Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ufisadi katika ununuzi wa jengo la TRA

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Mkeshaji, Apr 6, 2011.

  1. M

    Mkeshaji JF-Expert Member

    #1
    Apr 6, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,264
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Salaam wanajamvi,
    Hivi karibuni yapata takribani miezi miwili iliyopita Mamlaka ya Mapato Tanzania (TRA) ilinunua jengo la ofisi kwa ajili ya mamlaka hiyo kanda ya Kimara. Jengo hilo lipo maeneo ya Kimara Baruti kandokando ya barabara ya Morogoro na kwa mujibu ya sheria ya mipaka ya barabara jengo hilo limo ndani ya hifadhi ya barabara. Kabla ya hapo jengo hilo lilikuwa likitumika kama bar iliyokuwa ikijulikana kama "Rovena Social Centre". Kuna tetesi kuwa jengo hilo liliigharimu mamlaka hiyo takribani Tshs 800M.

    Cha ajabu ni kuwa siku chache tu baada ya ununuzi huo ndipo ukaja mpango wa bomoabomoa ya Magufuli ambayo pia imehusisha jengo hilo lote ambalo linatarajiwa kubomolewa pindi bomoabomoa itakapoanza rasmi.

    Maswali yanabaki:
    1. Je wakuu wa TRA hawakujua kuwa jengo hilo limo ndani ya hifadhi ya barabara na kwamba lingeweza kubomolewa siku za hivi karibuni? Ikizingatiwa kuwa TRA ni sehemu ya serikali hivyo tunatarajia kuwa sheria watakuwa wanazitambua?
    2. Kwa nini ununuzi wa jengo hilo ulifanyika siku chache tu kabla ya bomoabomoa kutangazwa?

    Hii inatoa taswira kuwa uuzaji na ununuzi wa jengo hilo ulifanyika kwa makusudi licha ya kujua athari zilizopo mbele yake, kwa madhumuni ya ama kumnufaisha aliyekuwa mmiliki wa hilo jengo au kuitia hasara serikali kupitia TRA au yote kwa pamoja.

    Wasalaam.
     
  2. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #2
    Apr 6, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Bongo tena?Unategemea nini zaidi ya ufisadi!
     
  3. fangfangjt

    fangfangjt JF-Expert Member

    #3
    Apr 6, 2011
    Joined: Apr 25, 2008
    Messages: 571
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    aliekua mmiliki wa hiyo bar ni nani?
     
  4. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #4
    Apr 6, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,710
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Watu waliishakula chao what do you expect yaani "Mtu unaambiwa usikojoe hapa halafu unavua na kukojoa hapo hapo walipobandika hilo tangazo"
     
  5. UTC

    UTC Senior Member

    #5
    Apr 6, 2011
    Joined: Jun 1, 2010
    Messages: 133
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    It seems integrity is sold to the highest bidder.
     
  6. M

    Mkeshaji JF-Expert Member

    #6
    Apr 6, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,264
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Nimejaribu kufuatilia lakini bado sijafanikiwa exactly, ila bado sijachoka naendelea na madodoso. Sitaki kutaja kimakabila.
     
  7. Blaki Womani

    Blaki Womani JF-Expert Member

    #7
    Apr 6, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 6,913
    Likes Received: 997
    Trophy Points: 280
    Njii hii safi sana Chukua Chako Mapema
     
  8. mgt software

    mgt software JF-Expert Member

    #8
    Apr 6, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 9,821
    Likes Received: 943
    Trophy Points: 280
    mwenye baa alishakufa, zamani iliita ten night club, lakini mbona iko mbali sana na hifadhi ya barabara? ina maana hata petro station itaondoka, sasa dar kimara itakuwa uwanja wa ndege sio barabara tena maana ni pana mno mpaka njia saba inawezekana
     
  9. M

    Mkeshaji JF-Expert Member

    #9
    Apr 6, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,264
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Mkuu lile jengo lilipigwa X jamaa waka-repaint. Hiyo shell unayoongea imepigwa X tena kule nyuma kwenye maofisi na gim.
    Angalia vizuri pale ubungo maji, mpaka wa barabara uko nyuma ya wizara ya maji, kuna bango kubwa la bluu linaloonesha mpaka wa barabara.
    Upande wa pili mpaka wa barabara uko nyuma ya lililokuwa "kanisa la mizukule".
    Kama sijakosea kwa Morogoro Road mpaka ni mita 33 hivi kutoka katikati ya barabara. Ndio maana Magufuli alisema hata ghorofa la tanesco na majengo ya wizara ya maji pale ubungo lazima yabomolewe.
    Ofisi ya Tanroad mkoa wa Dar ilikuwa nyuma ya ghorofa la Tanesco na tayari imeshabomolewa
     
  10. MchunguZI

    MchunguZI JF-Expert Member

    #10
    Apr 6, 2011
    Joined: Jun 14, 2008
    Messages: 3,601
    Likes Received: 534
    Trophy Points: 280
    Sikumbuki vizuri eneo hilo likoje lakini nakumbuka wazi kwamba Magufuli akiwa waziri kabla ya kuanza kuhamishwa-hamishwa, maeneo ya Kimara yaliwekwa mabango left-right kuonyesha eneo la hifadhi ya barabara. Hata ukiwa ndani ya gari mabango hayo yanaonekana wazi.

    Leo hii utawezaje kununua jengo lililo ndani ya eneo kama hilo. Hata hivyo Siku ipi au jambo lipi linalofanyika ktk nchi hii bila ufisadi?

    Ni aibu lakini huyo ndo rais tuliyelaaniwa naye.
     
  11. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #11
    Apr 6, 2011
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,282
    Likes Received: 256
    Trophy Points: 180
    Kule TRA kuna masalia mengi sana ya PESAMBILI kwahiyo ufisadi ndio kama kazi vile; Jakaya ataishia kushangaa tu wakati nchi inaangamia!!!
     
Loading...