Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Udsm.nini tatizo

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by stiba7, Feb 7, 2009.

  1. stiba7

    stiba7 Member

    #1
    Feb 7, 2009
    Joined: Jun 26, 2008
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hawa vijana wanoogoma kila siku pale mlimani wana matatizo gani.mbonaimekuwa kama kero.wadau fanyeni utafiti yakinifu kugundua matatizo yao
     
  2. stiba7

    stiba7 Member

    #2
    Feb 7, 2009
    Joined: Jun 26, 2008
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hawa vijana wanoogoma kila siku pale mlimani wana matatizo gani.mbonaimekuwa kama kero.wadau fanyeni utafiti yakinifu kugundua matatizo yao
     
  3. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #3
    Feb 7, 2009
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    wamegoma lini tena?
     
  4. M

    MzalendoHalisi JF-Expert Member

    #4
    Feb 7, 2009
    Joined: Jun 24, 2007
    Messages: 3,842
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    hakuna haja ya utafiti..nini hakijulikani?
     
  5. Mdau

    Mdau JF-Expert Member

    #5
    Feb 7, 2009
    Joined: Mar 29, 2008
    Messages: 1,624
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    msijifanye hamjui!!!?? hawa vijana sio mazoba, huwezi kuwarudisha kwa mafungu afu mnawasachi usiku eti kwa kuwa wamebebana vyumbani,mnawatoa bara kuwaleta huku, walale na nyani? eti accomodation sio priority ya chuo??? kuna moto unafukuta...
     
  6. M

    MzalendoHalisi JF-Expert Member

    #6
    Feb 7, 2009
    Joined: Jun 24, 2007
    Messages: 3,842
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    1. Sasa kwani ni jukumu ya serikali kuwapatia elimu au malazi? Kwani Watz wengine wanalala wapi?i

    2. Huko bara waliletwa na serikali?

    Nadhani kuna haja wanafunzi wa elimu ya juu kubadili mind set kuwa serikali ni 'big dady' who will pay everything!

    Tutazoea taratibu but it may take time!
     
    Last edited: Feb 7, 2009
  7. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #7
    Feb 7, 2009
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Jamani kwani kimetokea nini huko mlimani? Wamegoma lini tena?
     
  8. Mdau

    Mdau JF-Expert Member

    #8
    Feb 7, 2009
    Joined: Mar 29, 2008
    Messages: 1,624
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    mzalendo,hujaelewa dhana ya malazi hapa..serikali inatoa pesa za hawa watoto kwa ajili ya kulipia huduma za malazi,lakini hazitoshi kimsingi!! flat rate wanayolipia katika hostels zao, haiendani na malipo wanayolipia wanapokosa vyumba na kupanga mitaa ya karibu..umeelewa mkuu?
     
  9. Waga

    Waga JF-Expert Member

    #9
    Feb 7, 2009
    Joined: Feb 6, 2008
    Messages: 321
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkipewa milioni 2 mnashinda hillpark na udasa kukamua bia kwa nguvu zote, mkishaishiwa mnakimbilia kuandaa migomo isiyouwa na tija.. growup dude's maisha yanasoma umri haurudi nyuma ooh, nyie gomeni gomeni mchelewe kumaliza shule mkute nafasi za kazi wamezihodhi wajanja wa mzumbe na udom....
     
  10. bm21

    bm21 JF-Expert Member

    #10
    Feb 7, 2009
    Joined: May 12, 2008
    Messages: 774
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Mdau, ninavyo jua mimi kwauzoefu wangu wa chuo, sikuzote boom huwa halitoshi hata liongezwe vipi. Nachojua mimi hali ya boom kwa wanafunzi sasa ni nzuri ukilinganisha na miaka ya kuanzia 2005/06 na kurudi nyuma. Pili ifahamike kuwa accomodation ya mtaani siku zote ni cheap kulinganisha na ile ya chuo kwa upande wa kifedha. Lakini kwa upande wahuduma accomodation za chuo ni very very cheap kuliko za mtaani kwani unatumia umeme utakavyo, maji utakavyo, na ikitokea hitirafu mnagoma mambo yanawekwa sawa.

    Pamoja kuwa kunamatatizo vyuoni nimuhimu kutizama kwa umakini sana, sometimes wanafunzi hugoma kwa sababu za kipuuzi sana huwezi amini. Wanafunzi wanaweza kugoma kwasababu ya kufeli mitihani, sasa utajiuliza walitaka wapewe marks za bure ili wote wafauru?. Hivyo ni vema kujua kiini chake then tutachangia mawazo. Hivyo ndivyo njuavyo mimi.
     
  11. Suki

    Suki JF-Expert Member

    #11
    Feb 7, 2009
    Joined: Nov 20, 2007
    Messages: 373
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Like dressing styles?
     
  12. B

    Balingilaki Member

    #12
    Feb 8, 2009
    Joined: Aug 2, 2008
    Messages: 77
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mkuu mambo ya mgomo ndo yalivyo,ila kinachoniuma zaidi ni kwamba wanafunzi wenyewe hawajui wanachogomea na kwa uhalisi hela ya kusoma wanayo uko majumbani

    mana baada ya mgomo wengi huwa wanalipa hela kama mvua km kweli wasomi wangejua wanachodai wote wasingelipa na tokea hapo ninge au tungewaelewa

    vijana ulia km nikusoma someni kwa mfano mwaka 2007 tuligomea medical mkandala kakomaa wakulipa wakalipa,mwaka huu wamegoma na mpaka sasa zaidi ya asilimiua tisini wameishalipa na wengine bado wanalipa.

    hela watakuwa nayo ila wanajitahidi tu kuongeza muda wakusoma tu...

    msomi lazima asimamie hoja anayojua kabisa niya kweli na sio kupwaya pwaya huo ni usomi wakishenzi na km tutazidi kuwa na watu wa aina hii msitakabali waelimu uko pabaya

    mtu kama msomi akisema haki ya kikatiba lazima ajue anaongelea kitu gani na sio kubwata bwata tu............
     
  13. Opaque

    Opaque JF-Expert Member

    #13
    Feb 8, 2009
    Joined: Oct 24, 2008
    Messages: 1,138
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Kwani kuna mgomo mwingine?
     
Loading...