Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

UDSM kuna nini jamani?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Bangoo, May 2, 2012.

  1. B

    Bangoo JF-Expert Member

    #1
    May 2, 2012
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 5,597
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ktk taarifa ya habari ya jana mlimani tv nilimuona doctor mashuhuri na mtaalam bingwa wa siasa za africa na dunia kwa ujumla doctor Azaveli Rweitama akichambua kwa ufanisi mkubwa kuhusu kuundwa kwa baraza jipya la mawaziri.

    Kama kawaida yake alichambua kwa ufanisi mkubwa sana, alisema mfumo mzima wa serikali ni mbovu kuanzia chini. Chakushangaza ni pale nilipoona maandishi haya kwenye jina lake, doctor Azaveli Rweitama mhadhiri mstaafu udsm!!!.

    Hivi kwa nini wataalam ambao si wanafki wanaondolewa udsm? Tunajua labda mkataba wake umeisha lakini umri wake bado unaruhusu sana. Kwa siasa za Tanzania usishangae yakamkuta ya Profesa Baregu!, lakini naamini chuo kinachokuja juu sana Kwa sasa St Agustino hawatamwacha mtaalamu huyu kama udsm watamwacha bingwa huyu wa siasa.

    Nakumbuka usemi wake mmoja aliowahi kuusema pengine ulikuwa shubiri kwa ccm, alisema hivi (MIMI NI CCM MFU! Mwanachama asiyelipia kadi!) tafakari maneno haya kabla ya kuchangia.
     
  2. f

    fikirikwanza JF-Expert Member

    #2
    May 2, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 5,935
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Hiyo ndo hali ya aibu inayolikumba taifa, watalaam wazuri wasema ukweli wanasumbuliwa sana na siasa za matumbo za watalawa; LAKINI MPIGANAJI hawi mpiganaji mzuri na mkubwa bila kupigana, Dr A. atadhihirisha hilo.
     
  3. Olaigwanani lang

    Olaigwanani lang JF-Expert Member

    #3
    May 2, 2012
    Joined: Apr 26, 2012
    Messages: 470
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    mimi namjua sana huyo mzee yupo bright kweli na muelewa wa mambo............
     
  4. K

    Kiboko Yenu JF-Expert Member

    #4
    May 2, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 312
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    yule phd muuza sura kwenye tv kila wiki?
     
  5. msafiri27

    msafiri27 Member

    #5
    May 2, 2012
    Joined: Sep 16, 2011
    Messages: 57
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    UDSM MUDA SI MREFU ITAKUWA KAMA CHUO KIKUU CHA KATA! WANAINGIZA SIASA ZISIZO NA TIJA. HIVI KWELI KULIKUWA NA MANTIKI YA KUMTOSA BAREGU? NA KAMA UNAVYOSEMA WANATAKA KUJICHANGANYA TENA KWA JEMBE LINGINE, Dr. LWAITAMA!!!..... HALAFU WAWAUNDIE ZENGWE KINA MKUMBO, BASHIRU, PARAMAGANDA.....
     
  6. koo

    koo JF-Expert Member

    #6
    May 2, 2012
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 256
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Hata uwe muhim kiasi gani umri wa kustaafu utumishi wa uma unapofika yabidi ukae pembeni upishe wengine wapate nafasi
     
  7. d

    deadteja JF-Expert Member

    #7
    May 2, 2012
    Joined: Aug 8, 2011
    Messages: 349
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Ah, we unamdhania Kikwetu au? Yule mwenye PhD ya kuchongwa?
     
  8. Kapwila Matulu

    Kapwila Matulu JF-Expert Member

    #8
    May 2, 2012
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 9,753
    Likes Received: 1,910
    Trophy Points: 280
    Umri wake umefika kustaafu. Ulishawahi kuona mtu anacheza soka ya ushindani mechi zinazotambulika akiwa na miaka 50? Roger Milla tu anashikilia rekodi ya kukipiga kombe la dunia na miaka yake 42, so itafika mahali lazima ustaafu tu
     
  9. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #9
    May 2, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,493
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    Tatizo sio UDSM,ni serikali yetu ya babaake Riz
     
  10. c

    cyprian minja New Member

    #10
    May 2, 2012
    Joined: Dec 22, 2011
    Messages: 4
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kuna mtu kacomment dr muuza sura sio kweli anatumia njia mbali mbali kuelimisha umma wa wawatanzania ambao hawawezi kuwa nae ana kwa ana....pili ni kulelea uozo uliojaa kwa viongozi wetu na kamwe hatutaweza kukalia kimya uozo huu udsm imekosa mwelekeo
     
