Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

UDOM: MGOMO wa wanafunzi warindima

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by samirnasri, Dec 20, 2010.

  1. samirnasri

    samirnasri JF-Expert Member

    #1
    Dec 20, 2010
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 1,371
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Wanafunzi wa Kile chuo kikuu kinachojulikana kwa wengi kama chuo cha CCM, UDOM wameanzisha mgomo tangu jana usiku na kuendelea asubuhi hii.

    Mgomo huo ambao hasa unafanyika katika chuo cha sayansi za jamii (social science) una madai makuu mawili moja likiwa ni madai ya kufanya mafunzo kwa vitendo na la pili ni kudai miundombinu bora. Taarifa zaidi zinadai kua wanafunzi wa social science wamekua wakibaguliwa linapokuja suala la mafunzo kwa vitendo.

    Kuna wanafunzi wa social science ambao sasa wako mwaka wa mwisho lakini hawajawahi kufanya mafunzo kwa vitendo na hivyo wanahoji kua ni chuo gani kikuu ambacho hakina mafunzo kwa vitendo.??

    Mtoa taarifa anasema wanafunzi wameanza kuamshwa sa kumi alfajiri kwa viboko ili kuungana na wenzao na wanajipanga kuandamana kwenda ofisini kwa waziri mkuu....

    WAKATI HUOHUO MABOMU YAMEANZA KURINDIMA KUTOKA KWA FFU.,.kumbe na chuo cha CCM WANAGOMA..
     
  2. samirnasri

    samirnasri JF-Expert Member

    #2
    Dec 20, 2010
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 1,371
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Source: wanafunzi wa udom-social science.
     
  3. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #3
    Dec 20, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Hawaelewi kwamba wamekuwa wakitumika kama stepping stones na wanasiasa hawa!...Joto la kisiasa kwa sasa lime'slow down, so mambo yote yanarudi kwenye zero attention...wakome hawa wasaliti.
     
  4. Donyongijape

    Donyongijape JF-Expert Member

    #4
    Dec 20, 2010
    Joined: May 28, 2010
    Messages: 1,397
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145
    Hatimaye kwa kujua na kudai haki zao wanachuo cha kata wanaelekea kupanda hadhi na kuwa Wa-Halmashauri..hahaha!

    God bless u mpate mnachokitaka.
     
  5. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #5
    Dec 20, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,259
    Likes Received: 5,824
    Trophy Points: 280
    waandike tena barua kwenye vyombo vya habari.
     
  6. PayGod

    PayGod JF-Expert Member

    #6
    Dec 20, 2010
    Joined: Mar 4, 2008
    Messages: 1,254
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Walikuwa wapi siku, zote hawa , wakati wanafundishwa na mtu mwenye degree moja, kifupi wanaograduate udom, wanapata elimu ya kichina, elimu ambayo haina hadhi yoyote duniani, jk anajisifia kuwa na chuo kikubwa ambacho akina walimu wenye hadhi inayotakiwa.
     
  7. andrewk

    andrewk JF-Expert Member

    #7
    Dec 20, 2010
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 3,026
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    teh teh tehe, ngoja niongee na mtu pale
     
  8. andrewk

    andrewk JF-Expert Member

    #8
    Dec 20, 2010
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 3,026
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    hawapatikani
     
  9. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #9
    Dec 20, 2010
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    pamoja mkuu wangu...walidhani CCM ina shukwani ndo wakome sasa
     
  10. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #10
    Dec 20, 2010
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    Hawana lolote wazembe wa kufikiri hawa,walitoa wapi fedha za kumchangia kikwete?si wangechaka kuboresha miundo mbinu?
    Naomba FFU wawape kichapo cha mbwa mwizi ili akili zikae sawa.

