Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ufanye biashara gani katika mkoa gani?

Discussion in 'Kilimo, Ufugaji na Uvuvi' started by GAZETI, May 14, 2011.

  1. GAZETI

    GAZETI JF-Expert Member

    #1
    May 14, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 2,906
    Likes Received: 244
    Trophy Points: 160
    habarini wana JF, nimeamua kuanzisha hii thread maalum ili tuweze kupeana INFORMATION za mikoa mbali mbali kwani wana JF wanatoka mikoa tofauti. Mfano nataka kujua aina gani za biashara ni nzuri katika mkoa wa Dodoma. Unaweza kutueleza kuwa biashara ya Majaketi ni nzuri zaidi katika mkoa wa Dodoma (Kwa wauza nguo) Mtwara unaweza kufanya biashara ya samaki hasa wale wakavu wanaotoka Mwanza wana soko zuri sana kule lakini ni Katika wilaya zake si pale mkoani.
    Unaweza kutueleza kuwa mahitaji ya chumvi kwa mkoa wa Ruvuma ni makubwa sana sina uhakika kwa sasa lakini nakumbuka miaka ya nyuma Songea chumvi ilikuwa bidhaa yenye soko zuri. Mwaka jana nilikuwa mkoa wa Mtwara biashara ni nzuri kuanzia Mwz 10 mpaka FEB. Pia nilivuka mpaka kwa njia za panya na kwenda msumbiji Dawa za mimea na mifugo zinapatikana kwa bei nafuu sana kule! Mfano MUPAFIDAN(ya kuulia wadudu kwenye mimea) nilinunua kwa sh 3,000 nikaiuza Mtwara kwa sh 12,000 na nasikia bei yake ni kubwa zaidi DAR. Tupeane INF. za mikoani NAWASILISHA.
     
  2. GAZETI

    GAZETI JF-Expert Member

    #2
    May 14, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 2,906
    Likes Received: 244
    Trophy Points: 160
    Watu wa DAR tupeni ushauri wenu kuhusu biashara za Muhogo na MKaa msikae kimya.
     
  3. Vijisenti

    Vijisenti JF-Expert Member

    #3
    May 14, 2011
    Joined: Mar 11, 2011
    Messages: 468
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
    Mkuu Dar ni mkoa wa ajabu sana, biashara nzuri hapa ni za uongo na utapeli kama unaziweza. Si kama hizo zingine hazina soko bali hizo ninazokuambia soko lake ni kubwa Mfano. Unaweza kubuni dawa ya uongo ya kutibu jino bila kung'oa, dawa ya kuongeza nanihiiii, pia dawa ya heshima kwenye ndoa. Pia ukiwa mbunifu zaidi unaweza kubuni hata mbinu ya kunywa damu za wanyama (Hatari kweli), binafsi dawa ya kuongeza nguvu za kiume imenitoa sana lakini ilikuwa ya ukweli niliomba kwa mzee wangu kijijini. Kwa sasa nimeacha kama unataka unaweza kuendeleza zinauzika sana hapa Dar.
     
  4. kanyagio

    kanyagio JF-Expert Member

    #4
    May 15, 2011
    Joined: Dec 10, 2009
    Messages: 957
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    gazeti, thread yako nzuri.
     
  5. 22nd

    22nd JF-Expert Member

    #5
    May 15, 2011
    Joined: Aug 1, 2010
    Messages: 498
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    niku pm??????/kwa ajili ya hiyo dawa ya nguvu za kiume
     
  6. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #6
    May 15, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    Dodoma apartments, lodges zinalipa.
    Biashara ya matunda pia.
     
  7. Vijisenti

    Vijisenti JF-Expert Member

    #7
    May 15, 2011
    Joined: Mar 11, 2011
    Messages: 468
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
    Mkuu ile dawa nimemaliza wateja wangu wakubwa walikuwa wahindi kila siku wanaiulizia ingawa na wengine wapo lakini wahindi ni kiboko.
     
  8. Vijisenti

    Vijisenti JF-Expert Member

    #8
    May 22, 2011
    Joined: Mar 11, 2011
    Messages: 468
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
    Gazeti inaonyesha ni Dodoma, Mtwara na Dar tu ndo kuna biashara. Hiyo mikoa mingine labda kilimo tu. Au wana JF si wataalamu wa mambo unayotaka kujua. Labda ufanye ziara kwenye maeneo hayo we huoni hata mahindi, matunda n.k yote yanapatikana hapa DAR wakati hakuna kilimo hicho hapa.
     
  9. marandu2010

    marandu2010 JF-Expert Member

    #9
    Feb 19, 2012
    Joined: Aug 7, 2010
    Messages: 1,059
    Likes Received: 193
    Trophy Points: 160
    mimi akili yangu ya kawaida inanishawishi kwamba katika ile mikoa yenye mazingira ya kilimo hasa maeneo ya vijijini,vifaa vya kilimo na materials kama mbolea,madawa ya kuua wadudu na mbegu. Lakini pia hali ya hewa kama ya baridi katika mikoa fulani inaifanya biashara ya makoti,masweta,mablanketi na majaketi pia kipindi cha mvua,katika mikoa ya joto kama dar bila shaka nguo nyepesi zinauzika zaidi,vifaa vya ujenzi ni biashara inayofana karibia kila mkoa hasa unaoendelea kukua.hebu wengine endeleeni kutoa mawazo,mm ngoja niishie hapo.
     
  10. tanira1

    tanira1 JF-Expert Member

    #10
    Jul 30, 2013
    Joined: Nov 18, 2011
    Messages: 938
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    mkuu biashara zote za dar ni kuzuga tu biashara ni dawa za kulevya na misheni town tu
     
  11. tanira1

    tanira1 JF-Expert Member

    #11
    Jul 30, 2013
    Joined: Nov 18, 2011
    Messages: 938
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    mkuu biashara zote za dar ni kuzuga tu biashara ni dawa za kulevya na misheni town tu
     
  12. wehoodie

    wehoodie JF-Expert Member

    #12
    Jul 30, 2013
    Joined: Nov 20, 2011
    Messages: 565
    Likes Received: 139
    Trophy Points: 60
    tatizo kubwa la watu tunafanya vitu kimazoea au kwa kukariri.....inakubidi ufanye kaji-tafiti katika biashara unayotaka kufanya kujua walengwa ni kina nani na kuchanganua kadirio la market share.

    Mfano Dar unanafasi ya kufanikiwa katika biashara nyingi kutokana na purchase power kuwa kubwa na population pia ni kubwa lakini pia kuna ushindani mkubwa...kwa hivyo cha msingi ni kujaribu kuona kipi chafaa....
     
Loading...