Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ufafanuzi tafadhali

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Gurta, Apr 20, 2011.

  1. Gurta

    Gurta JF-Expert Member

    #1
    Apr 20, 2011
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 2,211
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    1. Simu yangu imeibiwa
    2. Nimeibiwa simu yangu.
    3. Simu yangu imeibwa.
     
  2. Msarendo

    Msarendo JF-Expert Member

    #2
    Apr 20, 2011
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 6,139
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    1 & 2 yote majibu.
     
  3. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #3
    Apr 20, 2011
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,181
    Likes Received: 4,718
    Trophy Points: 280
    Namba mbili....Bingo!
     
  4. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #4
    Apr 20, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,559
    Likes Received: 254
    Trophy Points: 180
    1 na 3 yana maana moja.
     
  5. msadapadasi

    msadapadasi JF-Expert Member

    #5
    Apr 20, 2011
    Joined: Jan 18, 2011
    Messages: 492
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Sentensi zote tatu zina maana inayo lingana kimaana katika hali ya mazoea, na utofauti wake upo katika maumbo (mofolojia) au mpangilio wa maneno pekee, hata hivyo sentensi namba 1, ina utata kwa msomaji au msikilizaji kwa maana kwamba inaweza maanisha simu ilikuwa na kitu fulani inachokimiliki, ie. yaweza kuwa ni programau au vyovyote na imeibiwa (imetolewa) kutoka katika simu hiyo. Hivyo simu ndiyo iliyoingia hasara kwa kuibiwa kifaa au programu yake iliyokuwa ikimiliki. Hivyo basi, kwa mtazamo wangu sentensi hii hutumika kimazoea zaidi na si kwa kuzingatia utaalamu na mintalafu ya lugha, hususani lugha ya kiswahili.
    Hivyo kwa maelezo hayo ni dhahiri kuwa sentensi #2 n#3 ndizo tungo sahihi zaidi kuelezea tukio la wewe kuibiwa simu yako, na hiyo #1, hutumika katika hali ya mazoea ya kutumia lugha, na inamakosa kimantiki na kisarufi.
    MAOMBA KUWASILISHA....
     
  6. Viper

    Viper JF-Expert Member

    #6
    Apr 21, 2011
    Joined: Dec 21, 2007
    Messages: 3,664
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 135
    # 1 wakati uliopita lakini si jana wala juzi "kama dakika 5-10"
    #2 tukio limetokea sasa hivi
    #3 tukio limitokea jana ama zaidi ya jana

    P.S ni maoni yangu ......
     
  7. Pota

    Pota JF-Expert Member

    #7
    Apr 21, 2011
    Joined: Apr 8, 2011
    Messages: 1,767
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    big up! excellent! bravo! n many mo .....100%
     
  8. Vinci

    Vinci JF-Expert Member

    #8
    Apr 21, 2011
    Joined: Jul 6, 2009
    Messages: 2,520
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    uko sawa sawia...ulichonena hapa ni sahihi sina cha kuongezea
     
  9. Anko Sam

    Anko Sam JF-Expert Member

    #9
    Apr 25, 2011
    Joined: Jun 30, 2010
    Messages: 3,209
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    #1. Kuna kitu kilicho ibwa toka kwenye simu. Labda imeibiwa line au memory card ama credit! Hebu badili neno "Simu" kuwa "kaka, dada, mjomba, mpangaji, mtoto nk kisha weka "a" kwenye "i" ya kitenzi 'imeibiwa'
    #2 & 3 Ina maana wewe ndo ulio ibiwa simu.
     
Loading...