Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Uelewa wa baadhi ya wabunge kuhusu utawala wa sheria unatia shaka

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Byendangwero, Jun 16, 2011.

  1. B

    Byendangwero JF-Expert Member

    #1
    Jun 16, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 872
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mtu akizifanyia tathmini hoja ambazo zimekuwa zikitolewa na baadhi ya wabunge na viongozi wa serikali, zinazotetea uhalali wa ulipaji posho za vikao kwa wabunge, inaonekana wazi ama watu hao ni wanafiki wa kupindukia au ni bumbumbu wa utawala wa sheria. Nasema hivyo kwasababu hii hoja yao ya kusema kwamba posho hizo zinalipwa kwa mujibu wa sheria na kanuni haina mshiko; kwani kama kuna sheria yeyote inayo halalisha wizi, sheria hiyo ni batili. Ni kweli katika miaka ya hivi karibuni nchi yetu imeshuhudia vitendo vingi vya matumizi mabaya ya madaraka ambapo viongozi waliopewa dhamana ya kulinda rasilimali za taifa kula njama za kujigawia wao wenyewe hizo rasilimali walizokabidhiwa kuzihifadhi. Hii ndiyo iliyotokea kwa nyumba za serikali na kiwanda cha Kiwira, ingawaje uporaji huo umenyika chini ya mgongo wa sheria bado ukweli unabakia pale pale ya kuwa ni wizi. Na hivyo ndivyo ilivyo kwa hii posho ya vikao wanayolipwa wabunge, kwakuwa inasababisha mbunge alipwe mara mbili kwa kazi ile ile.
     
Loading...