Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ufaulu wa darasa la saba wapanda kwa asilimia 4.76%

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Imany John, Dec 14, 2011.

  1. Imany John

    Imany John Verified User

    #1
    Dec 14, 2011
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 2,593
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    Matokeo ya darasa la saba yametangazwa na kuonesha wanafunzi 67567 wemefaulu sawa na asilimia 58.28% kati ya wanafunzi zaid ya laki tisa waliofanya mtiani huo mwaka huu.
    Hivyo kufanya ufaulu huo kuwa umepanda kwa asilimia 4.76% ukilinganisha na matokeo ya mwaka jana.
     
  2. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #2
    Dec 14, 2011
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    Bado tn bado sana walitakiwa wafaulu zaidi 81%
     
  3. K

    Kifulambute JF-Expert Member

    #3
    Dec 14, 2011
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 2,502
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    hakuna cha laki tisa wala nini 58.28% ni wanafunzi 115935 tu ndio wamemaliza std 7 same on you tanzania wakati kenya hiyo ni number ya mkoa mmoja
     
  4. kikahe

    kikahe JF-Expert Member

    #4
    Dec 14, 2011
    Joined: May 23, 2009
    Messages: 1,271
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Hivi huwa wanafaulu au wanahamishwa tu kwenda sekondari? Maana unakuta mwanafunzi wa form 1 au II hajui kunadika na kusoma alfu mnasema wamefaulu. Anyway, hongera kwa walichaguliwa na pole kwa walikosa maana ada ya private yataka moyo
     
  5. v

    valid statement JF-Expert Member

    #5
    Dec 14, 2011
    Joined: Sep 18, 2011
    Messages: 2,730
    Likes Received: 160
    Trophy Points: 160
    chekecha mwenyewe...
     
  6. Imany John

    Imany John Verified User

    #6
    Dec 14, 2011
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 2,593
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    We unaongelea jambo gani?
     
  7. chitambikwa

    chitambikwa JF-Expert Member

    #7
    Dec 14, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 3,932
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Wamefeli kwelikweli
     
  8. s

    steering Member

    #8
    Dec 14, 2011
    Joined: Nov 28, 2011
    Messages: 71
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    nina mashaka na idadi uliyotaja mkuu, japo sina takwimu ya sasa, lakini hiyo mia moja, kumi na tano elfu, mia tisa thelathini na tano si sahihi kwani nakumba miaka kama sita hivi iliyopita tayari walikuwa wanahitimu watoto idadi kama hiyo. la zaidi ni kwamba hata hapa tanzania, idadi uliyoitaja ni kama ya mkoa. labda umechanganya na sekondari
     
  9. Imany John

    Imany John Verified User

    #9
    Dec 14, 2011
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 2,593
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    Source:Tbc saa 10 leo
     
  10. Nyaluhusa87

    Nyaluhusa87 JF-Expert Member

    #10
    Dec 14, 2011
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 1,237
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Hiyo idadi ya wanafunzi ulioandika hapo juu co sahihi.cna uhakika sana lkn wanafika mpaka laki laki nane waliomaliza darasa la 7 mwaka jana.
     
  11. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #11
    Dec 14, 2011
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,046
    Likes Received: 550
    Trophy Points: 280
    Hizo ni fig za kwenye vitabu tu kwa ajili ya kisiasa zaidi.
     
  12. Mwanyasi

    Mwanyasi JF-Expert Member

    #12
    Dec 14, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 4,496
    Likes Received: 591
    Trophy Points: 280
    sijayaona kwenye website, mwenye direction ya kuyaona msaada tafadhali
     
  13. E

    Elai Senior Member

    #13
    Dec 14, 2011
    Joined: May 26, 2011
    Messages: 146
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Umenena mkuu. Hayo ni matokeo ya kupima ubora wa elimu kwa kigezo cha "quantity "
     
  14. YEYE

    YEYE JF-Expert Member

    #14
    Dec 14, 2011
    Joined: Nov 12, 2011
    Messages: 440
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    hivi bado kuna aliyemaliza la 7 na akafeli?! Basi huyo atakuwa kilaza kwelikweli
     
  15. C

    Campana JF-Expert Member

    #15
    Dec 14, 2011
    Joined: Dec 2, 2008
    Messages: 207
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kwa hesabu za kuchagua ilitegemewa kiwango kipande zaidi ya hicho, maana nina imani hakuna aliyepata 0 ya somo hilo
     
  16. Imany John

    Imany John Verified User

    #16
    Dec 15, 2011
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 2,593
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    updates,

