Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

UFISADI kwenye uteuzi wa NEHEMIA MCHECHU?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Game Theory, Mar 5, 2010.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #1
    Mar 5, 2010
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    Kwa kuanza tuu napenda niwafahamishe kuwa namfahamu BINAFSI huyu NEHEMIA hivyo sina kinyongo wala matatizo naye if anything nilimfahamisha what to expect alipopewa taarifa ya uteuzi huu miez kadhaa iliyopita.

    By definition UFISADI pamoja na kuibia serikali ..tunaweza kusema ni kurudisha maendeleo nyuma na kuwa na upendeleo wa dhahiri kwenye ajira serikalini including NHC!

    Nadhani mnakumbuka takriban miezi sita iliyopita nilileta thread ya uteuzi wa DG mpya wa NHC na nikaelezea jinsi uhuni ulivyokuwa umefanywa ili kukidhi profile ya baadhi ya watu. Uhuni huu haukufanywa na mwingine bali IKULU ambako walitoa maagizo kuwa tangazo la awali la nafasi hii iliyotolewa gazetini ibadilishwe...in short tangazo la nafasi ya hii la mwanzo lilitaka mtu mwenye qualifications kem kem baadae tangazo la pili lililotoka likawa limepunzuza sifa za anayetakiwa ...bila maelezo yoyote ile.


    Ukweli wa uteuzi huu wa nehemia ni kama ufuatavyo:


    1.Nehemia HAKUOMBA kazi hii kama ambayo sheria ilitaka afanye

    2. Nehemia hakuitwa kwenye USAILI kama ambavyo sheria ilitaka ifuatwe

    3. Nehemia kamapata kwa sababu ya presha na ufisadi wa hali ya juu uliyofanywa na Katibu Mkuu wa Ikulu bwana LUHANJO

    4. Ambao walioomba na wakaitwa kwenye usaili hawajaandikiwa barua ni sababu zipi walikosa halafu kazi akaewa ambaye hakuomba hiyo kazi in the first place.



    Sasa in the wake of haya ya kumsifia Nehemia na mengineyo tusisahau kuwa kuna uteuzi kama huu unaweza kuja kufanywa na rais na nadhani ni muhimu watu wasilalamike kuhusu FAIRNESS kama ambavyo hawalalamiki kuhusu procedures zilizotumika kumpata huyu Bwana NEHEMIA....isije ikawa Mkuki Kwa Nguruwe...


    If anything hata kama Luhanjo alikuwa anamtaka kijana wake what was so difficult or worong UTARATIBU ukafuatwa?


     
  2. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #2
    Mar 5, 2010
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,603
    Likes Received: 1,639
    Trophy Points: 280
    mi ndio maana nikiona matangazo ya kazi magazetini ya serikali sito kaa niombe kazi...ushenzi mtupu

    kama mnakumbuka nilileta mada moja kuhusu ufisadi uliotaka kufanywa kwenye nafasi ya director ambayo lilipelekwa jina la mmoja wa director anaengoza kampuni moja ya ndege ya serikali lilipofika watu wakataka atangazwe kabla ya wahuni kumfwata luhanjo na kumwambia atuonyeshe sehemu huuyu jamaa aliomba kazi kama directo,..yeye aliomba kama bod member na mwenyekiti wa bodi ikaonekana vikubwa sana kwakwe wakampirtisha kwenye udirector nashukuru nafasi ile awajatoa majibu mpaka leo kudhirisha upumbavu na unafiki wa ajira serikalini unaofanywa na luhanjo na kampuni zake

    dem gov
     
  3. Ben Saanane

    Ben Saanane Verified User

    #3
    Mar 5, 2010
    Joined: Jan 18, 2007
    Messages: 14,605
    Likes Received: 3,509
    Trophy Points: 280
    Wakuu wenye dataz hapa tunaomba!kama hayo hapo juu ni kweli mimi napinga michakato ya aina hii...

    But still naipa hii habari the benefit of doubt!
     
