana bwana Mwambene kwa taarifa hii ya haraka.
     
  13. o

    oyoyoo Member

    #13
    Mar 10, 2011
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 55
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Yaani mzee mzima Kubenea ndani ya hii thread, naanza kuwaza kitu hapa, ndugu salaama wewe ni Hassy Mwambene spin wa Membe? Msiseme mkuu oyoyoo sikusema, wala msiseme oyoyoo anachonga sana but naanza kuhisi kitu kufuatia hii thread ya TANleaks. Kuna jambo maana salaama umejitahidi kumtetea Membe tu bila kufafanua kama kuna ufisadi ama la na kama huo mradi upo au la na nini nafasi ya NSSF na PPF! Nasema tena kama mnataka mambo wewe jibu tu oyoyooooo
     
  14. Vin Diesel

    Vin Diesel JF Gold Member

    #14
    Mar 10, 2011
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 8,147
    Likes Received: 333
    Trophy Points: 180
    nashukuru kwa maelezo haya mkuu.nadhani kuna watu wanajaribu kuupindisha ukweli ili kufanikisha ajenda zao za siri.
     
  15. H

    HM Hafif JF-Expert Member

    #15
    Mar 10, 2011
    Joined: Aug 16, 2009
    Messages: 1,359
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Maneno na ufafanuzi wako umejitosheleza sana na umejaa facts tupu pasi na shaka.

    Thanks for clarification.
     
  16. Vin Diesel

    Vin Diesel JF Gold Member

    #16
    Mar 10, 2011
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 8,147
    Likes Received: 333
    Trophy Points: 180
    nina shaka na hii tuhuma
    can u prove it kwa manufaa ya jamii?
     
  17. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #17
    Mar 10, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,902
    Likes Received: 1,344
    Trophy Points: 280
    lowassa at work,..sitta na membe watamkoma EL,..lakini sishangai kama membe atahusishwa na ufisadi huo maana ccm hakuna msafi...wanachotofautiana tu ni wingi wa uchafu,..
     
  18. I

    I LOVE U Member

    #18
    Mar 10, 2011
    Joined: Mar 2, 2011
    Messages: 15
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    membe hana shida ya hela 2015 atafadhiliwa na mwenye kempnski na washikaji zake wakubwa mkwere na sinclair
     
  19. K

    Kikwebo JF-Expert Member

    #19
    Mar 10, 2011
    Joined: Aug 25, 2006
    Messages: 351
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Duuh! kwa jinsi ulivyoandika wewe kama sio msaidizi wa Waziri basi ni bahati kubwa..maana kuna kila dalili. Basi foreign naona mme improve siku hizi kuna watu wanapita pita mpaka JF kunusa uzushi. Honbe BM.
    Kingwele
     
  20. S

    Sheba JF-Expert Member

    #20
    Mar 10, 2011
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 210
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
     
Loading...