Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

UDSM, Kitu kidogo kinarudisha mambo nyuma!

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Uswe, Aug 10, 2011.

  1. U

    Uswe JF-Expert Member

    #1
    Aug 10, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,190
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Nimemaliza degree yangu ya kwanza mwaka 2006 katika chuo kikuu cha mlimani, Ninajaribu kuendelea na shahada ya pili, moja kati ya mahitaji ya chuo ninachoomba ni kwamba nipeleke barua kutoka chuo nilichosoma kuthibitisha kwamba degree yangu ilifundishwa kwa kingereza, na kama degree yangu haikufundishwa kwa kingereza basi inabidi nipeleke cheti kuthibitisha nimejifunza kingereza, hiki cheti kinajulikana kama TOEFL.

    Sasa, kwa hali ya kawaida, kwa sababu degree yangu ilifundishwa kwa kingereza ilikua rahisi tu kupeleka barua kutoka chuo changu. Nikafunga safari hadi mlimani na nikaelekezwa niende kumuona Mr Mwetemi (ni Dr au Prof sikumbuki, enzi tunasoma tulikua tunamuita Don King kutokana na style yake ya nywele), nilipofika ofisini kwake nikakuta msg mlangoni kwake kwamba yuko hospitali na kama mtu ana shida ya kiofisi aende kwa secretary ofisi namba 7.

    Hapo ofisi namba 7 ndio nilipokuta vituko. Kwanza yule mama akakataa katakata kuandika barua, ila akaniambia wao huwa wana vimitihani vyao (mradi wao) ambapo natakiwa kulipa elfu 40, ila kama ninataka sana hiyo barua basi nilipe hiyo 40 halafu yeye atanifanyia huo mpango, niwe kama nimefanya mtihani, atanijazia hiyo marks sijui A tupu sijui nini (anajua mwenyewe alitaka ajaze nini) halafu nitapata hicho cheti chao na barua ninayoitaka

    HAPA NDIPO CHUO CHETU Kilipofika!
     
  2. delabuta

    delabuta Senior Member

    #2
    Aug 10, 2011
    Joined: May 23, 2011
    Messages: 179
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni kweli masecretary wa udsm kila kitu wanataka kitu kidogo bila hivyo hupati huduma mbona ni mambo ya kawaida hapo tushayazoea.
     
  3. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #3
    Aug 10, 2011
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    pole sana aisee,ndo tanzania hiyo,...
    kama vipi waahidi kuwapa afu waite takukuru uende nao kijanja
     
  4. Kachanchabuseta

    Kachanchabuseta JF-Expert Member

    #4
    Aug 10, 2011
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 7,290
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Kama vipi Kafanye TOEFL achana nao ukishapass TOEFL nenda UDSM na TAKUKURU uwakamatishe
    utakuwa umakomesha huu mchezo na utakuwa umesadia wengi kama wewe na mtanzania mpenda maendeleo ya wenzako
     
  5. M

    Mapujds JF-Expert Member

    #5
    Aug 10, 2011
    Joined: May 12, 2011
    Messages: 1,291
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Piga simu za takukuru uwakamatishe,jifunzeni kupata haki zenu na acheni ujinga.kila siku mnaelimishwa na hamuelewi.wakamatishe hao then wengine watajifunza na utakuwa umeikomboa nchi.kila siku mnaimba ukombozi na hii pia ni aina ya ukombozi na utakumbukwa daima hapo chuoni.fanya haraka.
     
  6. BASHADA

    BASHADA JF-Expert Member

    #6
    Aug 10, 2011
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 477
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Tz bwana mpaka nashindwa kuzuia kucheka. Tatizo UDSM tulishawazoeza hivyo miaka nenda rudi, sasa tumlaumu nani? Mtu ana degree mbili af hata kujua haki za msingi hawezi. Then education for what?
     
  7. Apollo

    Apollo JF-Expert Member

    #7
    Aug 10, 2011
    Joined: May 26, 2011
    Messages: 4,854
    Likes Received: 1,208
    Trophy Points: 280
    <br />
    <br />
    kweli mkuu!
     