  4. K

    Kimambo Member

    #4
    Mar 5, 2010
    Joined: Mar 31, 2008
    Messages: 76
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    for you to be unbiased weka tangazo la kwanza then weka la pili kuonmesha au kujustify hayo unayosema kuwa tangazo la pili qualifikation zilipunguzwa
     
  5. Congo

    Congo JF-Expert Member

    #5
    Mar 5, 2010
    Joined: Mar 13, 2008
    Messages: 1,002
    Likes Received: 270
    Trophy Points: 180
    Mmmmmm!!!!!!!!!!!! Maumivu ya kichwa huanza polepole!!!!!!!!!!!!!!
     
  6. S

    Silas A.K JF-Expert Member

    #6
    Mar 5, 2010
    Joined: Apr 23, 2008
    Messages: 807
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Hili limekuwa likfanyika mara nyingi si mara zote anayeteuliwa kuongoza mashirika ya umma huwa ni yule aliyeshinda katika mchakato wa usaili.Wakati mwingine huwa ni discretion ya Rais na yeye ndiye wa kuulizwa vigezo alivyotumia na si mwingine.
     
  7. M-bongotz

    M-bongotz JF-Expert Member

    #7
    Mar 5, 2010
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 1,726
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Mmh hii kali sasa, kweli we dare to talk openly.,ngoja wanahabari waikamate hii na kuishikia bango tuone kitakachoendelea.
     
  8. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #8
    Mar 5, 2010
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    Wakati mwingine head hunting hufanyika pia... for a good reason na siyo lazima ufisadi...

    I have participated in recruitment processes... wakati mwingine kazi inatangazwa.. wanaoomba unakuta ni watu wa viwango vya chini mno... hata ukiwashindanisha wenyewe kwa wenyewe utaishia kupata mtu asiye stahili.In such circumstance u may be forced to resort to head hunting.

    Nehemia as I know him is a material for the position.... tunaweza kulaumu na kusema mengi lakini anabakia THE CEO FOR NHC for the time being..tukubali na tumpe nafasi jamani. It could have been you or me..ila haikuwa.
     
  9. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #9
    Mar 5, 2010
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,489
    Likes Received: 768
    Trophy Points: 280
    Afadhali GT umeleta uwanja mpya wa kujadili hii issue, nimejaribu kupost kwenye thread ile ya kumpongeza naona hakuna response au ndio double standard kuna post hapa nime 'iba kule' kuna watu waliuliza lakini hawakupata majibu





    I asked those questions kama kuna mtu ajibu, ila aidha watu hawajaona, au hawataki kujibu!


    He has to be real estate manager, he has to be professional in that sector, this is not minister's positions. japo nazo tunaona kabisa tunahitaji wataalamu husika wa hilo eneo. He still fit on the company but on the financial issues, au kuwa msaidizi wa director mkuu. I believe Ernst and Young walishauri hivyo

    The guy may be clean, ila kawekwa pale kwa kazi maalum, we have been living in this agony for 47 years! why are we forgeting these so easily?
     
  10. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #10
    Mar 5, 2010
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,489
    Likes Received: 768
    Trophy Points: 280
    Kwenye bodi mpya ya wakurugenzi kuna mbunge, ambaye hatakiwi kabisa kuwamo kwenye hiyo bodi!
     
  11. W

    Watanzania JF-Expert Member

    #11
    Mar 5, 2010
    Joined: Jul 7, 2009
    Messages: 727
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kumbe thread ya kumsifia ilikuwa kama utangulizi, huku nyeti zingine mbadala zikiwa jikoni.
     
  12. B

    Boramaisha JF-Expert Member

    #12
    Mar 5, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 820
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    This is confusing. Kwenye thread ile tuliyommwagia hongera 'kijana', kama sikosei iliandikwa mahala na Maane kwamba Mchechu alishauriwa apeleke CV ya kwa ajili ya hiyo kazi na hatimaye akaipata.

