Ufafanuzi: Majina John Heche Vs Wegesa Suguta

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mwita Maranya, Jan 15, 2013.

  1. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #1
    Jan 15, 2013
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,533
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 38
    Ndugu wanaJF,

    Nimelazimika kuanzisha thread hii kwa lengo moja tu la kutoa ufafanuzi juu ya upotoshwaji wa jina la mwenyekiti wa baraza la vijana Chadema unaofanywa na kundi la masalia kwa sababu maalum.

    Mwishoni mwa mwaka jana TUNTEMEKE aliwahi kuibuka na madai kama haya kwamba John Heche anatumia cheti cha ndugu yake, na kwamba hakuwahi kusoma chuo kikuu cha mtakatifu augustino (SAUT) cha mwanza. Leo tena katika thread iliyoanzishwa na mwanamasalia aliyetimuliwa Chadema bi. Juliana Shonza amejitahidi sana kutumia jina la Wegesa Charles Suguta ama Wegesa Suguta.

    Bila shaka ameamua kufanya hivyo kama muendelezo wa tuhuma walizozianzisha kundi la masalia kwa kutumia ID yao ya kundi ya Tuntemeke kama nilivyoeleza hapo mwanzo. Hili kundi la PM7 linataka kumuonyesha John Heche kwamba naye amegushi jina kama walivyo baadhi ya viongozi wakubwa huko ccm (wafadhili wao). Mathalani imetajwa mara kadhaa kwamba miongoni mwa watu wanaotumia majina ya kugushi huko ccm ni pamoja na Naibu katibu mkuu bara Bw. Mwigulu Nchemba (Lameck Madelu?) na Dr. HKigwangalla (Saidi Bagaile?) ambao wanadaiwa kutumia majina ya bandia.

    Sasa nirudi kwenye hoja ya msingi. Kawaida sisi wakurya hata kama umezaliwa mjini ama katika mazingira ya mbali na nyumbani/kijijini lazima unapewa jina la kikurya, kwahiyo kwa wakurya wengi wanakuwa na majina mawili ama matatu lakini yote yakiwa ya mtu mmoja.

    Kwa mfano mwalimu Nyerere, majina yake ni Julius Kambarage Nyerere(Julius jina la kikristo). Kuna mwanae Charles Makongoro Nyerere (Charles jina la kikristo), kuna Dr. James Mnanka Wanyancha-mwenyekiti wa Road Fund (James jina la kikristo), Marehemu Jenerali Ernest Mwita Kyaro (Ernest jina la kikristo), Jenerali mstaafu George Marwa Waitara (George jina la kikristo. Nadhani kwa kutaja hao wachache mnaweza kuona scenario ya majina ya kikurya, naamini kuna makabila mengine yenye utamaduni kama wa kwetu.

    Sasa nije kwa John Heche Suguta:
    Jina lake la kikurya ni Wegesa na baba yake mzazi anaitwa Heche Suguta. Wegesa Heche Suguta jina lake la kikristo ni John, ndipo sasa unapata John Heche Suguta. Jina la kikristo la baba yake John Heche (Heche Suguta) ni Charles, ndipo sasa unapata Charles Heche Suguta.

    Katika vyeti vyake vya shule John Heche anatumia jina la Wegesa Charles Suguta (Wegesa Suguta). Aliandikishwa shule kwa jina la Kikurya na akaendelea kulitumia katika harakati zake zote za kishule. Ndugu zake na John Heche ni pamoja na Bw.Manchare Heche Suguta (Mwanasheria NEMC), Chacha Heche Suguta (M/Kiti Bavicha Tarime) na Mome Heche Suguta (Tarime) kwa kutaja wachache ambao angalau wanafahamika na watu wengi.

    Nimalizie kwa kuwajulisha masalia kwamba kama mnadhani mnaweza kumchafua Bw. John Heche kwa staili ya majina basi nawashauri msahau kwakuwa watu wote waliokua nae toka utotoni Tarime, shuleni alikosoma sekondari ya Bulima (O level), Musoma Alliance (A level), Bunda TTC na hatimaye SAUT Mwanza wanamfahamu sana John Heche kwa majina yote mawili.

    John Heche aligombea na kushinda kiti cha udiwani Tarime mjini mwaka 2008 katika uchaguzi mdogo kufuatia kifo cha Chacha Wangwe, kwa kumshinda mbabe wa Tarime Bw. Peter Zakaria. Wakati huo alikuwa mwanafunzi wa chuo cha mtakatifu augustino (SAUT) Mwanza. Kama angelikuwa anatumia majina ya bandia ama majina ya mtu mwingine bila shaka hilo lisingejificha wakati wa kampeni za uchaguzi.

    Baada ya kusema hayo nadhani nime-clear doubts zilizokuwa zimeanza kujitokeza kwa baadhi ya watu hapa JF.

