Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ufisadi haujaenea katika kriketi

Discussion in 'Sports' started by Shine, Nov 3, 2011.

  1. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #1
    Nov 3, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Afisa mkuu wa kupambana na ufisadi katika bodi ya kriketi, Sir Ronnie Flannagan, amesema uovu huo haujaenea katika mchezo wa kiriketi, kama inavyofikiriwa na wengi.
    Matamshi ya afisa huyo ni kufuatia wachezaji watatu wa Pakistan kupewa hukumu ya kufungwa jela kwa kupanga matokeo ya mechi.
    Sir Ronnie Flannagan amesema: "Ufisadi bila shaka haujaenea katika ulimwengu wa kriketi.
    "Nadhani wanaohusika ni watu wachache sana."
    Flannagan, ambaye ni afisa mkuu wa kupambana na ufisadi na anayehusiana pia na masuala ya usalama katika baraza la mchezo huo la ICC, aliongezea: "Wengi ya wapenzi wa kriketi ni watu wanaozingatia maadili".
    [​IMG]Wachezaji na wakala waliokabidhiwa hukumu ya kufungwa jela


    Akitoa hukumu kwa wachezaji na wakala wao, awali Jaji Cooke amesema haikuwa mchezo wa kriketi tu uliowekwa kwenye kitendawili, ni athari za ndani zaidi za vitendo vyao katika taaluma ya mchezo huo ambazo zinafanya makosa yao kuwa makubwa.
    Amewaambia Mazhar Majeed na Salman Butt kuwa wamehusika zaidi na kula njama ya kupanga matokeo ya mchezo huo.
    Majeed amehukumiwa kwenda jela miaka 2 na miezi 8, na nahodha wa zamani Butt miaka miwili na nusu.
    Jaji huyo amesema hukumu yake inaonyesha ukweli kuwa Butt alimpa rushwa Amir, kijana mdogo ambaye amehukumiwa jela miezi sita kwa kosa hilo.
    Mwenzake Mohammad Asif amehukumiwa mwaka mmoja kwa kula njama za kupanga matokeo wakati wa michuano ya michezo ya Lords mwaka jana.
    Mawakili wa Amir na Butt wameonyesha dalili ya kukata rufaa dhidi ya hukumu hiyo.

    Bbc source
     
  2. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #2
    Nov 5, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    kutokana mchezo huo hauna fitina..
     
Loading...