    Mitihani ya Darasa la Saba
    yachakachuliwa

    WANAFUNZI 9000 WAFUTIWA
    MATOKEO, HATA WALE
    WATAKAOINGIA KIDATO CHA
    KWANZA KUPIMWA UWEZO
    WAO UPYA

    WIZARA ya Elimu na Mafunzo
    ya Ufundi imetangaza
    matokeo ya mitihani ya darasa
    la saba ikieleza kuwa wanafunzi 9000 wamefutiwa
    matokeo kutokana na
    udanganyifu na hata wale
    ambao watapangiwa shule za
    sekondari wapimwa uwezo
    wao kabla ya kuanza masomo. Akitangaza
    matokeo hayo jijini Dar es
    Salaam jana, Naibu Waziri wa
    Elimu na Mafunzo ya Ufundi,
    Philipo Mulugo pamoja na
    mambo mengine, alisema kutokana na tatizo hilo,
    wanafunzi waliochaguliwa
    kujiunga kidato cha kwanza
    mwakani, watapaswa
    kuchujwa upya. “Baada ya udanganyifu
    kuongezeka mwaka huu,
    tumeanzisha utaratibu huu ili
    kuwabaini wanafunzi
    wanaingia kidato cha kwanza
    wakiwa hawajui kuhesabu, kusoma wala
    kuandika,"alisema Mulugo. Mulugo alisema wanafunzi
    waliofutiwa mtihani huo ni
    9,736 na utaratibu wa kuchuja
    wale waliochaguliwa kujiunga
    na Kidato cha Kwanza utaanza
    rasmi Januari mwakani. Kuhusu wanafunzi
    kudanganya, alisema Wizara
    imegundua kuwapo kwa aina
    nne za udanganyifu ikiwamo
    wanafunzi 94 kukutwa na
    majibu katika karatasi, rula na viatu. “Watahiniwa wanne
    walibainika kuandikiwa
    majibu ambapo ilionekana
    miandiko zaidi ya mmoja
    kwenye karatasi ya
    mtahiniwa mmoja. Wataalamu wa masuala ya
    maandishi wamethibitisha
    suala hilo,’’alisema Maugo na
    kutaja udanganyifu mwingine
    kuwa ni wanafunzi tisa
    kurudia darasa la saba kinyume na taratibu. Alisema
    aina nyingine ya udanganyifu
    waliougundua ni kuwapo kwa
    wanafunzi 9,629 waliokuwa
    na mfanano usio wa kawaida
    katika kukosea majibu ya maswali. Manyara kinara wa
    kuchakachua
    Waziri Mulugo alisema Mkoa
    wa Manyara ndio unaoongoza
    kwa kuwa na idadi kubwa ya
    wanafunzi waliofutiwa matokeo. Alisema Mkoa huo
    una wanafunzi 1, 573
    waliofutiwa matokeo,
    ukifuatiwa na mikoa ya
    Arusha (1,012) na Lindi (63). Akizungumzia kiwango cha
    ufaulu, Waziri Mulugo, alisema
    mwaka huu kimeongezeka
    kwa asilimia 4.76. Kiwango
    kimepanda hadi asilimia 58.28
    kutoka asilimia 53 .52 ya mwaka jana. Mulugo alisema
    wanafunzi waliofanya mtihani
    huo walikuwa 983,545 na
    waliofaulu ni 567,567.
    "Wasichana waliofaulu ni
    278,377 sawa na asilimia 54.48 na wavulana ni
    289,190 sawa na asilimia
    62.49," alisema. Waziri Mulugo alisema katika
    kundi la wanafunzi wenye
    ulemavu, waliofaulu ni 355,
    kati yao wasichana ni 159
    sawa na asilimia 44.79 na
    wavulana 196 sawa na asilimia 55.21.
    Waliochaguliwa kidato cha
    kwanza Waziri Mulugo
    alisema kati ya wanafunzi
    567,567 waliofaulu,
    wanafunzi 515,187 sawa na asilimia 90.1,
    wamechaguliwa kujiunga na
    kidato cha kwanza katika
    shule za Serikali huku na
    52,380 hawakupata nafasi.
    "Wasichana waliochaguliwa ni 253,402 sawa na asilimia
    49.1 na wavulana 261,785
    sawa na asilimia 50.9,"
    alisema. Ufaulu kwa kila somo Mulugo
    alisema kuwa viwango vya
    ufaulu katika masomo ya
    Kiingereza, Hisabati na
    Sayansi, vimeongezeka
    ikilinganishwa na matokeo ya mwaka jana. "Kiwango cha
    ufaulu kwa somo la
    Kiingereza kimeongezeka kwa
    asilimia 10.23 kutoka asilimia
    36.47 ya mwaka uliopita hadi
    asilimia 46.70 mwaka huu," alisema. Naibu Waziri huyo alisema
    kuwa tofauti na mwaka jana,
    wahitimu wa mwaka huu
    wamefanya vizuri katika
    somo la Hisabati, hivyo
    kuongeza kiwango cha ufaulu kutoka asilimia 24.70 hadi
    asilimia 39.36 mwaka huu. Alisema katika somo la
    Sayansi ufaulu umekuwa hadi
    asilimia 61.33 kutoka asilimia
    56.05 mwaka jana. Mulugo
    alisema viwango vya ufaulu
    kwa masomo ya Kiswahili na Maarifa ya Jamii
    vimeporomoka kutoka
    asilimia 71.02 hadi asilimia
    68.58 kwa Kiswahili na
    kutoka asilimia 68.01 hadi
    54.85 kwa Maarifa ya Jamii.
    Source:mwananchi
     
  17. daughter

    daughter JF-Expert Member

    #17
    Dec 15, 2011
    Joined: Jun 22, 2009
    Messages: 1,269
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    hata mimi nayatafuta,jamani anayejua atusaidie
     
  18. M

    Malindi1 Member

    #18
    Dec 15, 2011
    Joined: Jun 24, 2011
    Messages: 15
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jamani Nani anaweza nitumia matokeo ya darasa ka saba humu, msaada plse
     
  19. africa6666

    africa6666 JF-Expert Member

    #19
    Dec 16, 2011
    Joined: Aug 18, 2008
    Messages: 281
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Jamani Great Thinkers tunaomba hayo matokeo kutoka source yoyote
     
Loading...