    Nawatakia jioni njema.

     
  2. Victoire

    Victoire JF-Expert Member

    #2
    Jan 15, 2013
    Joined: Jul 4, 2008
    Messages: 7,041
    Likes Received: 168
    Trophy Points: 63
    mhuuuuuuuuuuuuum
     
  3. Parata

    Parata JF-Expert Member

    #3
    Jan 15, 2013
    Joined: Jul 26, 2011
    Messages: 3,091
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 36
    Good safi sana kwa kutolea ufafanuzi
     
  4. m

    mwanza_kwetu JF-Expert Member

    #4
    Jan 15, 2013
    Joined: Mar 2, 2011
    Messages: 672
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    asante kurekebisha upepo
     
  5. Sangarara

    Sangarara JF-Expert Member

    #5
    Jan 15, 2013
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 12,610
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 38
    Juliana bwana.
     
  6. Tangopori

    Tangopori JF-Expert Member

    #6
    Jan 15, 2013
    Joined: May 11, 2012
    Messages: 1,540
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 48
    Eka deny mbee!
     
  7. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #7
    Jan 15, 2013
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 10,737
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 38
    Asante Mkuu kwa huu ufafanuzi wako uliosimama kama ule wa Dr Slaa kuhusu MOU
     
  8. kinya

    kinya JF-Expert Member

    #8
    Jan 15, 2013
    Joined: Feb 20, 2009
    Messages: 457
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 16
    Safi HOJA INAJIBIWA KWA HOJA
     
  9. Cheche Mtungi

    Cheche Mtungi JF-Expert Member

    #9
    Jan 15, 2013
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 2,219
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 38
    Juliana Shoza sijui Shonza ni SISIMIZI kama KAFULILA NA ZITTO KABWE!Wana BAVICHA NA CHADEMA ngalawa mwendo wake huwa ni wa kuyumba yumba tu,lakini safari itamalizika salama tu!
     
  10. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #10
    Jan 15, 2013
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 39,338
    Likes Received: 403
    Trophy Points: 83
    Mkuu kuna ubaya mie kuuliza iko swali nataka kujua kama kuna majina ya kikristo.
     
  11. Rapherl

    Rapherl JF-Expert Member

    #11
    Jan 15, 2013
    Joined: Jun 20, 2012
    Messages: 2,253
    Likes Received: 155
    Trophy Points: 63
    Mkuu hapa umewaacha uchi lazima wachutame
     
  12. FortJeasus

    FortJeasus JF-Expert Member

    #12
    Jan 15, 2013
    Joined: Jan 19, 2012
    Messages: 506
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 18
    Pongezi kamanda Maranya kwa ufafanuzi murua.
    Nina hakika aliyepata kushikilia nafasi ya Makamu Mwenyekiti BAVICHA sasa ameinamisha kichwa kwa ukurupukaji wake.
     
  13. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #13
    Jan 15, 2013
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 31,728
    Likes Received: 1,031
    Trophy Points: 113
    Huyu bundi wa CHADEMA si mchezo....
     
  14. Dr. Ndimu

    Dr. Ndimu JF-Expert Member

    #14
    Jan 15, 2013
    Joined: Oct 30, 2012
    Messages: 728
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwani we mwita ni nan ake wegesa, kwanin yy aloiba majina asije hapa kufafanua? Mwaka wenu huu kwakweli.
     
  15. sulphadoxine

    sulphadoxine JF-Expert Member

    #15
    Jan 15, 2013
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,269
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 38
    Ndio maana unamuona RITZ anaanza kutoka kwenye mada nakuingiza udini mara majina ya kikristo,hoja hujibiwa kwa hoja.
     
  16. N

    Ndikwega JF-Expert Member

    #16
    Jan 15, 2013
    Joined: Feb 1, 2012
    Messages: 3,014
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 38
    yani kweli huu mwaka wetu tumekamata vibaya masaliz yani hayafurukutinkila yakitaka kuchomoza ngumi ya jicho,mara pua, mara mdomo aa pole sn pm7, ee leteni uwongo mwingine wajina umefeli
     
  17. M

    Molemo JF-Expert Member

    #17
    Jan 15, 2013
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,196
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 48
    Tunashukuru Mkuu Mwita Maranya kwa ufafanuzi makini na wa hekima kubwa.

    Masalia na Shetani wao,Chadema na Mungu wetu.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  18. idawa

    idawa JF-Expert Member

    #18
    Jan 15, 2013
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 12,923
    Likes Received: 261
    Trophy Points: 83
    wewe ndio kichwa nazi kabisa, wamekutajia na ndugu zake ili kukuridhisha lakini bado huelewi..kama unaweza tuambie huyo mwenye jina yuko wapi hadi akubali kuporwa jina ngazi ya chuo.!
     