    "Udom chuo cha kata
    wanafunzi kutoka shule za kata
    wanalia ukata
    huku ccm waitaka
    Nakata katakata wazalendo kuwapata toka hiki chuo tata"
     
  11. t

    tumwe273us Member

    #11
    Dec 20, 2010
    Joined: Aug 26, 2010
    Messages: 43
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nina mshikaji wng anachukua bache ya mathe with statistict bt since 1st yr mpk muda huu ajawahi kwemda field.
    So naungana na wn jf kuwa,udom ipo kisiasa zaidi n km kungekuwa na mambo ya kuama km o'level na a'level tufanyavyo,hp wangekuwa wameshahama wengi.
    Sorry to them
     
  12. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #12
    Dec 20, 2010
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,063
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    nadhani wakati hizi kozi zina anzishwa pale udom hazikuwa na wataalamu wenye uwezo wa kuelewa umuhimu wa kuwepo kwa elimu ya vitendo,nadhani ni mapungufu yaliyojitokeza wakati wa uwanzishwaji wa baadhiya kozi hapo udom,

    lakini kwanini sasa na mlikuwa wapi siku zote? je mlikuwa hamtambui umuhimu wa kuwa na hilo mnalodai sasa? ok hiyo ni ccm na serikali yake wanaleta siasa hata ktk mambo muhimu.

    umefika wakati tuweke siasa pembeni tuache taaluma ichukuwe nafasi yake

    an injury to one is an injury to all,togather we stand

    mapinduziiii daimaaaaa
     
  13. n

    nyangau Member

    #13
    Dec 20, 2010
    Joined: Aug 15, 2008
    Messages: 51
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    watajuta na ccm yao
     
  14. kiraia

    kiraia JF Gold Member

    #14
    Dec 20, 2010
    Joined: Nov 20, 2007
    Messages: 1,564
    Likes Received: 134
    Trophy Points: 160
    nimeongea na mrembo mmoja pale udom anadai kuwa wanafunzi wanadaiwa field report wakati chuo hakikupeleka majina yao board ili wapewe pesa ya field kwa hiyo wanafunzi wengi mwaka wa 3 hawakufanya field.
     
  15. kibhopile

    kibhopile JF-Expert Member

    #15
    Dec 20, 2010
    Joined: Aug 5, 2010
    Messages: 1,232
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Makamba hajaamua bado kuwapereka field.
     
  16. Kapwila Matulu

    Kapwila Matulu JF-Expert Member

    #16
    Dec 20, 2010
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 9,760
    Likes Received: 1,924
    Trophy Points: 280
    Mkuu umenichekesha sana! Ukiwa unapigwa virungu huwezi kupokea simu !
     
  17. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #17
    Dec 20, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    CCM haina fungu la kuwapeleka "PT" au hela imeishia kwenye kampeini?
     
  18. Kapwila Matulu

    Kapwila Matulu JF-Expert Member

    #18
    Dec 20, 2010
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 9,760
    Likes Received: 1,924
    Trophy Points: 280
    Ina maana muungwana alifanya uzinduzi wakati miundombinu si bora?
     
  19. samirnasri

    samirnasri JF-Expert Member

    #19
    Dec 20, 2010
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 1,371
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Hao wanafunzi wa college nyingine wanasubiri nini. I understand that kule educatio ndo kuna tatizo kubwa la miondombinu hasa maji wanatakiwa waungane wote pamoja kudai haki. Nimeshangazwa sana na hili suala na kutokwenda mafunzo kwa vitendo!!! Inakuaje mwanafunzi anamaliza miaka 3 hajafanya mafunzo kwa vitendo? Hiyo assessment inafanyika vipi! Hao watakua wahitimu wa chuo kikuu au sekondari. Serikali iache uswahiba hao viongozi wa juu wanapaswa kuchunguzwa inawezekana wanafanyia biashara pesa za wanafunzi.
     
  20. Tonge

    Tonge JF-Expert Member

    #20
    Dec 20, 2010
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 696
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Wajinga tu hao na chuo chao cha KATA, walifikiri kuipenda CCM ndio mambo yao yataenda poa? Hawawajui CCM kuwa ni wataalamu wa kujaza ujinga watu kisha huwaacha solemba? Watavuna walichopanda, kugoma wagome leo kwa nini wasigome siku MKWERE alipopewa udaktari asioukalia darasani, hao ni mabogas tu waache wapate kichapo kwani hawana tofauti na hao FFU.
     
Loading...