    Ina maana ilienda CV peke yake bila application? Hata kama hivyo ndivyo na ameipata kazi hiyo bila kufuata utaratibu lakini anao uwezo wa kuimudu hiyo kazi what is all the fuss about? Wapo wangapi wanaoteuliwa na Rais na hawakidhi matakwa ama hawana uwezo unaotakikana?
     
  13. M

    Mdondoaji JF-Expert Member

    #13
    Mar 5, 2010
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 5,102
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Duh huwa tanzania nachokea hilo tu. Jana katika viti virefu nilikuwa naongea na mshkaji leo naona JF kuna muungwana kaposti. Kuna jamaa wa Standard Chart alikuwa ananigaia information ya ndani akanambia jamaa amepelekwa pale kimalengo na ikulu. Nasikia kuna swala la kujenga nyumba za bei nafuu. Pesa zilitolewa since december mwaka jana. Sasa kuna kamchezo mchafu kanataka kuchezwa kwani anayetakiwa kupewa hiyo project ni NHC.

    Binafsi nilimuona kama ni majungu kwani nakumbuka Nehemia alikuwapo StanChart but naendelea kukusanya information ndipo niamini mwenye data zaidi atudondoshee maana kabla hatujaamini lazimia tujiridhishe kwanza
     
  14. HeartBreak

    HeartBreak JF-Expert Member

    #14
    Mar 5, 2010
    Joined: Apr 21, 2008
    Messages: 348
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    nchi ina oza.....sina cha kuilili nchi hii....nitabeba zege tu....
     
  15. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #15
    Mar 5, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,182
    Likes Received: 16,168
    Trophy Points: 280
    Wow....Miafrika bana....
     
  16. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #16
    Mar 5, 2010
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,489
    Likes Received: 768
    Trophy Points: 280
    sina hakika: kuna mdau anasema inawezekana fedha za uchaguzi zikatokea huko, huyu bwana kuna wasiwasi alihusika na kuoitisha fedha za EPA CBA wakati kote zilikataliwa?

    If this is another plan of CCM to plunder our wealth is not good!

    kwa nini waliukataa mchakato wa E&Y??
     
  17. nguvumali

    nguvumali JF Bronze Member

    #17
    Mar 5, 2010
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 4,793
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Hapa sasa ndipo mtu wakawaida kabisa unapoanza kutilia shaka uwezo wa viongozi wetu wa Ngazi za juu wanavyoyatazama haya mambo, kweli inashangaza sana.

    Hii Serikali ni KIZIWI, pamoja na matatizo yooote ambayo inapata lakini bado haijifunzi, mimi inanikera sana.

    Kila kitu kuvunja taratibu, kila jambo kwenda nje ya taratibu tulizojiwekea....inakera
    .
     
  18. Mwanamalundi

    Mwanamalundi JF-Expert Member

    #18
    Mar 5, 2010
    Joined: Aug 30, 2007
    Messages: 2,843
    Likes Received: 210
    Trophy Points: 160
    nehemiah ni kada wa chama kwa taarifa yenu. sasa mlitegemea hiyo nafasi apewe kijana wa CUF?
     
  19. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #19
    Mar 5, 2010
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,489
    Likes Received: 768
    Trophy Points: 280
    Leave this head hunting to private sectors not government sectors please!
     
  20. Ben Saanane

    Ben Saanane Verified User

    #20
    Mar 5, 2010
    Joined: Jan 18, 2007
    Messages: 14,605
    Likes Received: 3,509
    Trophy Points: 280

    Kama Nehemia ana uwezo na amefanikiwa huko ni big up kwake

    Kama uteuzi walicheza hizo rafu kwa kutumia mwanya wa uzoefu wake huko alikopita kwa ajili ya malengo la kulihujumu taifa,napinga kwa nguvu zote huo uteuzi

    Huu mwaka inabidi tuwe makini sana,kimsingi hatukustahili hata kuibembeleza hii serikali iliyoingia madarakani kwa njia ya KAGODA.
     
Thread Status:
Not open for further replies.
Loading...