  8. T

    The Priest JF-Expert Member

    #8
    Aug 10, 2011
    Joined: Dec 8, 2010
    Messages: 1,023
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Vile visecretary vinapenda sana rushwa,nenda kuchukua cheti au transcript watakwambia subr wiki 2,hapo wanataka rushwa,ukieleweka unapata within one hour..i hate that place kw sbb ya rushwa!
     
  9. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #9
    Aug 10, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Even transcript ukiitaka kwa haraka wewe toa pesa,badala ya 14 days,utaipata ndani ya 14 minutes
     
  10. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #10
    Aug 10, 2011
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Chuo kwa hakika sio kisiwa. Hayo ndiyo yaliyopo katika ofisi nyingi za serikali, mahakama, polisi, hospitali n.k.
     
  11. Mr Suggestion

    Mr Suggestion JF-Expert Member

    #11
    Aug 10, 2011
    Joined: May 2, 2011
    Messages: 603
    Likes Received: 111
    Trophy Points: 60
    Sitaki nikuamini moja kwa moja. Kwa nchi ambazo lugha kuu si kiingereza lazima ufanye hiyo mitihani yao pale linguistic au ufanye hiyo TOEFL, kila ofisi zina utaratibu wake kama wewe ulikwenda na haraka zako then lazima wakuombe kitu kidogo ili nao waishi mjini fresh kama unataka haki basi skagonge pepa pale G. Tulip hiyo TOEFL
     
  12. J

    JACADUOGO2. JF-Expert Member

    #12
    Aug 10, 2011
    Joined: Dec 13, 2010
    Messages: 931
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hapa hatutakiwi kukupa pole ila tunatakiwa kukulaumu na ikiwezekana kukulaani!
    Unashindwa nini kutafuta TAKUKURU?
     
  13. U

    Uswe JF-Expert Member

    #13
    Aug 10, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,190
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    nilifikiri hivi lakini TOEFL ni zaidi ya usd 200 kufanya, ningekua nalazimika kufanya sawa, lakini nilipe zaidi ya usd 200 tu kwa sababu kuna kaSecretary hakataki kuandika barua, halafu alivo wa ajabu akasema nisitangaye eti ye ananifanyia tu msaada, yaani mwanamke ni mtu wa ajabu sana
     
  14. U

    Uswe JF-Expert Member

    #14
    Aug 10, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,190
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    hapana chief, kama degree yako ulifundishwa kwa kingereza unahitaji tu official confirmation kutoka chuo walichotoa hiyo degree (hii ni kwa chuo nilichoomba, sasa sijui huko kwingine) kama si hivyo basi TOEFL
     
  15. C

    Cognitivist JF-Expert Member

    #15
    Aug 10, 2011
    Joined: Aug 7, 2011
    Messages: 578
    Likes Received: 187
    Trophy Points: 60
    Generally ofic nyingi za Tz customer care ni poor.
     
  16. S

    Spellan JF-Expert Member

    #16
    Aug 11, 2011
    Joined: Jun 15, 2011
    Messages: 309
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Wizi mtupu!
     
  17. T

    Taso JF-Expert Member

    #17
    Aug 11, 2011
    Joined: Jun 12, 2010
    Messages: 1,394
    Likes Received: 119
    Trophy Points: 160
    Secretary wa TAKUKURU dau lake bei gani ku register hizi tips za rushwa?
     
  18. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #18
    Aug 11, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Udsm chemchem ya taaluma,hahahah ELIMU KWANZA,HEKIMA NI UHURU,,,,,,,,,,,THE HILL,,,,,,MAJINA YOOOTE HAYO,,,,ETHICS NDO TATIZO,,,,
     
  19. Vanpopeye

    Vanpopeye JF-Expert Member

    #19
    Aug 11, 2011
    Joined: Jul 11, 2011
    Messages: 589
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    Halafu kudadadadadecky Tz kama mazezeta vile,yani katika social network kama hii JF wanatakiwa hata watu wa organs muhimu kama PCCB na usalama wa taifa wapate mambo yanayoendelea ktk jamii af wayafanyie kazi,but hili tatizo litaendelea kudumu milele duh!nchi ya ktu ndogo!
    <br />
    <br />
     
  20. Vanpopeye

    Vanpopeye JF-Expert Member

    #20
    Aug 11, 2011
    Joined: Jul 11, 2011
    Messages: 589
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    Umesahau THE HOME OF INTELLECTUAL
    <br />
    <br />
     
Loading...