Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

UDSM yashuka kwenye list ya 'Top African universities'

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by mashizo, Aug 14, 2011.

  1. m

    mashizo Member

    #1
    Aug 14, 2011
    Joined: Feb 24, 2009
    Messages: 42
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 15
    habari zenu wakuu,mwaka huu mwezi wa tatu udsm ilikuwa 25 kwenye best universities in africa ila list mpya ya july udsm imeshuka vibaya sana mpaka 38

    angalia hapa Ranking Web of World universities: Top Africa

    je wadau tuishauri nini serikali yetu ili kuboresha vyuo vyetu?

    mimi binafsi namalizia bachelor yangu ya telecommunications & computer science engineering hapa europe,hiki chuo ninachosoma 4 years ago wakati naanza kusoma kilikuwa miundo mbinu yake mizuri ila sio sana ila katika kipindi hiki cha miaka minne wameboresha kila kitu kuanzia majengo ya kufundishia,kuongeza waalimu,kozi mpya nyingi sana zimeanzishwa,mabweni ya wanafunzi yameboreshwa sana,student exchange program imeboreshwa zaidi yaani mamia ya wanafunzi wanakuja na wengine kwenda nchi mbalimbali kubadilishana ujuzi na serikali yao ndio inalipia gharama zote hizo.

    yaani ndani ya miaka minne hii kwa kweli nikiwaangalia roho inauma sana, sijui serikali yetu hawawezi kuiga mambo kama haya,dah tanzania bado tuna safari ndefu sana kwa kweli
     
  2. F

    FJM JF-Expert Member

    #2
    Aug 14, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Hili ni tatizo la msingi na nadhani kama Taifa inabidi tupige kelele. Kwa upande mwingine nadhani Prof Mukandara anaweza kuwa anatumia muda mwingi kwenye mambo ya siasa kuliko kufikiria namna ya kuboresha chuo. Yuko zaidi kwenye tafiti za siasa hasa CCM na hiyo REDET lakini ukweli nchi nzima ndio inadhurika.

    Very upset about this kwa kweli.
     
  3. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #3
    Aug 14, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160

    Elimu ya UDSM saizi imekua more centred on videsa as a source of the University degree... Library kubwaaa.... lack of updated and crucial content, the students are so set on their course works and diverging getting a sup rather than polishing their GPAs... A university student anapewa Take home assignment ya maybe 10-15 marks ten day before siku ya kukusanywa, then anaifanya before one day using a single kidesa... no books or different studies/school of thoughts on the issue at hand... kikubwa zaidi ni google - copy and paste with high techniques of editing....

    Majority ya students at UDSM ni wale from families za chini ambazo hawana uwezo wa ku sustain maisha - bado mwanafunzi aje Campus na pressure ya delay ya boom, hapo hapo kapangwa grade "C" ya mkopo (ana ironically yule alotoka familia yenye uwezo anapata grade "A" - Kwa vigezo gani?? Only HESLB can answer that); Hana mahala pa kulala wala muelekeo... by the time s/he is settled.... inakua imepunguza makali yake.
     
  4. M

    Mapujds JF-Expert Member

    #4
    Aug 14, 2011
    Joined: May 12, 2011
    Messages: 1,291
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Tatizo ni kuchanganya siasa na elimu.
     
  5. N

    Nikupateje JF-Expert Member

    #5
    Aug 14, 2011
    Joined: Dec 22, 2009
    Messages: 1,172
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Hao assesors wangejua kansa ya 'udesaji' ya vyuo vyetu tungeshika mkia tangu late 80s.

    Maliza hiyo undegraduate ya telecom halafu njoo uajiriwe kwenye sector huku uone maajabu ya watu wanatoka University na Eirst Class lakini hawezi kusoma page moja ya 'Operational Manual' ya mtambo unaoletwa hapa nchini.

    Kuna watu humu JF wanatetea sana uzalendo tujali wataalam wetu humu ndani kwenye ajira hasa kampuni hizi za wageni.

    Nawahurumia kwa sababu hawajui tatizo kubwa ni jinsi tunavyojiumbua mbele ya wageni kiasi kwamba inafikia mahala unaona heri wazidi kuleta wataalamu toka kwao kuliko kuzidi kufunua aibu kwamba vyuo vyetu ni chungu cha kupika vilaza.

    Najua nimeanzisha mvua ya kunivurumishia kejeli na matusi kana kwamba mimi sipendi uzalendo. Lakini sijali kwa sababu nimechoshwa kitambo na ufinyu wa wazi unaoonyeshwa na vijana wenzangu hasa wanaotoka Chuo juzijuzi.

    Kumbuka hapo sijataja excuse zao zingine kama kupiga misele, kukimbilia vikao vya harusi na a lot of unnecessary business.

    Keep posted.
     
  6. M

    Mtabe JF-Expert Member

    #6
    Aug 14, 2011
    Joined: Sep 20, 2010
    Messages: 675
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hata mie leo nilijaribu kuangalia nikaikuta udsm ya 38 ktk africa na ya zaid ya elf 3 ktk dunia. Ndio endeleeni na maandamano mpaka mupate suluhisho la kisiasa. Maendeleo baadae saiv ni mpito.

