Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

UDSM faculty of Law imeoozaa St Agustine Chatoa wanasheri Bora TZ.

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Janja PORI, Sep 25, 2012.

  1. Janja PORI

    Janja PORI JF-Expert Member

    #1
    Sep 25, 2012
    Joined: Jul 31, 2011
    Messages: 804
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 35
    kwa taarifa nilizopata hivi punde ni kwamba Chuo kikuu Dar es Salaam, Kitivo cha sheria kimeshindwa wazamini wanafunzi wawili kwenda Maputo kwenye mashindano ya MOOT Courts. mpashaji habari anasema Uongozi mpya wa Proffesa Rutinmwa umeshindwa kuhandle kitivo hivo kwa miaka 4 ijayo tutegemee elimu ya sheria UDSM kuwa FFFFFF. Chuo cha ST Agustine kimetabiriwa kuwa ni chuo kinachokuja juu kwenye maswala ya sheria kwakuwa. 1 wana muda wa kudefend dissertation zao 2. Wana attend moot court zotee,3 Elimu yao iko practical zaidi.
    Wadau tutegemee kufa kwa Faculty of law UDSM. RIP FACULTY OF LAW.
    Mpashaji anasema kwa utafiti uliofanywa hivi karibuni wanafunzi wengi wa law scul wamekuwa wakifanya vizuri ni wa SAUTI, na TUMAINI , na inasemakana ajira nyingi zimekuwa zikienda kwa wanafunzi wa SAUTI na vyuo vingne.
    --- lakini pia inasemekana wanafunzi wa UDSM wa sheria wengi wao hawana kipato ndo maana wanakosa kuingia law scul .. sasa basi tutegemeee SAUTI ikitoa majaji ma AGs na wengne wengi
     
  2. BHULULU

    BHULULU JF-Expert Member

    #2
    Sep 25, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 4,880
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Subiri waje, kuna watu huwa hawaamini mabadiliko!
     
  3. Janja PORI

    Janja PORI JF-Expert Member

    #3
    Sep 25, 2012
    Joined: Jul 31, 2011
    Messages: 804
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 35
    haha huo ndo ukweli sasa hata wakiongea reality itakuja after 3 years to come.
     
  4. platozoom

    platozoom JF-Expert Member

    #4
    Sep 25, 2012
    Joined: Jan 24, 2012
    Messages: 6,896
    Likes Received: 1,541
    Trophy Points: 280
    Akina "die hard UDSM"
     
  5. ndupa

    ndupa JF-Expert Member

    #5
    Sep 25, 2012
    Joined: Jan 25, 2008
    Messages: 4,456
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    hii SAUTI ni chuo gan??? au ulimaanisha SAUT???anyway tungoje wataalam waje!! mimi siruhusiwi kuchangia kwenye hizi mada.....
     
  6. S

    Sukula JF-Expert Member

    #6
    Sep 25, 2012
    Joined: Jun 16, 2012
    Messages: 1,202
    Likes Received: 60
    Trophy Points: 145
    yeah,its true kuwa SAUT inakuja juu na huo ndo ukweli usiopingika kwasababu pale hawaentertain mambo ya siasa hata kidogo.
     
  7. E

    EJay JF-Expert Member

    #7
    Sep 25, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 694
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    wewe ni wale wale mliokosa nafasi ya kuingia UDSM Kwa kuwa ni kilaza wa 3.17,utaingiaje UDSL Katulize akili na vihiyo wenzio.
    Kwenye ajira Law ud lini wameduwaa duwaa mtaani kama wengine,wanasheria wengi wanaoaminika wanatoka UD.

    Law udsm itabaki kuwa juu.
     
  8. M

    MICHO THOMAS BK Member

    #8
    Sep 25, 2012
    Joined: Jun 2, 2012
    Messages: 50
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mmepotea jukwaa wazee ebu katupie huo ujinga wenu kwenye jukwaa lake.
     
  9. Makindi N

    Makindi N JF-Expert Member

    #9
    Sep 25, 2012
    Joined: Mar 14, 2008
    Messages: 1,069
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Mimi sio mtaalam wa elimu lkn nafikiri na kujiuliza yafuatayo:
    1. UDSM na SAUT wanafunzi wanaodahili - (enroll) ni chuo gani cut-off points zao ziko juu? Obviously, ni UDSM. Sasa kwanini wadahiliwa wakiwa chuoni expectations zao hazifikiwi au hawapati wapatacho? Umejijibu mwenyewe kwamba ni UONGOZI. Dean, ameshindwa kuhakikisha wanafunzi wanaenda MOOT Court etc! Tatizo ni la kiuongozi na utawala zaidi ya wanafunzi!

    2. Kuhusu ajira, its simple..... mkulima mimi na yule hatuwezi walipia watoto wetu TUMAINI na SAUT regardless of Board ya mikopo topping up some tuition fee. Wanaosoma TUMAINI na SAUT tukubali ni wa familia ya kati na juu! Wazazi / ndugu zao watawapa kazi nzuri na mapema kuliko masikini waliomaliza UDSM and other public universities. Usiseme kuna Public Service Recruitment Secretariat - its rotten. A friend of mine walienda kwenye interview, wakaanza na written interview! Anasema wapo kwenye msitari mwenzake ana majibu! Alijua ni majibu alipokutana na mtihani wenyewe kwenye interview.