  11. Kingmairo

    Kingmairo JF-Expert Member

    #11
    May 2, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 4,813
    Likes Received: 875
    Trophy Points: 280
    Umri wa kustaafu ukifika lazima mtu astaafu! kanuni ya utumishi wa umma unaruhusu kwa wahadhiri kupewa mkataba anapostaafu kwa masharti sio lazima kila anayestaafu apewe mkataba. Baadhi ya masharti ni kuwepo na upungufu wa wahadhiri, kutokuwepo kwa mhadhiri mwenye ujuzi alionao mstaafu na mengine. Vilevile, kanuni haziruhusu mtu kundelea kupewa mkataba akishafikisha umri wa zaidi ya miaka 70. Kwa iyo kabla hamjatoa lawama lukuki mngeuliza idara aliyokuwa anaifanyia je walikuwa wanamuhutaji wakanyimwa kupeleka maombi?
     
  12. Ng'azagala

    Ng'azagala JF-Expert Member

    #12
    May 2, 2012
    Joined: Jun 7, 2008
    Messages: 1,239
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    sheria ya utumishi wa umma ni kwamba ukifika miaka sitini unastaafu. Je huyo Lwaitama ana umri gani? Je na huyo Prof Baregu ana umri gani? na je wamelalamika kwamba wamestaafishwa kabla ya umri wao haujafika? si vizuri kulaumu CCM kwa kila kitu, msiharibu JF ionekane ya watu ovyo ni vizuri kufikiri kwanza kabla haujaandika.
     
  13. Kashaijabutege

    Kashaijabutege JF-Expert Member

    #13
    May 2, 2012
    Joined: Oct 20, 2010
    Messages: 2,700
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Wamesema ni Mhadhiri mstaafu. Kustaafu ni jambo jema. Kama watamuhitaji watamuajiri kwa mkataba mwingine tofauti. Hata hivyo, ni jambo jema mfanyakazi kustaafu akiwa na nguvu zake bado. Xvery ni mwanataaluma hivyo hatakosa kazi sehemu nyingine.

    Nampongeza Dr. Lwaitama kwa kustaafu bila kashfa.
     
  14. Ng'azagala

    Ng'azagala JF-Expert Member

    #14
    May 2, 2012
    Joined: Jun 7, 2008
    Messages: 1,239
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    na kwa kuongezea tumekuwa tukilaumu kwamba vijana hawaajiriwi kwa kuwa hawa wazee hawataki kuachia ngazi, leo hii tunabadilisha goal post na kulaumu kwanini wazee wanastaafu? which is which? lazima vijana wachukue nafasi nao wapate uwezo waje kuwa wachambuzi wazuri kama akina Lwaitama
     
  15. Bondpost

    Bondpost JF-Expert Member

    #15
    May 2, 2012
    Joined: Oct 16, 2011
    Messages: 1,680
    Likes Received: 197
    Trophy Points: 160
    Kumbukeni UDSM inakufa hata kina Prof. Kabudi, Dr. Mvungi, Dr. Fauz na majembe kibao wameanzisha chuo chao kinaitwa university of bagamoyo. Hapo watabaki kina Misanya Bingi na kundi lake pamoja na dr. Bana na Mukandara.
     
  16. Mwita Matteo

    Mwita Matteo JF-Expert Member

    #16
    May 2, 2012
    Joined: May 16, 2010
    Messages: 216
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    kwanini tusiongelee kuwaanda watu wengine kama wao bali tunaongelea kuendelea kuwa nao, je ikitokea wakaaga dunia inakuaje. Mi sina shaka na utendaji na umahiri wao, ila ninatatizo la kuwaendelea kuwatumia bila ya kuwaanda na kuwajenda vijana ili wawe mahiri kama wao.
     
  17. samirnasri

    samirnasri JF-Expert Member

    #17
    May 2, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 1,371
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Anafahamu sana masuala ya siasa na amekuwa akichambua siasa kwa muda mrefu lakini yeye hasa ni mwalimu wa philosophy na linguistics hayuko kwenye idara ya sayansi za siasa. Kudhihilisha kwamba ccm hawana ubaguzi utaona Dr. Bana naye akistaafu hawatamuongezea mkataba.
     
  18. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #18
    May 2, 2012
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    LoL, ngoja nikalie kwanza
     
  19. M

    Mike 1234 JF-Expert Member

    #19
    May 2, 2012
    Joined: Feb 23, 2009
    Messages: 1,636
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    hayo maneno kawaeleze magamba wenzio huko,ile phd ya kusoma siyo ya kupewa kama wengine
     
  20. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #20
    May 2, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 573
    Trophy Points: 280
    Sio kweli mkaka, Prof. Abdu Khamis Mtajuka wa IKS turns 76 this year, na anaendelea kufundisha bila kokoro. Last semester alinifundishia Sintaksia, na semista hii anafundisha darasa la Masters na wale wa Ph.D by coursework.
    Tuko pamoja?
     
Loading...