    Zanzibar tumeshapita hiyo stage.
     
  7. kingxvi

    kingxvi JF-Expert Member

    #7
    Aug 14, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 883
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    huna lolote ulitaka tujue tu kwamba upo ulaya
     
  8. REBEL

    REBEL Senior Member

    #8
    Aug 14, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 163
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    chuo kikuu cha udsm ni takataka.hata hiyo namba wamepewa bahati mbaya.nilisoma hapo LAW SCHOOL NILICHOONA NI AIBU TU.VYOO VIBOUU na miundo mbinu ni ya miaka ya sabini.walimu wana roho mbaya kwa sababu ya umaskini na ukimwi.na wanafunzi wa kike makahaba.mtoto wangu atasoma ulaya,south africa au vyuo binafsi. UDSM NI UCHAFU.
     
  9. VIKWAZO

    VIKWAZO JF-Expert Member

    #9
    Aug 14, 2011
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 1,891
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    mmmmmmmmmmmm kazi hipo ma prof wako busy sana na siasa na body za mashirika ya umma
     
  10. m

    mkolosai JF-Expert Member

    #10
    Aug 14, 2011
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 566
    Likes Received: 112
    Trophy Points: 60
    Mashizo, isije kuwa na wewe ukawa brain drained huko. Rudi bongo tujumuike.
     
  11. kingxvi

    kingxvi JF-Expert Member

    #11
    Aug 14, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 883
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    na pia zipo taasisi za 6 zinazojihusisha na rank za universities and college na zote rank zao hazifanani unakta huku chuo cha nne huku cha 30 pia sijui wanatumia vigezo gani kupanga rank zao
     
  12. Nyalotsi

    Nyalotsi JF-Expert Member

    #12
    Aug 14, 2011
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 4,755
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    c ndo serikali ya jk iliyoamua kuwapa makada wa vyama uongozi wa vyuo! Ni mwendo wa siasa kwanza,elimu baadaye!
     
  13. m

    mfngalo Member

    #13
    Aug 14, 2011
    Joined: Aug 13, 2011
    Messages: 87
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    4sur kushuka kwa Udsm ol ze blame goes 2gvt siasa nyingi
    Wanachuo wanateseka datz y hawaperform fresh
    Mh.Shukuru uko wapi?,loan board ufisadi 2pu mtatuua watoto wa maskin
    JK angalia taifa lako bana linaangamia hasa wana vyuo kwani2 2teseke?mkopo mpk mabomu na huku 2nalipa badae y?
     
  14. m

    mfngalo Member

    #14
    Aug 14, 2011
    Joined: Aug 13, 2011
    Messages: 87
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    <br />
    <br />
    we kingxvi niwaajabu mtoa hoja kaeleza view zake we unamdic kisa yuko ulaya dat itz nt fair n wat u did z awful
    B4 commenting anything angalia kwanza kuwa kwake ulaya haku2husu ye ni mtz anahakiyakutoa maon c kwamba ndo ujue yuko ulaya
    wivu wa maendealeo huo
     
  15. Gwota

    Gwota JF-Expert Member

    #15
    Aug 14, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 204
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mpaka kikwete atokemadarakani nchi imeshaoza hii
     
  16. CPA

    CPA JF-Expert Member

    #16
    Aug 14, 2011
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 702
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    &lt;br /&gt;<br />
    &lt;br /&gt;<br />
    mhh, sasa hizo chuki binafsi, au kwa vile umefeli mitihani ya law school, haya tuambie tumain, st.augustin, udom, mzumbe za ngap? Hata kwenye list hazipo. <br />
    Siasa zinaua elimu ya tanzania.
     
  17. m

    mfngalo Member

    #17
    Aug 14, 2011
    Joined: Aug 13, 2011
    Messages: 87
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    <br />
    <br />
    itz true dude siasa nyingi sn bongo ndo mana elimu inashuka au we unasemaje c ndo hvo?
     
  18. M

    Mrdash1 JF-Expert Member

    #18
    Aug 14, 2011
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,378
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mbona kwenye hiyo list sikuiona Muhimbili University, chuo cha madaktari bingwa???????? bongo bwana eti madaktari bingwa... lol
     
  19. m

    mfngalo Member

    #19
    Aug 14, 2011
    Joined: Aug 13, 2011
    Messages: 87
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    <br />
    <br />
    Nchi ioze mara ngapi ndugu yangu
    hapa chakufanya ni kuipaka mafuta na perfume inukie
    ucjali 2tafika 2 frnd na elimu ye2 hii
     
  20. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #20
    Aug 14, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Na bado tunapoelekea Tanzania itaendelea kushuka mpaka tutalingana na Somalia!
    Uwezi kusoma huku unafanya siasa!
    Saizi UDSM, ndio chuo tulikuwa tunakitegemea ndio kimekuwa kina matawi ya siasa Magamba na Magwanda
     
Loading...