    3. TUMAINI sitaki iongelea! Walivyooanza kutoa degree ya sheria - waliopata uhakimu baada ya hapo - MAHAKAMA yenyewe ndio inajua kwa madudu yanayofanywa na kizazi kile - wakawa hawaajiriwi kimya kimya - lakini imeshindikana ni watoto wa wazito na vilaza- they have to be employed! Sijui sana SAUT though I am told they're doing great!
     
  10. F

    FwEnJi.com New Member

    #10
    Sep 25, 2012
    Joined: Aug 19, 2012
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    wewe ni kilaza tu huna lolote.......
     
  11. E

    EJay JF-Expert Member

    #11
    Sep 25, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 694
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    jibu hoja
     
  12. Wi-Fi

    Wi-Fi JF-Expert Member

    #12
    Sep 25, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 1,827
    Likes Received: 270
    Trophy Points: 180
    mleta mada umekuja kimipasho na kimatangazo zaidi, watu watashindwa kujadili kama vipi peleka kule jukwaa la matangazo!
     
  13. J

    Jaslaws JF-Expert Member

    #13
    Sep 25, 2012
    Joined: May 31, 2011
    Messages: 4,315
    Likes Received: 1,002
    Trophy Points: 280
    Truth is divine and falsehood is satanic,asante mleta mada.
     
  14. C

    CHUAKACHARA JF-Expert Member

    #14
    Sep 25, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 11,633
    Likes Received: 3,351
    Trophy Points: 280
    Mbona kama layman anaongea. Napita
     
  15. Wikiliki

    Wikiliki JF-Expert Member

    #15
    Sep 25, 2012
    Joined: Dec 20, 2010
    Messages: 529
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    hivi ni kwa nini watu wakikosa nafasi udsm huwa wanapanic.
    Hiyo SAUT na vingine vinawaalimu gani wa kufundisha hadi kuipiku udsm. Wewe kama umekosa nafasi udsm tulia soma huko ulikopata sio kuja kukaa na kuandika mambo ya kutunga na kusemekana, achana na story za mtaani. Wewe ulipopata ndio uwezo wako umefikia. Faculty of law ni faculty ya muda mrefu hata watakaokufundisha wametoka hapo na pia ni faculty ya kimataifa sio ya kulinganisha na faculty za tumaina au saut, Pia haiitwi faculty ni school of law.
     
  16. Advocate J

    Advocate J JF-Expert Member

    #16
    Sep 25, 2012
    Joined: May 24, 2012
    Messages: 3,830
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Ngoja nitoke kuchunga n'gombe nitachangia
     
  17. christine ibrahim

    christine ibrahim JF-Expert Member

    #17
    Sep 25, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 11,441
    Likes Received: 626
    Trophy Points: 280
    unajua mi nashangaa kitu kimoja,hivi mtu km umesoma udsm au popote pale,na ukaambiwa chuo kinafanya madudu utatetea tu coz ulisoma hapo?..hebu tubadirike tuache fikra mgando,kuna vyuo vingi vzr na vinatoa watu wazuri zaidi ya udsm!....ukweli utawaweka huru
     
  18. bologna

    bologna JF-Expert Member

    #18
    Sep 25, 2012
    Joined: Sep 10, 2012
    Messages: 878
    Likes Received: 481
    Trophy Points: 80
    Kila chuo hapa Tanzania kina vilaza ila idadi ya vilaza kwenye vyuo ndio inatofautiana. Chuo kingine kina idadi kubwa ya vilaza kingine idadi inakua ndogo. Ila tutambue sio kila mtu ambaye ajaenda UDSM alikuahana vigezo vya kuja hapo. So hata hapo SAUT unaweza kuta Vilaza 60% na 40% sio vilaza. hivyohivyo UDSM unaweza ukakuta 30% vilaza 70 sio vilaza. Hivyo ndio Graph inavyokwenda wakuu.
     
  19. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #19
    Sep 25, 2012
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,841
    Likes Received: 522
    Trophy Points: 280
    Saut ndio chuo gani na kiko bara gani?
     
  20. Lyamber

    Lyamber JF-Expert Member

    #20
    Sep 25, 2012
    Joined: Jul 24, 2012
    Messages: 2,929
    Likes Received: 683
    Trophy Points: 280
    kwenye ajira wanapimaga kwanza uelewa halafu na experience...sasa kushindwa kwenda moot court ndo nin..? halafu haujasema hizo ajira wanazopata hao wa vyuo ulivyosema ni katika entry point ama vipi..?ila ukweli ni udsm gpa chenga vyuo vingine gpa ni mzuker so kweli lazima waajiri wengine na kukutosa wewe uliopost hii mada maana nahic ni victim wa hiyo moot court..ova...
     
Loading...