  19. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #19
    Jan 15, 2013
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 32,869
    Likes Received: 531
    Trophy Points: 113
    Kwa hiyo unataka maneno ya shonza ya baki hila ya mwita yaondoke!

     
  20. sulphadoxine

    sulphadoxine JF-Expert Member

    #20
    Jan 15, 2013
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,269
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 38
    Miafrika ndivyo tulivyo by NYANI NGABU/
     
  21. A

    Alakara Armamasitai Verified User

    #21
    Jan 15, 2013
    Joined: Feb 4, 2011
    Messages: 372
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    clear with no doubt good mwita maranya for your nice explanation.
     
  22. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #22
    Jan 15, 2013
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 27,733
    Likes Received: 141
    Trophy Points: 63
    Mwita Maranya sasa kamanda mbona mnakaba mpaka penati?Hawa Masalia nadhani mnataka kuhakikisha wote wanapata Heart attack na kujifia kabisa, hongera sana kwa ufafanuzi huu muruwa mpaka Ritz amepata kiwewe.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  23. Izack Mwanahapa

    Izack Mwanahapa JF-Expert Member

    #23
    Jan 15, 2013
    Joined: Apr 21, 2011
    Messages: 489
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Siku ya kufa nyani miti yote huteleza, masalia wanatapatapa tu, wanashindwa kuelewa kuna watu waliosoma na heche wamo katika chama na humu JF wapo wengi tu. Uchu wa madaraka unawasumbua.
     
  24. M

    Mkulima aka peazant Member

    #24
    Jan 15, 2013
    Joined: Dec 18, 2011
    Messages: 21
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    if she is famous than party let her go and we watch her.
     
  25. sajosojo

    sajosojo JF-Expert Member

    #25
    Jan 15, 2013
    Joined: Apr 14, 2010
    Messages: 713
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 18
    Mh! Bado umeniacha njia panda kama kwenye vyeti vya shule anatumia Wegesa Charles Saguta, why kwenye siasa anatumia John Heche, je kwenye huo udiwani wapiga kura wake walimchagua kwa jina gani?
     
  26. S

    SEBM JF-Expert Member

    #26
    Jan 15, 2013
    Joined: Mar 7, 2012
    Messages: 495
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 18
    Mkuu Mwita Maranya ,

    Kwenye orodha weka na jina hili : Thomas Nyambari Nyangwine

    Huu ufafanuzi ni mzito sana. Ya majina ya shule na majina ya nyumbani. Ni tofauti sana na wale walioripiti na kutumia majina ya watu.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  27. TUNTEMEKE

    TUNTEMEKE JF-Expert Member

    #27
    Jan 15, 2013
    Joined: Jun 15, 2009
    Messages: 4,575
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mwita Maranya mbona unapindisha ukweli? si uwaambie ukweli kuwa jina hilo ni la kike ndio maana huyu jamaa halipendi jina hilo, kwa kuwa hana cheti chenye jina la John mshauri atumie jina lake la wegesa hata kama la kike.

    WEGESA ni jina la kikurya la kike wanalopewa watoto wa kike wazaliwao wakati wa mavuno, na Magesa la kiume kwa wazaliwao wakati huo. Kama hapendi jina hilo aende mahakani aape
     
  28. R

    Ronal Reagan JF-Expert Member

    #28
    Jan 15, 2013
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 3,517
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 38
    Hawa masalia wanatu-keep biz bila mpango, lakini hakuna kuwaachia wasaliti wakubwa hawa. Agenda zao na mambo yao ni ya hovyo kabisa.


    So we gonna smoke them out completely!
     
  29. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #29
    Jan 15, 2013
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 27,733
    Likes Received: 141
    Trophy Points: 63
    Ujaachwa njia panda bali Elimu yako ni ndogo na ndiyo iliyokuacha njia panda na hujui hata kazi ya Affidavit.

    Angalia hawa wengine walivyokuchanya

    Mike Tyson = AbdulMalick.

    Clay = Muhamad Ally.
     
  30. Raimundo

    Raimundo JF-Expert Member

    #30
    Jan 15, 2013
    Joined: May 23, 2009
    Messages: 6,288
    Likes Received: 540
    Trophy Points: 113
    Kila mtu anaweza kuja na huo utetezi! Nisaidie kujibu haya:-

    i. Wewe ni nani wake?
    ii. Umemfahamu wapi na wapi, na alikuwa akitumia majina yepi?
    iii. Kipi kilimlazimu kubadili majina kutoka majina ya shule mpaka huku kwenye Siasa.
    iv. Mifano uliyoitoa mingi ni ya majina matatu, lakini naona kama kuna majina zaidi ya matatu kwa Heche, vipi unaweza kutupa ufafanuzi?

    Ni hayo tu.
     

Share This Page